Ipo Siku Nitaenda Kulala Geti La Ikulu

Ipo Siku Nitaenda Kulala Geti La Ikulu

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Posts
651
Reaction score
855
Ipo Siku Nitaenda Kulala Geti La Ikulu.

Inawezekana msomaji usiamini haya, ukaona ni mzaha tu. Ila ipo siku kwa kweli nitaenda kulala mlangoni ama getini mwa ikulu ili Rais atakapokuwa anatoka anikute na nimweleze kwa nini nimechukua hatua hiyo.

Mimi nimekuwa mfanyakazi na mlipaji kodi mzuri tu kwa kipindi chote wakati nimeajiiriwa. Nimekuwa mlipaji kodi mzuri kwa sababu hakuna namna ambayo mfumo wa ajira rasmi unamruhusu mfanyakazi akwepe kodi. Hongera wafanyakazi wote Tanzania. Licha ya kuwa mlipaji mzuri wa kodi, mimi kama mfanyakazi ndiye naiwezesha serikali ya nchi yangu kuvuna kodi toka kwa waajiri binafsi, no mfanyakazi no kodi toka kwa mwajiri kwenda kwa serikali. Amini usiamini!

Kwa nini nitachukua hatua hii. Nitachukua hatua hii ili nipate nafasi ya kumuuliza Rais, kwa nini serikali yake imezuia pesa za watu kupitia mifuko ya jamii kama vile PPF, NSSF n.k., wakati pesa hizo ndiyo tegemeo pekee la vijana kuzifanyia biashara, kilimo na hata kujikimu kimaisha baada ya kupoteza ajira? Nitamuuliza Rais kwa sababu naamini tangu yeye aingie madarakani ndiyo tatizo hili limeanza. Hapo awali, wafanyakazi walioacha ama kuachishwa kazi, waliweza kuchukua pesa zao kupitia kitu kinaitwa 'fao la kujitoa'. Ila hivi sasa, fao la kujitoa limesitishwa kwa kile kinachodaiwa utekelezaji wa sheria ya hifadhi ya mifuko ya jamii.

Nitamuuliza Rais pia, mimi kijana wa miaka thelathini na wale wenye miaka ishirini na kitu, tutaishi vipi kipindi hiki ambacho tumepoteza ajira? Nitamuuliza pia, je, angekuwa yeye kwa hali kama hii ya kulazimishwa kuishi mpaka miaka 55 au 60 bila kazi kutokana na kufukuzwa, ama bila biashara angejisikiaje?

Nitafanya hivyo kwa sababu pesa iliyozuiliwa na serikali kupitia mifuko ya jamii ni jasho langu na wala sikuiba kwa mtu.

Lakini wakati nikichukua hatua hiyo, pia najiandaa kulishitaki shirikisho la vyama vya wafanyakazi--TUCTA na chama shiriki ambacho kilikuwa kinafaidika na asilimia mbili toka mshahara wangu wa kila mwezi, kwa kushindwa kupigania haki yangu. Nitawashitaki ili wanilipe asilimia mbili ambayo ilikuwa ikikatwa toka kwenye mshahara wangu kwa kipindi chote ambacho mimi nilikuwa mwanachama.

Eee MUNGU Nisaidie Na Unipe Ujasiri. Ameni.
 
ingekuwa kipindi cha jk ningekuunga mkono ila kipindi cha i wish ningekuwa iagp sikushauri.

Sent from my TECNO P5 using JamiiForums mobile app
 
Mbona LAPF fao la kujitoa bado lipo mkuu?. Hao PPF na NSSF ni wezi.

Sent from my VFD 600 using JamiiForums mobile app
 
Ungejifanya umetembea ya mguu kutoka Mbinga mpaka Dar kuja "kumuunga mkono" kisha unachomekea hayo unayoyataka yawe hapo utafunguliwa geti kabisa!

Kinyume na hapo waambiage ndugu zako watakukuta keko.
Ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha.....KEKO tena, Rais wangu ni msikivu. Najua akisikia tu nimewekwa KEKO kwa kitendo cha mimi kutaka kumpa kilio changu, najua nitatolewa na huyo aliyeniweka, basi yeye atawekwa. Nacheka ila naumia sana mitaani. Sina kazi, sikopesheki, siwezi kufanya biashara au kuajiajiri kwa kukosa mtaji, halafu PPF wamezuia pesa zangu. Inatia hasira sana. Haiwezekani na miaka yangu hii thelathini uniambie pesa zangu nitachukua nikifikisha miaka 60. Kipindi hiki naishije? Nakula nini? Navaa nini? Kodi ya nyumba napata wapi?
 
Mkuu watu wana hasira sana anyway be careful with throwing objects kutoka kwa tausi ikulu. Tambua kuwa ikulu ina ukuta tatu forget about white block fence.
 
NI SIKU AMBAYO UTAJUTA MAISHANI.WALE WANAJUA KUPIGA WANYONGE....
WANAPIGA KAMA MBWA

Sent from my SM-J110H using JamiiForums mobile app
polisi wa bongo wanajua kucheza na jointi kuliko maelezo,yaani ni virungu tu vya magoti na viwiko mpaka uite mama
 
Nivizuri kujitoa mhanga kwa manufaa ya vizazi vijavyo, spirit hiyo ingekuwepo kwa watanzania basi leo tungesonga mbele na kusingekuwa na uonevu..
 
Watu wanajibu kwa mzaha lkn mtoa mada ana uchungu sana katika hili,mkuu Fanya ufanyavyo kwakuwa hakuna mtetezj katika serikali za wanadamu.Pesa imeondoa utu na haki.

Sent from my Vodafone 785 using JamiiForums mobile app
 
Ipo Siku Nitaenda Kulala Geti La Ikulu.

Inawezekana msomaji usiamini haya, ukaona ni mzaha tu. Ila ipo siku kwa kweli nitaenda kulala mlangoni ama getini mwa ikulu ili Rais atakapokuwa anatoka anikute na nimweleze kwa nini nimechukua hatua hiyo.

Mimi nimekuwa mfanyakazi na mlipaji kodi mzuri tu kwa kipindi chote wakati nimeajiiriwa. Nimekuwa mlipaji kodi mzuri kwa sababu hakuna namna ambayo mfumo wa ajira rasmi unamruhusu mfanyakazi akwepe kodi. Hongera wafanyakazi wote Tanzania. Licha ya kuwa mlipaji mzuri wa kodi, mimi kama mfanyakazi ndiye naiwezesha serikali ya nchi yangu kuvuna kodi toka kwa waajiri binafsi, no mfanyakazi no kodi toka kwa mwajiri kwenda kwa serikali. Amini usiamini!

Kwa nini nitachukua hatua hii. Nitachukua hatua hii ili nipate nafasi ya kumuuliza Rais, kwa nini serikali yake imezuia pesa za watu kupitia mifuko ya jamii kama vile PPF, NSSF n.k., wakati pesa hizo ndiyo tegemeo pekee la vijana kuzifanyia biashara, kilimo na hata kujikimu kimaisha baada ya kupoteza ajira? Nitamuuliza Rais kwa sababu naamini tangu yeye aingie madarakani ndiyo tatizo hili limeanza. Hapo awali, wafanyakazi walioacha ama kuachishwa kazi, waliweza kuchukua pesa zao kupitia kitu kinaitwa 'fao la kujitoa'. Ila hivi sasa, fao la kujitoa limesitishwa kwa kile kinachodaiwa utekelezaji wa sheria ya hifadhi ya mifuko ya jamii.

Nitamuuliza Rais pia, mimi kijana wa miaka thelathini na wale wenye miaka ishirini na kitu, tutaishi vipi kipindi hiki ambacho tumepoteza ajira? Nitamuuliza pia, je, angekuwa yeye kwa hali kama hii ya kulazimishwa kuishi mpaka miaka 55 au 60 bila kazi kutokana na kufukuzwa, ama bila biashara angejisikiaje?

Nitafanya hivyo kwa sababu pesa iliyozuiliwa na serikali kupitia mifuko ya jamii ni jasho langu na wala sikuiba kwa mtu.

Lakini wakati nikichukua hatua hiyo, pia najiandaa kulishitaki shirikisho la vyama vya wafanyakazi--TUCTA na chama shiriki ambacho kilikuwa kinafaidika na asilimia mbili toka mshahara wangu wa kila mwezi, kwa kushindwa kupigania haki yangu. Nitawashitaki ili wanilipe asilimia mbili ambayo ilikuwa ikikatwa toka kwenye mshahara wangu kwa kipindi chote ambacho mimi nilikuwa mwanachama.

Eee MUNGU Nisaidie Na Unipe Ujasiri. Ameni.
Labda uende na Media ukienda mwenyewe kazi unayo
 
Inasokitisha sana..!

Sent from my TECNO W4 using JamiiForums mobile app
 
NAKUSHAURI USIKAE GETIN MAANA MTOTO WAKE KONDA BOY ANAWEZA AKATOKA NA CRUISER AKAKUNYAGA NA UJUMBE UFE NAO C UNAJUA YEYE NA DINGI AKE MADISHI YAMECHEZA
 
Back
Top Bottom