Ikulu na lugha za watu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ikulu na lugha za watu

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by RealMan, Feb 20, 2012.

  1. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Wataalam wa lugha hili tangazo la Ikulu limekaaje.

    Wengine tumesomea skuli za kata.......
     

    Attached Files:

  2. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #2
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Salva Rweyemamu kazini!
     
  3. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Mwenye ujuzi wa kukuza hiyo picha naomba msaada....
     
  4. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,857
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
     
  5. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Asante sana mkuu Nguvumali
     
  6. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,029
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Duh hii kali, mwandishi alikuwa na haraka ya kwende wapi?
     
  7. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,415
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    Uzalendo hawana kabisa hawa vilaza; kwani uzalendo ni pamoja na kukuza na kuipenda lugha yako!! Sasa mimi najiuliza kama hiyo lugha ya watu inagomba kwanini msioneshe uzalendo kwa kuandika kiswahili mnachokijua kuliko hiyo lugha ya watu?Mnaitia aibu nchi yetu yenye wasomi mahili lakini mnawabania kwa upendeleo wenu wa kishenzi!!
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Huyo naye alisoma zamani kabla elimu haijaharibika eh?
    Atajitetea kwamba Ki-english sio lugha yake!
     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,115
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Haaaaaaa office of the president...Hiv ushauri una mwisho wa kusabmit kweli?

    "Makahaba uongezeka bumu linapokata,ikulu imejaa wezi manzese wanawakamata"
     
  10. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,008
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ndo faida za shule za kata(Vyuo vya Kata)...Vyuo vikuu vikuwa kwenye shule za Msingi kweli?Mfana huko Tanga ECK--Na bado subiri 2015 utaona madudu zaidi.
     
  11. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Alikuwa anawahi kusafiri na Mkulu, per diem $1,000 amwachie nani?
     
  12. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,187
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mmh, kazi kweli kweli!
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 36,360
    Likes Received: 14,636
    Trophy Points: 280
    mambo ya kupeana michongo haya
     
  14. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Wanabeba hata wasio bebeka!
     
  15. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,247
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wamechanganya adjectives, nouns na pahala pa passive wameweka active, like sms can be send badala ya can be sent. yote sababu ya kupeana ajira kwa kujuana bila kuzingatia weledi.
     
  16. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #16
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,763
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    :A S embarassed::A S embarassed::A S embarassed:
     
  17. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #17
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Kodi zetu zinalipia kila kitu pale lakini kila kukicha madudu ya kutia aibu.

    Unajiuliza tangazo kama hili halikufanyiwa uhariri??....
     
  18. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    I feel embarrassed!
     
  19. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #19
    Feb 21, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Hii ndo nchi yako Mwali
     
  20. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #20
    Feb 21, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,243
    Likes Received: 555
    Trophy Points: 280

    Aaagh! jamani ni kweli Kimombo ni tatizo kwetu lakini si kiasi hiki loh!! Tena na Ikulu ?! naanza kuogopa!
     
Loading...