Mwanamke mmoja anayefahamika kwa jina la Enea Mkimbo (55) Mkazi wa Kihesa Kilolo Manispaa ya Iringa, amejinyonga leo September 14, 2022 chanzo kikidaiwa kuwa ni kuzidiwa na madeni ya VICOBA na usumbufu kutoka kwa wanakikundi wenzie.
Mwenyekiti wa mtaa huo Michael Mlalwe amesema marehemu Enea ambaye ameacha mume na watoto watano, jana September 13, 2022 alifuatwa na wanakikundi wakimshinikiza kutoa pesa, ambapo baada ya tukio hilo Enea alimuaga mumewe kuwa anaenda kulala kwa mama yake mzazi eneo la Ilembila na badala yake aliingia jikoni na kujinyonga kwa kutumia kitenge.
Mwenyekiti huyo amesema serikali ya mtaa inapanga kuwaita wanakikundi ili kujua walizungumza nini na Enea mpaka kufikia hatua ya kujitoa uhai wake.
Kufuatia tukio hilo wananchi wa mtaa huo wameiomba serikali kuangalia upya uwepo wa taasisi zinazotoa mikopo kwa riba kubwa inayoumiza wananchi maarufu kama mikopo ya moto ambayo imekua ikichangia watu kujitoa uhai.
Millard Ayo
Dah....angejua CMC Marketplace wapo pengine yasingemkuta.
Umewahi kusikia kuhusu CMC Marketplace?
.
.
CMC Marketplace ni mfumo wa Soko la kutegemeana kwa wale wanaoamini kufanikiwa kwa kushikana mikono na kuinuana kiuchumi.
.
.
Watu waliojiunga kwenye mfumo huu, hufanya biashara zao kwa mtindo wa kutegemeana zaidi.
.
.
Kwa mfano:
Anayeuza mashuka hutegemewa na wengi kwenye mfumo,
.
.
anayeuza vitenge hutegemewa na wengi kwenye mfumo,
.
.
Fundi hutegemewa na wengi kwenye mfumo,
.
.
Kwa kifupi kila mtu aliyepo kwenye mfumo huu, anapaswa kuwa mteja wa biashara iliyopo kwenye mfumo, ili kuinuana kiuchumi.
.
.
Na hiki ndicho kitu kikubwa kinachowaunganisha pamoja kwenye mfumo mmoja.
.
.
Lengo kuu ni ili wasikwame kupata wateja, mikopo, kodi, ada na marejesho ya mikopo.
.
.
Mtu yeyote, anaweza kujiunga na 'mfumo' huu, akiwa na biashara na hata bila biashara. Kila siku, watu wanazidi kujiunga.
.
.
Hii ndio Familia yetu kubwa ya kiuchumi kwa wale wanaoamini kufanikiwa kwa kushikana mikono na kuinuana kiuchumi.
.
.
CMC Marketplace - +255 714 042421.