Ifahamu Titanic kwa ufupi; dondoo muhimu

Ifahamu Titanic kwa ufupi; dondoo muhimu

A ghostly light fixture barely hangs within the RMS Titanic on the bottom of the ocean floor. Located near the Grand Staircase Corridor.
FB_IMG_1688101135806.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sema wazungu kwa kukuza mambo yao wako vizurii na kuhakikisha yanabaki katika historia daima.

Ya kwetu ilizama hapo Nungwi iliuwa zaidi ya hiyo titanic ila hiatoria yake si kumbukizi kwetu wala hatukujifunza au kuanzisha jambo la kuhakikisha majanga hayajirudiii(Nenda Kigambon ukajione kwenye panton)


Na kibaya siku ya ajali TV zetu zinaonesha taarabu yaan kama jambo haligusi maishan mwetu.
Tunabaki na hoo Mungu kapanga.
Titanic ni most famous shipwreck na sio kwamba ndo meli iliyoua watu wengi Zaid , kuna meli nyingi tuu zimeua zaid ya hao japo nyingi ni war related ship , Don Paz meli ya kifilipino ndo meli inayoshikilia rekod ya kuua watu wengi Zaid , Zaid ya watu 4300 walifariki na 26 Tuu ndo waliescape ..... Titanic ni maarufu tuu
 
Meli kubwa zaidi duniani inayoitwa "Icon Of The Seas" iko karibu kuanza safari Januari 2024. Meli hiyo iliyotengenezwa nchini Finland na kampuni ya kutengeneza meli iitwayo Royal Caribbean International itabeba abiria 5610 na wafanyakazi 2350. Icon Of The Seas ni kubwa mara 5 na nzito kuliko Titanic yenye uzito wa tani 250,800 huku Titanic ikiwa na uzito wa tani 50,210. Maelfu ya watu wamekata tikiti ili kuwa miongoni mwa abiria wake wa kwanza.
FB_IMG_1688262247056.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Miaka 14 kabla ya Titanic kuzama, Morgan Robertson alichapisha hadithi ya kubuni mnamo 1898 kuhusu mjengo wa bahari unaoitwa Titan.

Katika hadithi yake, meli ilizama katika Atlantiki ya Kaskazini baada ya kugonga jiwe la barafu.

Morgan alikuwa mwandishi kutoka Marekani na alivutiwa na wazo la meli kubwa zaidi ya abiria duniani kuvuka Bahari ya Atlantiki kwa safari isiyoweza kutabirika.

Katika hadithi ya Morgan, Titan ilisemekana kuwa haiwezi kuzama.

Pia hapakuwa na boti za kuokoa za kutosha kwenye bodi.

Mambo mengine yanayofanana ni pamoja na:

Urefu wa Titan katika hadithi yake ulikuwa futi 800, Titanic ilikuwa futi 882.

Kasi ambayo Titan iligonga mwamba wa barafu ilikuwa mafundo 25. Meli ya Titanic ilikuwa na mafundo 22.5.

Titan ilikuwa na abiria 2,500. Titanic ilikuwa na abiria 2,200.

Katika hadithi ya Morgan, meli kubwa likuwa meli ya Uingereza kama vile Titanic ilivyokuwa.

Meli zote mbili ziligonga barafu karibu na usiku wa manane na meli zote mbili zilizama kama maili 400 kutoka Newfoundland.

Wengi walidhani Robertson alikuwa nabii. Alisema alikuwa akijaribu tu kuandika hadithi nzuri kulingana na uzoefu wake wa maisha kama mtoto kama baharia mkongwe.

Mwandishi mwingine, W.T. Stead alichapisha hadithi mbili pia zinazofanana sana na maafa ya Titanic, "How the Mail Steamer Gont Down in Mid Atlantic" mnamo 1886 na "From the Old World to the New" mnamo 1892.

Katika hadithi ya kwanza, meli kubwa inazama haina boti za kutosha za kuokoa maisha. Katika hadithi ya pili, meli inapigwa na barafu katika Atlantiki ya Kaskazini.

Kana kwamba hii haikuwa ya ajabu, Stead alikufa Aprili 15, 1912 kama abiria kwenye Titanic.

Shuhuda hizi zinaweza kumaanisha chochote.?

Au labda Titanic iliangamizwa kabla hata haijasafiri. Je kuna laana kwenye dhana nzima ya kuzama kwa hii meli?

Uharibifu wake uliandikwa miaka iliyopita kama onyo.

Daima huwaambia waandishi waandike juu ya kile wanachokifahamu. Labda kulikuwa na maono ndani yake

Au labda kwa janga la Titan submersible, Titanic inatuhadharisha mara moja na kwa wakati wote kuiacha peke yake. Tusiendelee kuifuatilia?



Sent using Jamii Forums mobile app
Ukitazama kijinga waweza kudhani ni kidini, kiibada fulani kinachojengewa kumbukizi.Wazungu hushangaza sana.
 
Back
Top Bottom