Ifahamu sayari ya Mars...


samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Natumai mko poa wakuu.

Leo tunaendelea tena na kufahamishana juu ya madude yaliyo ktk mfumo wetu wa jua, hebu tuiangalie sayari ya Mars kwa undani zaidi.

1. Sayari ya Mars ni ya nne (4) kutoka umbali wa jua.

2. Ni sayari ya 2 kwa udogo baada ya sayari ya Mercury.

3.Ina miezi (moons) 2 ambayo ni midogo,ambapo mkubwa unakisiwa kuwa km 11 na mwingine km 6.2.

4. Mars ni terrestrial planet. (yaani ina ardhi kama yetu duniani)

5. Nguvu yake ya uvutano (gravity) ni sawa na kusema ukiwa Mars hatua yako ya kawaida huku duniani, ukiwa kule Mars inakuwa zaidi ya mara tatu na nusu. ( kwahiyo utakuwa kama unarukaruka)

6. Kilo zako za duniani unazipunguza kwa 38. (kwa mfano ukiwa na kilo 65 huku, kule utakuwa na kilo 27.)

7. Mars ulizunguuka jua kwa siku (days) 687,na hivi ndio inavyolizunguuka jua.

170px-Marsorbitsolarsystem.gif


8. Ni sayari iliyotembelewa na vyombo vingi sana kutoka duniani.

Na hapa ni jinsi miezi yake miwili,phobos na deimos inavyoizunguuka Mars.

Orbits_of_Phobos_and_Deimos.gif



Haya sasa ONGEZEENI AU PUNGUZENI NA KAMA VIPI REKEBISHENI ILI TUELIMISHANE ZAIDI.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,724
Likes
2,668
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,724 2,668 280
Duh...mimi niulize vyuma hapa mimi ni kuchota wala siyo kuongeza.
 
einstein newton

einstein newton

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2015
Messages
1,710
Likes
1,391
Points
280
einstein newton

einstein newton

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2015
1,710 1,391 280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Kilo ni kizio cha tungamo/Mass
Haibadiliki,

Ukiwa na kilo 2 duniani,na Mars zitakuwa hizo hizo

Ni uzito/weight ndio unaobadilika na kizio chake ni Newton sio kilo
Bila shaka nitakuwa nazeeka kwa kasi sana, maana sijakupata kabisa japo nimerudia mara 7 kusoma.
 
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
3,009
Likes
2,820
Points
280
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
3,009 2,820 280
Bila shaka nitakuwa nazeeka kwa kasi sana, maana sijakupata kabisa japo nimerudia mara 7 kusoma.
Jamaa yupo sahihi tofautisha mass na weight hiyo table uliyoweka hapo inaendana na weight na siyo mass, mass kizio ni kg, gram na weight ambayo SI unit yake ni Newton(N). Kwa mfano we mass yako ni 100kg basi weight yako ni 1000. Weight=mass*gravity, kwa hiyo gravity inatofautiana kutoka sayari moja hadi nyingine ambayo dunia kimakadirio ni 10.
 
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
7,434
Likes
5,068
Points
280
samsun

samsun

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
7,434 5,068 280
Jamaa yupo sahihi tofautisha mass na weight hiyo table uliyoweka hapo inaendana na weight na siyo mass, mass kizio ni kg, gram na weight ambayo SI unit yake ni Newton(N). Kwa mfano we mass yako ni 100kg basi weight yako ni 1000. Weight=mass*gravity, kwa hiyo gravity inatofautiana kutoka sayari moja hadi nyingine ambayo dunia kimakadirio ni 10.
Hapa nimeelewa.
 
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
944
Likes
945
Points
180
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
944 945 180
Mass ni uzito haubadiliki popote pale ktk universe hii Tunaupima kwa kilogram ukiwa na kilo moja earth utakuwa nayo hio hio mars tofauti tu ni kuwa ktk kila sayari kuna gravitational yani force inayovuta vitu kuelekea ktk centre ya icho kitu, Force hio ya kuvuta kitu downward inatofautiana sasa combination ya hio force na mass ya hicho kitu unapata weight, yani Pulling force toward the centre of something..Gravity ina vary hata hapa dunia 9.8 ni constant theoretical but walio ktk poles za dunia gravity ni kubwa kidogo compare na wengine kuna sehemu gravity mbili zina balance huko angani na panakuwa weightless tunapaita Null point
 
G

glory to yhwh

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2013
Messages
689
Likes
557
Points
180
G

glory to yhwh

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2013
689 557 180
Nilisikia kuna watu wanafanya utafiti ili wakaishi huko mars hiyo imekaaje
 
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
3,009
Likes
2,820
Points
280
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
3,009 2,820 280
Nilisikia kuna watu wanafanya utafiti ili wakaishi huko mars hiyo imekaaje
Tafiti zipo na zinaendelea na ndo moja ya sababu ya uwepo ISS mpaka kufikia 2030 kuna uwezekano wa kufanya manned mission to mars, wenzetu hawalali hawa kila siku wanaumiza vichwa.
 

Forum statistics

Threads 1,238,383
Members 475,954
Posts 29,318,894