🧠 Intuition vs Reasoning: Ipi Inapaswa Kuongoza?

🧠 Intuition vs Reasoning: Ipi Inapaswa Kuongoza?

Lakini mleta mada, kuna jambo moja muhimu ambalo tunapaswa kulielewa tunapozungumzia instinct na reasoning.

mara nyingi michakato hii miwili haitokei kwa wakati mmoja, na katika baadhi ya mazingira inaweza kuwa mutually exclusive.


Kwa mfano instinct inaweza kukutahadharisha kwamba kuna hatari na kukuambia kimbia.......


Katika mazingira kama hayo, mara nyingi hakuna muda wa kufanya reasoning ya kina kujiuliza maswali mengi, kuchambua ushahidi, au kutathmini alternatives kwa sababu instinct huja kama mwitikio wa haraka wa kulinda usalama.


kuna mazingira mengine ambapo instinct haizuii reasoning, bali huanzisha reasoning.

Unaweza kupata gut feeling kwamba kuna kitu hakiko sawa, kisha ukaanza kuchunguza sababu, kutafuta ushahidi, na kutumia reasoning kabla ya kufanya uamuzi.....


Kwa hiyo, hatuwezi kuichukulia relationship kati ya instinct na reasoning kwa mtazamo wa single handed approach, kana kwamba kila mara lazima moja itangulie nyingine.

Uhusiano wao unategemea sana circumstances, urgency, mazingira, kiwango cha hatari, na aina ya uamuzi unaofanyika.


Kwa kifupi, instinct inaweza kuwa mwitikio wa haraka unaohitaji action, au inaweza kuwa signal inayokupa sababu ya kuanza reasoning.

Ndiyo maana ni muhimu kuangalia context kabla ya kusema kwamba instinct inapaswa kutangulia reasoning au reasoning inapaswa kutangulia instinct....

Kama Thecoder alivo jaribu kuelezea
 
Shukran mkuu
Sasa ni kwa namna gani ya kuvitumia pamoja bila kumoja kuzidi pengine na kuharibu mpango mzima?
Swali zuri sana mkuu, Natamani nielezee kwa urefu but unfortunately mimi ni mvivu kuandika na kuongea sana.

Nitajibu swali lako kwa ufupi. Kitu kinacho fanya au kitakacho fanya mpango mzima usiharibike ni logic, rules and facts (as My Name) ambavyo vitakuwa tayari vimechakatwa pande zote mbili na kupata decision, solution or conclusion as I said before.
 
Asante sana mkuu
Na ndio maana na mimi nikasema
Intuition pekee haiwezi kua sahihi kwa sababu sio kila sauti inakua nzuri zingine ni negative so bila kutumia reasoning unajikuta umekosea

Kwahiyo naunga mkono reasoning sawa lakini bila kupuuza intuition

Hivi vitu vikiwa pamoja ndio mtu hupata matokeo bora zaidi
Huwezi kuignore intuition. By reasoning maana yake tunarefer emotions ili tufanye maamuzi.

Hisia zinasema nahisi tufanye kitu fulani, akili inasema hiki kinafaha au hakifahi katika namna gani...
Hii ni defensive mechanism ili kuepusha kufanya maamuzi yasiyo sahihi kwa kushindwa kuelewa reality ya hakika.

Ila kama unauhakika ni kweli hiyo ni sauti ya ndani ifuate, hiyo na ndio kitu pekee ambayo huwa inaleta utofauti kati ya wasomi na wale ambao hawana elimu kivile.

Ni rahisi sana kwa mtu ambae hana elimu kubwa kufanikiwa kwenye maisha kuliko mwenye elimu sana.
Huo uhakika unaupataje? Bila shaka uhakika unaupata baada ya kufanya reasoning.

Mtu ambaye hana elimu kivipi!
Kinachofanya kazi ni akili + maarifa + ujuzi,, hivyo watu wanavyo hata bila kwenda chuo au shule za kawaida.

Kwahiyo mimi intuition yangu ikinielekeza niamuke asubuhi nichome nyumba za watu moto kwa sababu zitokanazo na hisia zangu za ndani. Niifuate?

Intuition ikinielekeza nichome mtu kisu niifuate?
 
Huwezi kuignore intuition. By reasoning maana yake tunarefer emotions ili tufanye maamuzi.

Hisia zinasema nahisi tufanye kitu fulani, akili inasema hiki kinafaha au hakifahi katika namna gani...

Huo uhakika unaupataje? Bila shaka uhakika unaupata baada ya kufanya reasoning.

Mtu ambaye hana elimu kivipi!
Kinachofanya kazi ni akili + maarifa + ujuzi,, hivyo watu wanavyo hata bila kwenda chuo au shule za kawaida.

Kwahiyo mimi intuition yangu ikinielekeza niamuke asubuhi nichome nyumba za watu moto kwa sababu zitokanazo na hisia zangu za ndani. Niifuate?

Intuition ikinielekeza nichome mtu kisu niifuate?
😅😅😅Kuchoma nyumba moto tena? Intuition gani za hivyo? Hiko kitakua ni kichaa mkuu.

Always intuition ni hakika, nature inajaribu kukuongoza as inavyofanya always.

Hamna maarifa kwenye mafanikio ndio maana watu wanatofautiana maarifa ila hakuna gape ya kufanikiwa kulingana na uwingi wa maarifa uliopo ndani ya mtu.

Kujua intuition na feelings ni kujisoma mwenyewe, kama ulivyoweza kusoma patterns za Dunia na ukawa unaelewa miezi na sifa zake hata wewe pia uko hivyo hivyo.
 
paka sasa hivi sijajua intuition inafanyaje kazi maana ni scientificly imposible kupata feeling ya kitu ambacho kitakuja kutokea then kikatokea kweli

Mimi kwa upande wangu huwa natumia vyote, pale inapohusisha usalama wa afya na uhai wangu huwa nafata intuition zangu bila kufanya reasoning yoyote ila kwenye vitu vingine ndio naweza chagua aidha intuition au reasong
 
Intuition ni Divine insights (thoughts) huwa zinakuja kama tatuzi ama suluhu kwa jambo fulani. Na reasoning ni thinking kuhusu Divine insights na hapa ndiko hell inakoanzia.

Hivyo ni vyema kusikiliza Divine insight maana muda huo unakuwa connected na infinite intelligence/ Higher self/ God/ Mungu.
 
Tufikirie mfano tukiwa tunasafiri katika safari tofauti.

Safari ya kwanza unayo ramani ya sehemu unapokwenda na pia unayo unatumia Dira/compass ambayo inakuongoza.

Safari ya pili unayo ramani lakini hauna Dira inayokuongoza.

Safari ya tatu hauna ramani lakini unayo Dira inayokuongoza.

Safari ya nne hauna ramani wala hauna Dira inayokuongoza.

Katika scenario zote nne kikubwa hapo ni kufika destination ya safari yako bila kujalisha unafikaje

Hapo nimefananisha Dira na uwezo wa kufikiria/reasoning/cognitive function.

Pia nimehusisha ramani na sauti ya ndani/intuition/machale/innner voice.

Kwa muktadha huo vyote vina umuhimu na kutegemeana ila sio lazima vitumike vyote kwa pamoja.

Ingawa ukiwa na Dira na ramani ukitambua jinsi ya kuvitumia vyote unafika safari yako vizuri, salama na kwa muda unaopaswa.

Pia usipokuwa na ramani unaweza ukatumia Dira na ukafika destination yako halikadhalika usipokuwa na Dira unaweza ukafika bila ramani.

Na usipokuwa na vyote Dira wala ramani unaweza na Kuna chance ya kufika destination yako hivyo hivyo ingawa ni kwa mbinde sana.

Moyo /nafsi ndio ramani wakati akili/ubongo/fikra ndio Dira.
 
Hata reasoning peke yake inaleta matokeo bora.

Kwa sababu reasoning inahakiki ukweli uko wapi.

Intuition inahisi tu, hata kama ni uongo yenyewe sawa tu.

Kwa hiyo, still reasoning ndio best.
reasoning is a best inategemeana na muda uliopo wa kufanya maamuzi. Kuna maamuzi mengine ukisema utumie reasoning unakuwa huna muda inabidi tu utumie intuition.
 
😅😅😅Kuchoma nyumba moto tena? Intuition gani za hivyo? Hiko kitakua ni kichaa mkuu.

Always intuition ni hakika, nature inajaribu kukuongoza as inavyofanya always.

Hamna maarifa kwenye mafanikio ndio maana watu wanatofautiana maarifa ila hakuna gape ya kufanikiwa kulingana na uwingi wa maarifa uliopo ndani ya mtu.

Kujua intuition na feelings ni kujisoma mwenyewe, kama ulivyoweza kusoma patterns za Dunia na ukawa unaelewa miezi na sifa zake hata wewe pia uko hivyo hivyo.
Ok.
Kwenye "hamna maarifa kwenye mafanikio hapo nimekukataa".
 
Back
Top Bottom