Is Kikwete's government on charm offensive?

Is Kikwete's government on charm offensive?

Ben Saanane,

Kuna kitu kimoja CHADEMA bado hawajawafunulia watanzania kisawasawa. Tutumie mfano wa Igunga. Hili jimbo la Igunga limekuwa linawakilishwa na Rostam Aziz for donkey years. Huyu bwana alikuwa mtu mkubwa sana kwa CCM (mweka hazina) na serikali yake, ali-mastermind EPA, Dowans lakini kati ya mabilions yote hakuchomoa 'vijicent' kujenga daraja kwenye jimbo lake! Why? Kwa sababu CCM couldn't care less watu wanaishi vipi as long as wao wanatawala!

Hapa tunaweza kusema kwa uhakika, kama CHADEMA hawakuwaandama CCM kuhusu ufisadi, na hivyo kusababisha CCM kuanza kuitana majina, ultimately Rostam akaamua kuachana na 'siasa uchwara, na hivyo kuwepo kwa uchaguzi mdogo, wananchi wa wa Igunga wangeelendelea kupiga mbizi!

Kwa maneno mengine, hilo daraja limejengwa kwa sababu ya CHADEMA. Kuingia kwa CHADEMA Igunga ndiko kumesababisha CCM wafanye kazi ambayo wameifumbia macho kwa miaka 51! Nani anayeweza kubisha kuwa daraja halijengwa kwa nguvu ya CHADEMA? Kwa nini hawakujenga miaka yote hiyo?

Bila kuumiza kichwa, angalia sehemu ambazo CCM wana mizizi - Bahi, Mtwara na Lindi. Haya maeneno yanaogelea shida za kipekee. Wakubwa wanawasalimia wakati wa kura tu. Baada ya hapo kila mtu na lwake.

Sasa hivi CCM wanatekeleza miradi kwenye majimbo ambayo wanaona kuna Mwana-CHADEMA 'msumbufu'. Na tafsri bado inabaki pale pale, kwamba CHADEMA ndio sababu kubwa kwa CCM na serikali yake kutekeleza hiyo miradi.

Kwa kifupi CHADEMA wanatakiwa ku-articulate haya mambo vizuri, ili wananchi wanaotaka maeneo yao wajengewe madaraja, barabara n.k wachague 'fimbo'. Bila fimbo hawafanyi kazi hawa watu! 51 years watu wanaliwa na mamba walikuwa wapi?
 
Sasa hivi CCM wanatekeleza miradi kwenye majimbo ambayo wanaona kuna Mwana-CHADEMA 'msumbufu'. Na tafsri bado inabaki pale pale, kwamba CHADEMA ndio sababu kubwa kwa CCM na serikali yake kutekeleza hiyo miradi.

Kwa kifupi CHADEMA wanatakiwa ku-articulate haya mambo vizuri, ili wananchi wanaotaka maeneo yao wajengewe madaraja, barabara n.k wachague 'fimbo'. Bila fimbo hawafanyi kazi hawa watu! 51 years watu wanaliwa na mamba walikuwa wapi?

FJM, unajua CDM wakiendelea kufanya hivi ili serikali ya CCM iwaletee maendeleo wananchi CDM watakuwa wamejipa nafasi ya consultant wa CCM na wasipoangalia watakaa kwenye upinzani wa kudumu. CCM ndicho inachotaka hicho kwamba CDM iwe ni 'mkosoaji na mshauri" lakini yenyewe iwe mtekelezaji. CCM haioni ubaya hata kidogo kuchukua hoja za CDM na kuzifanyia kazi na wala haioni haya. Kwanini ione haya wakati inakuwambia "hiyo ndiyo kazi ya upinzani kuishauri serikali iliyoko madarakani"?

CDM na wenyewe (na nimelisema hili mara nyingi) wamekubali hii kazi ya kuwa washauri wa CCM. Hawachoki kusema "serikali ifanye a, serikali isikilize, serikali n.k". Huwasikii wakisema tunataka serikali iondolewe ili sisi tuje kufanya a, b na c. Na serikali ikifanya yale CDM inataka CDM NI LAZIMA ITOE PONGEZI. Na CDM wanatoa pongezi kama wanaakili mbovu.

"Tunaipongeza serikali kwa kutusikiliza"
"Tunashukuru serikali kwa kuonesha usikivu"
"Tunamshukuru Rais Kikwete kwa kutufanyia a, b na c"

Yote haya kwa ufupi yanasema:

"Tunaomba serikali iendelee kutawala ili izidi kutuletea maendeleo"!!!!
 
FJM, unajua CDM wakiendelea kufanya hivi ili serikali ya CCM iwaletee maendeleo wananchi CDM watakuwa wamejipa nafasi ya consultant wa CCM na wasipoangalia watakaa kwenye upinzani wa kudumu. CCM ndicho inachotaka hicho kwamba CDM iwe ni 'mkosoaji na mshauri" lakini yenyewe iwe mtekelezaji. CCM haioni ubaya hata kidogo kuchukua hoja za CDM na kuzifanyia kazi na wala haioni haya. Kwanini ione haya wakati inakuwambia "hiyo ndiyo kazi ya upinzani kuishauri serikali iliyoko madarakani"?

CDM na wenyewe (na nimelisema hili mara nyingi) wamekubali hii kazi ya kuwa washauri wa CCM. Hawachoki kusema "serikali ifanye a, serikali isikilize, serikali n.k". Huwasikii wakisema tunataka serikali iondolewe ili sisi tuje kufanya a, b na c. Na serikali ikifanya yale CDM inataka CDM NI LAZIMA ITOE PONGEZI. Na CDM wanatoa pongezi kama wanaakili mbovu.

"Tunaipongeza serikali kwa kutusikiliza"
"Tunashukuru serikali kwa kuonesha usikivu"
"Tunamshukuru Rais Kikwete kwa kutufanyia a, b na c"

"!!!!

Dawa ya moto ni moto, nakubaliana na wewe kuwa CDM should not try be 'nice' Nice people wako kanisani, misikitini au kwenye ma-temple. They have to do politics and since mkuki wa CCM unajulika, nao (CDM) wachonge exactly the same thing na kuuchoma where it hurts!
 
CCM wamejipanga hilo halina ubishi. wametia sumu ndani ya Chadema, wakati chadema wanahangaika na hiyo sumu huku wamesimamisha M4C, CCM wanawatembelea wananchi kwa lengo la kuwasikiliza shida zao na kutimiza ahadi walizotoa wakati wa uchaguzi 2010. Na hili limeanza kuwavuta watanzania wengi kuanza kuikubali tena CCM

Sioni na sielewi Chadema watatoka na gea ipi ili kuwapita CCM na kukubalika tena kwa wananchi kwani sera yao ya ufisadi imepitwa na wakati. Ni wakati mgumu sana kwa Chadema lakini ni wakati mzuri kwa watanzania, kwani chama tawala kimekurupuka usingizini na kuanza kutenda yale waliyopasa kuyatenda miaka mingi.

Nakubaliana na usemi wa marehemu babu kwamba ukiona mke mmoja anakusumbua dawa yake ni kuoa mke wa pili. Hawa wanawake watashindana kukuhudumia na kukuheshimu. Watanzania tulikuwa na mke mmoja tu ambaye ni CCM ambaye alijisahau kutimiza matakwa yake. Tumeoa mke wa pili Chadema, CCM imeamka na kuanza kufanya majukumu yake. Shabashhhh kumbe CCM inaweza?.
 
You'll be the first to acknoledge if within CHADEMA machinery is Rosy. All tell tales sign is for everyone to see.

Do you know how small is window of opportunity for a CHADEMA to General election?. The party have only 33 months and between these months, to name few, the'll face ;

1) 3 major parliamentary assembly (budget) and it takes chunks of almost 5 moths for year in parliamentary assemblies plus other small gathering.

2) internal election (expect fierce fighting and wrangling)

3) referendum for new constitution (go to the public to sell the party position on new constitution)

4) Local government election

In fairness, when it comes to organisation and political playfied, CCM have advantage than CHADEMA.

I'm not very sure if CHADEMA is ready for upcoming political game. May be, I'm wrong as time will tell.
You are paid or you are ambitious but believe me we wananchi will dump you to your political death wherever you go because that what worthiless people like you deserve.
 
CCM wamejipanga hilo halina ubishi. wametia sumu ndani ya Chadema, wakati chadema wanahangaika na hiyo sumu huku wamesimamisha M4C, CCM wanawatembelea wananchi kwa lengo la kuwasikiliza shida zao na kutimiza ahadi walizotoa wakati wa uchaguzi 2010. Na hili limeanza kuwavuta watanzania wengi kuanza kuikubali tena CCM

Sioni na sielewi Chadema watatoka na gea ipi ili kuwapita CCM na kukubalika tena kwa wananchi kwani sera yao ya ufisadi imepitwa na wakati. Ni wakati mgumu sana kwa Chadema lakini ni wakati mzuri kwa watanzania, kwani chama tawala kimekurupuka usingizini na kuanza kutenda yale waliyopasa kuyatenda miaka mingi.

Nakubaliana na usemi wa marehemu babu kwamba ukiona mke mmoja anakusumbua dawa yake ni kuoa mke wa pili. Hawa wanawake watashindana kukuhudumia na kukuheshimu. Watanzania tulikuwa na mke mmoja tu ambaye ni CCM ambaye alijisahau kutimiza matakwa yake. Tumeoa mke wa pili Chadema, CCM imeamka na kuanza kufanya majukumu yake. Shabashhhh kumbe CCM inaweza?.
Sijui ni lini maisha yamekuwa rahisi; bei ya sukari imeshuka, elimu imekuwa bora kwenye shule zetu na mahospitali wanatoa huduma za kuridhisha mpaka ccm ianze kukubalika. CCM haiwezi. Hizo ni mbio za sakafuni tu.
 
Sijui ni lini maisha yamekuwa rahisi; bei ya sukari imeshuka, elimu imekuwa bora kwenye shule zetu na mahospitali wanatoa huduma za kuridhisha mpaka ccm ianze kukubalika. CCM haiwezi. Hizo ni mbio za sakafuni tu.

Nakubaliana na wewe, lakini elewa kwamba huwezi fanya mambo uote kwa wakati mmoja. CCM ilijisahau sana na kujiona ni chama chenye hati miliki. Lakini uchaguzi wa 2010 na joto la m4c wamehundua wajibu wao ni nini kwa wananchi. Wameanza na barabara kwanza then vingine vitafuata.
 
KWA NCHI KAMA TANZANIA ILIPASWA TUZUNGUMZIE ZAIDI YA HAYO MKUU!!Kwa rasilimali tulizonazo hatukupashwa kuzungumzia juu ya barabara na maji leo hii 2013.Tulipashwa kuwa mbali zaidi kama Malaysia, singapore au indonesia kam sio poor governece ya serikali ya ccm.

Usisahau pia kumwambia atoe kauli kuhusu Offshore account za Mafisadi uswiss na kwingineko.Na mawaziri wake waliondolewa madarakani kwa tuhuma za wizi amewachukulia hatua gani? Atujibu pia kwa mchanganuo mpana kwennye hotuba zake za mwezi kuhusu hilo deni la taifa kupaa zaidi ndani ya utawala wake.Mikataba ya madini inayotupotezea mabilioni ya pesa.
nikweli ulichosema kwamba bado hawajafanya vya kutosha na inabidi waongeze juhudi.kuhusu mabilioni ya uswiss; mzee tupa tupa alishatuambia humu kwamba yeye na wenzake wametumwa huko kuchunguza.natumai atakuja na majibu mazuri.
 
You are paid or you are ambitious

I'll never to corrupt nor reprobate. I stand with my own two feet.

I can hear a voice in the wilderness saying, your mind is dependant and deluted. I feel sorry for you.

believe me we wananchi will dump you to your political death wherever you go because that what worthiless people like you deserve.

Yes, I'm worthless to you because your myopically blurred.

Just stand on your own and you'll be counted. Why are you saying 'We'. Are you with Who?.

You're just banging your head against a brick wall.

Trolling is not ideal life, Get a real life dude.
 
wakiichagua ccm kwa sababu ya rais kwenda leo kuzindua miradi ambayo miaka mitano haikuwepo, watakuwa wapumbavu
 
You'll be the first to acknoledge if within CHADEMA machinery is Rosy. All tell tales sign is for everyone to see.

Do you know how small is window of opportunity for a CHADEMA to General election?. The party have only 33 months and between these months, to name few, the'll face ;

1) 3 major parliamentary assembly (budget) and it takes chunks of almost 5 moths for year in parliamentary assemblies plus other small gathering.

2) internal election (expect fierce fighting and wrangling)

3) referendum for new constitution (go to the public to sell the party position on new constitution)

4) Local government election

In fairness, when it comes to organisation and political playfied, CCM have advantage than CHADEMA.

I'm not very sure if CHADEMA is ready for upcoming political game. May be, I'm wrong as time will tell.


Msemaji Ukweli were I a CDM official I would have objected your speculations one by one. Since i dont know the party's strategies towards 2015 general elections i will state my opinion. What I think is, CDM secretariet must have in their minds all such challenges and their possible solutions. However CCM is not immuned from same challenges from affecting their party towards that election because to my opinion the party with good strategies plus strong mwanachi backup, the political fortunes are on their side.
 
Back
Top Bottom