balibabambonahi
JF-Expert Member
- Apr 5, 2015
- 16,839
- 15,669
Afadhari,nilifikiri una maanisha yule hayawani.Basi bwana naona mods mnataka kunigombanisha na wanyonge.Sitaki bana.Amrudishe yesu aje atukomnoe maana hawa binadamu wanatuua tuu na tozo
Afadhari,nilifikiri una maanisha yule hayawani.Basi bwana naona mods mnataka kunigombanisha na wanyonge.Sitaki bana.Amrudishe yesu aje atukomnoe maana hawa binadamu wanatuua tuu na tozo
Usikute alikopa peke yake bila taarifa yoyoteKujiua sio suluhisho, alikuwa na mwenza, wangekaa na kujadili namna ya kurejesha fedha za watu
Hapo ndipo tatizo lilipoUsikute alikopa peke yake bila taarifa yoyote
Kivipi mkuu?Watu wamekuwa wapumbavu sana siku hizi.
Kivipi mkuu?Watu wamekuwa wapumbavu sana siku hizi.
Wanafanya maamuzi ya kipumbavu.Kivipi mkuu?
WaTozo kila kona alafu watu wanapeana posho za 250k kujadili tozo.
Eeh mungu mrudishe mwanao fasta utuokoe na hili janga
Waendao hawarudi best....tuombe Mungu atupe was kufanana nae. Mungu husikia maombi yetu,atatujibu kwa wakatiTozo kila kona alafu watu wanapeana posho za 250k kujadili tozo.
Eeh mungu mrudishe mwanao fasta utuokoe na hili janga
Kwa hiyo yesu harudi tena😲😲😲Wa
Waendao hawarudi best....tuombe Mungu atupe was kufanana nae. Mungu husikia maombi yetu,atatujibu kwa wakati
Yesu atarudi parapanda ikilia.,..kwasasa tuombe tu Mungu mwenye upendo atupe mwingine sio mwanamke Bali mwanaume.Kwa hiyo yesu harudi tena😲😲😲
Sasa mkombozi wetu atakuwa nani?
Riba iangaliwe mana hata benk hakuna riba hizo sijuwi serikali hapo inatumia vigezo gani.Lakini kwa upande mwingine wanaume wanawatuma wake zao kukopa na hawawasaidii kulipa,au wanawake wanakopa kwa kiburi bila kushirikisha mume,pia kukopa bila mipango madhubuti.Kuna mtu jirani yangu alikopa kumuandalia mume wake birth day ulibukeni kama huu ukipelekea kifo tutasemaje hapa?Mwanamke mmoja anayefahamika kwa jina la Enea Mkimbo (55) Mkazi wa Kihesa Kilolo Manispaa ya Iringa, amejinyonga leo September 14, 2022 chanzo kikidaiwa kuwa ni kuzidiwa na madeni ya VICOBA na usumbufu kutoka kwa wanakikundi wenzie.
Mwenyekiti wa mtaa huo Michael Mlalwe amesema marehemu Enea ambaye ameacha mume na watoto watano, jana September 13, 2022 alifuatwa na wanakikundi wakimshinikiza kutoa pesa, ambapo baada ya tukio hilo Enea alimuaga mumewe kuwa anaenda kulala kwa mama yake mzazi eneo la Ilembila na badala yake aliingia jikoni na kujinyonga kwa kutumia kitenge.
Mwenyekiti huyo amesema serikali ya mtaa inapanga kuwaita wanakikundi ili kujua walizungumza nini na Enea mpaka kufikia hatua ya kujitoa uhai wake.
Kufuatia tukio hilo wananchi wa mtaa huo wameiomba serikali kuangalia upya uwepo wa taasisi zinazotoa mikopo kwa riba kubwa inayoumiza wananchi maarufu kama mikopo ya moto ambayo imekua ikichangia watu kujitoa uhai.
Millard Ayo