Tundapori
JF-Expert Member
- Aug 12, 2007
- 652
- 277
Kutokona na migao ya Stima (Umeme) isiyoisha Bongo ninaomba ushauri juu ya njia gani zaidi inakuwa bora kati ya Inverter au Generator kwa ajili ya Standby Power Source.
Taja faida na hasara ya Inverter au Generator.
Asanteni bandugu kwa misaada /Ushauri wenu.
Paska njema.
USHAURI WA WADAU
Taja faida na hasara ya Inverter au Generator.
Asanteni bandugu kwa misaada /Ushauri wenu.
Paska njema.
USHAURI WA WADAU
Ningependa kusikia majibu ya wataalamu kuliko kusema kwa kuwa sina amani sana na kile nachokifahamu. Basi ngoja niseme kidogo nikijuacho ila wataalam watanisahihisha nikikosea, nikizingatia kujibu swali ulilouliza.
JENERETA
FAIDA:
HASARA
- Gharama ya kununua jenereta yaweza kuwa ndogo kuliko combination ya inverter na betri ikiwa tuta-assume umeme utaotolewa na Generator (G) uwe sawa na ule wa Inverter & Battery (I&B). Maana yake ni kuwa I&B kutoa umeme sawa na G (kwa maana ya idadi ya appliances zitazoweza kuwashwa) basi pesa ya kununua I&B itakuwa kubwa kuliko G. Utahitaji battery very powerful.
- G haihitaji kuchajiwa, ni mafuta tu. Matumizi ya mafuta kwa G si makubwa kivile, labda higher kidogo kuliko pikipiki. Kama mfuko si mbaya sana Gen inaweza kuwa affordable kwa ununuzi wa kwanza na matumizi yasiyokuwa ya mara kwa mara sana.
INVERTER
- Kelele. Druuuuuuuuuuuuu, Triiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!! Sasa hata muziki hatusikii vizuri, kelele kwa majirani. Nadhani kuna G zisizo na kelele lakini zitakuwa na bei kubwa. Wadau watatufahamisha hapa.
- Moshi. Risk za mambo ya Petrol na moto.
- Yaweza kuibwa kama haina ulinzi mzuri maana huwa tuna tabia ya kuweka nyuma ya nyumba kukwepa moshi na kelele.
FAIDA
HASARA
- Hakuna kelele.
- Hakuna kununua mafuta kwa sababu battery zinachajiwa na umeme wa TANESCO wakati upo. Huenda ukalazimika kubadilisha "maji" ya battery katika kipindi cha labda mwaka mmoja kama battery inatumia maji. Zipo battery zisizotumia maji (Dry cells) na wauzaji wanadai zinaweza kukaa miaka hadi mitano kabla ya kuchoka kabisa na kuhitaji kununua nyingine, so dry cells hakuna mambo ya kumwaga maji. Bora kununua dry cells.
Hivyo ningeulizwa nishauri nini cha kununua kama pesa ya awali si tatizo, ningeshauri Inverter. Generator ni kama umeme mkubwa (idadi ya appliances) unahitajika na kuna mazingira yanayosapoti eg kukwepa kelele, moshi, wizi na pesa ya mafuta.
- Bei kubwa (labda laki 5 na ushee) kupata vyote battery na inverter vyenye kiwango kinachokubalika angalau kuwasha taa mbili tatu za energy saver, computer, TV na redio. Nilimuuliza mtu mmoja akaniambia kwa vifaa nilivyovitaja battery yenye nguvu (alisema N200 hadi N300 hivi) yaweza kuwasha hadi 8 hrs mfululizo kabla ya kuhitaji kuchajiwa tena lakini kwa matumizi madogo ya TV na taa siku mbili tatu zaweza kufika kwa matumizi yasiyo ya mfululizo sana, sina ushahidi.
- TANESCO wasipowasha umeme for some days itabidi usubiri hadi warudishe ndipo ucharge battery yako, hakuna kununua petroli ya dharura. Lakini nadhani ni rare kwa umeme kukatika muda mrefu kiasi cha siku mbili au zaidi.
Wadau watanisahihisha na kuchangia zaidi. Umeme kukatika ovyo ovyo kunaniathiri sana. Tena sana.
Nimekuwa na Generator kwa miaka 5 sasa lakini pia nimenunua inverter kwa ajili ya incubator ya watts 120 nimeona tofauti kidogo. Nashauri kama una fedha bora nunua inverter kwani haina kelele na hutahitaji kununua petrol mara kwa mara.
Nimeshindwa ku run G kwa sababu mafuta yanapanda na ukiwasha generator kwa masaa 4 lazima itatumia lita 2 na nusu za petrol ila inverter ukishaicharge kwa charger ya volt 12 unatumia kirahisi.
Ila nashauri kama unataka kununua inverter kwa ajili ya matumizi ya nyumba nzima nunua ya watts 2000 ambayo ni kwenye laki 750,000 na betri yake laki 200 na charger laki na 30 hivi. kama umeme haukatiki zaidi ya mara moja kwa wiki hamna haja ya kununua solar. Ila kama unakatika kuanzia siku 3 hadi 4 kwa wiki ni bora ununue solar kwani hutaweza ku charge na kutumia.