Is Mufuruki suffering the colonial legacy or nobility syndrome?

M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
3,222
Points
2,000
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
3,222 2,000
Wengi hamuijui EAC.JIpeni nafasi ya kusoma au hata kusikiliza hali ay EAC. Ukitaka kujua kwa nini TZ inasita ktk maamuzi ya EAC, jiulize mwenyewe kwa nini TZ hiyo hiyo inaongoza vizuri ndani ya SADAC!
Eti "inaongoza vizuri"! Don't make me laugh. But you may be right kuwa inaongoza vizuri "SADAC" lakini sio SADC. Mkataba wa EAC ni sawa na wa SADC? Unalinganisha mtu anaecheza golf na yule wa football?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
44,784
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
44,784 2,000
Kumbe naye alinyukwa?,inaonekana kuna malaika wengi wanafinywa kimya kimya nyuma ya pazia
Aalinyukwa vizuri tu mpaka kalalamika, halafu alizoea akilalamika watu wanamsujudia, kakutana na jiwe, jiwe kampotezea tu.
 
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2016
Messages
967
Points
1,000
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2016
967 1,000
Safaricom.... Uliza kingine.
Hajawahi kuwa managing Director popote! Una imani delivery yake Safaricom itamfanya aiinue Vodacom? Ili iweje? Unajua makampuni yanashindana? Atoke Kenya kuja kuinufaisha Vodacom kwa gharama ya Safaricom? Hatutaki majaribio ya hatari kiasi hicho.

Hata hivyo unamtetea wa nini wakati kisha kataliwa? Tujadili huyu anayempigia debe utadhani wanafahamiana kwa ufanisi, kumbe misheni tauni!
 
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2016
Messages
967
Points
1,000
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2016
967 1,000
CEO wa Safaricom hana degree bosi. Kutumia kigezo cha ELIMU inatufanya tushindwe kuona picha kubwa
Usitafute wastani kwa takwimu moja. Huyo mmoja kwa kuwa hana digrii unadhani na huyu ataweza? Hapana! Ikitokea mara moja kinyume na mazoea, usiiamini kwamba ndo kawaida. Hiyo siyo kawaida na hiyo haitoshi kumpa mdada kama huyu kuijaribia TZ. Kwa nini nafasi kama hiyo asitafutwe m-TZ? Au nawe unaamini kama huyo Mfuruki kwamba kenya kuna sifa ya ziada zaidi ya TZ?
 
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
3,222
Points
2,000
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
3,222 2,000
Hajawahi kuwa managing Director popote! Una imani delivery yake Safaricom itamfanya aiinue Vodacom? Ili iweje? Unajua makampuni yanashindana? Atoke Kenya kuja kuinufaisha Vodacom kwa gharama ya Safaricom? Hatutaki majaribio ya hatari kiasi hicho.

Hata hivyo unamtetea wa nini wakati kisha kataliwa? Tujadili huyu anayempigia debe utadhani wanafahamiana kwa ufanisi, kumbe misheni tauni!
Usichoonekana kujua/kukumbuka ni kuwa (a) hakuna aliezaliwa akiwa MD. Ni kweli hajawahi kuwa MD kabla lakini hiyo haina maana hawezi kuwa MD na akafanya vizuri tu
(b) Vodacom ni subsidiary company. Imesajiliwa locally yes, but it is a foreign owned company. Wenye kampuni wanaona hakuna Mtanzania mwenye potential ya kufanya wanachotaka kwa nafasi ya MD, what's your beef?
 
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
203
Points
250
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined Jan 4, 2017
203 250
Usitafute wastani kwa takwimu moja. Huyo mmoja kwa kuwa hana digrii unadhani na huyu ataweza? Hapana! Ikitokea mara moja kinyume na mazoea, usiiamini kwamba ndo kawaida. Hiyo siyo kawaida na hiyo haitoshi kumpa mdada kama huyu kuijaribia TZ. Kwa nini nafasi kama hiyo asitafutwe m-TZ? Au nawe unaamini kama huyo Mfuruki kwamba kenya kuna sifa ya ziada zaidi ya TZ?
Nafikiri tufunge tu mjadala
 
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
203
Points
250
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined Jan 4, 2017
203 250
Huijui EAC.Jipe nafasi ya kusoma au hata kusikiliza hali ay EAC. Ukitaka kujua kwa nini TZ inasita ktk maamuzi ya EAC, jiulize mwenyewe kwa nini TZ hiyo hiyo inaongoza vizuri ndani ya SADC!
Tukubaliane kutokubaliana. Siku njema
 
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
203
Points
250
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined Jan 4, 2017
203 250
Usiwe mtu wa kukata tamaa na kubaki na elimu yako. Ongeza ufahamu kwa kujifunza ya wengine.
Tumeshajadili vya kutosha sasa sijui kuna kingine kipya bosi?
 
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
203
Points
250
Ntwa A. Katule

Ntwa A. Katule

Verified Member
Joined Jan 4, 2017
203 250
Je, umejifunza lolote? Kama hukujifunza, inaniuma!! Kama umejifunza, nashukuru.
Kujifunza ni pande zote. Sote tunajifunza mimi na wewe.
 
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2016
Messages
967
Points
1,000
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2016
967 1,000
Kujifunza ni pande zote. Sote tunajifunza mimi na wewe.
Kama utaendelea kushabikia maelezo ya muhuni huyu eti kutuletea mtu kutoka Safaricon, nitahitajinguvu nyingi kutafuta kwa nini elimu yetu hatuitumii.
 
kiwiko

kiwiko

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
1,098
Points
2,000
kiwiko

kiwiko

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
1,098 2,000
Watu mmejikatia nia namna hii,Kuna watu wenye uwezo mkubwa sana, Kivip unasema hakuna managers wanaoweza kusimamia biashara Tanzania, How many Tanzania have foreign business education na wamesoma chuo kimoja na huyo dada? Huu ni upungufu wa Kufikiri kwa mtu mkubwa kama huyo, pia hana ujuzi wa kutafuta mkurugenzi mzuri, tena anaweza kusema madini ya shaba ya tanzania hayapo sawa na madini ya shaba ya nchi zingine
Sijui wanatumia tafiti zipi kujua kua hakuna qualified Tanzanians for CEO role
 
M

Mine eyes

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
3,883
Points
2,000
M

Mine eyes

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
3,883 2,000
Yuko kwenye reli...
ni mda tu unasubiriwa...
hatoki!
 
G

Grahnman

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2017
Messages
1,700
Points
2,000
G

Grahnman

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2017
1,700 2,000
Siku hizi nina ugonjwa wa kutopenda kusoma maandiko marefu ya kiingereza sijui kwa nini?
 
G

Grahnman

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2017
Messages
1,700
Points
2,000
G

Grahnman

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2017
1,700 2,000
Alianza biashara kwa wizi wa pesa za shirika la serikali, leo hii anajidai mfanyabiashara mwema.
Asilimia kubwa ya wafanyabiashara hapa tz wamepata hela kiujanja ujanja hasa kwa kuiba serikalini na unga
 
G

Grahnman

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2017
Messages
1,700
Points
2,000
G

Grahnman

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2017
1,700 2,000
Hivi Nehemia Mchechu yuko wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,316,463
Members 505,652
Posts 31,891,271
Top