Idadi ya wabunge wa zanzibar inatisha


J

jjeremiah

Member
Joined
Jul 30, 2010
Messages
43
Likes
12
Points
15
J

jjeremiah

Member
Joined Jul 30, 2010
43 12 15
Zanzibar ninavyo ifahamu ina ukubwa wa kilomita za mraba 2643 sawa na ukubwa wa kama jimbo moja au mawili ya huku bara na kwa sensa ya 2002 ilikuwa na idadi ya watu 1070000 sawa na idadi ya wilaya kama mbili au tatu za huku bara. Kinacho nishangaza ni idadi ya wabunge ambao ni 50 wa kuteuliwa na 20 viti maalumu, sijuwi madiwani na wenyeviti wa mitaa watakuwa wangapi ama huko kwa kata ndiyo jimbo na kijiji ndiyo kata na kaya ndiyo kijiji nashindwa kuelewa na je gharama za kuiendesha hiyo serekali inapatikana vipi
 
Hassan J. Mosoka

Hassan J. Mosoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
657
Likes
22
Points
35
Hassan J. Mosoka

Hassan J. Mosoka

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
657 22 35
Mind you ilikuwa na wapiga kuara 370,000/= hivi kwa nchi nzima sawa na wasiozidi mkowa wa Mara, Nadhani huko kila nyumba ishirini zinatoa Mbunge ndiyo maana kura zoote za wabunge wa CUF Pemba haziwezi kuzidi kura za mabunge watano wa CHADEMA. Anyway hiyo pia ni namna ya kuishi na mtoto nyumbani.
 
takashi

takashi

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
909
Likes
1
Points
35
takashi

takashi

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
909 1 35
Zanzibar ninavyo ifahamu ina ukubwa wa kilomita za mraba 2643 sawa na ukubwa wa kama jimbo moja au mawili ya huku bara na kwa sensa ya 2002 ilikuwa na idadi ya watu 1070000 sawa na idadi ya wilaya kama mbili au tatu za huku bara. Kinacho nishangaza ni idadi ya wabunge ambao ni 50 wa kuteuliwa na 20 viti maalumu, sijuwi madiwani na wenyeviti wa mitaa watakuwa wangapi ama huko kwa kata ndiyo jimbo na kijiji ndiyo kata na kaya ndiyo kijiji nashindwa kuelewa na je gharama za kuiendesha hiyo serekali inapatikana vipi
Muungano ndio ulinyo undwa...Zanzibar ni nchi hata kama wako 1,000. kwani huoni kule UN kuna nchi zina idadi kubwa ya raia lakini kiti chao ni kimoja tu kama nchi yenye watu kidogo...hata EU ni vile vile...kama hukubaliani na hii system ungana na watu wanaotaka kuvunja Muungano, au angalau tuwe na Muungano wa serikali tatu...
 
K

Kadogoo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2007
Messages
2,072
Likes
8
Points
135
K

Kadogoo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2007
2,072 8 135
muungano ndio ulinyo undwa...zanzibar ni nchi hata kama wako 1,000. Kwani huoni kule un kuna nchi zina idadi kubwa ya raia lakini kiti chao ni kimoja tu kama nchi yenye watu kidogo...hata eu ni vile vile...kama hukubaliani na hii system ungana na watu wanaotaka kuvunja muungano, au angalau tuwe na muungano wa serikali tatu...
aisee, kwa kweli umejibu kwa ufasaha hasa! Kumbe huyu bwana amesahau kuwa zanzibar ni nchi iliyoungana na tanganyika hata kama ina watu 10!! Na sasa ndio itazidi kuwa nchi kwani wamekuwa wamoja baada ya kudanganyika na multi party system za wazungu kwa miongo 4!
 
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,314
Likes
735
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,314 735 280
Bara inabidi waielezee hili swala kwa uma gharama za serikali ya Zanzibar ni nyingi na ni bora hiyo pesa ingetumika kwa maendeleo ya Zanzibar kuna gharama nyingi sana za kuendesha serikali ya zanzibar.
 
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
7,725
Likes
27
Points
145
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
7,725 27 145
Zanzibar ninavyo ifahamu ina ukubwa wa kilomita za mraba 2643 sawa na ukubwa wa kama jimbo moja au mawili ya huku bara na kwa sensa ya 2002 ilikuwa na idadi ya watu 1070000 sawa na idadi ya wilaya kama mbili au tatu za huku bara. Kinacho nishangaza ni idadi ya wabunge ambao ni 50 wa kuteuliwa na 20 viti maalumu, sijuwi madiwani na wenyeviti wa mitaa watakuwa wangapi ama huko kwa kata ndiyo jimbo na kijiji ndiyo kata na kaya ndiyo kijiji nashindwa kuelewa na je gharama za kuiendesha hiyo serekali inapatikana vipi
Sishangai hata Marekani wanaojidai wasomi basi kuna wasioelewa!!!
 
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
9,910
Likes
8,188
Points
280
Mag3

Mag3

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
9,910 8,188 280
Kusema kweli ni uendawazimu - wabunge sabini, wawakilishi sabini, Raisi, Makamu Raisi watatu halafu ongezea Mawaziri, Wakuu wa Mikoa, Wakuu wa Wilaya, Makatibu Wakuu, Wakurugenzi wa idara za serikali na ...........duh, kwa watu milioni moja naona huko Zenji kila kaya kuna afisa wa serikali, hivyo si ajabu mambo ni mseto mseto kwani demokrasia ya nini yakhe !
 
O

omarfh

New Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2
Likes
0
Points
3
O

omarfh

New Member
Joined Mar 7, 2006
2 0 3
Inawezekana baadhi yetu tumezaliwa baada ya Aprili 26, 1964 na hatukupata bahati kuhadithiwa mambo kabla ya hapo!
 
W

We can

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2010
Messages
681
Likes
5
Points
35
W

We can

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2010
681 5 35
This is a complex issue to solve. It will be resolved after decades if at al...
 
M

matawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
2,055
Likes
12
Points
135
M

matawi

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2010
2,055 12 135
Zanibar siyo nchi ni mkoa "pinda"
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,583
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,583 280
hahaaa Zanzibar sio nchi..saa mbona ina rais Dr.MUHAMAD ALIIII SHEIIINII
 
cartura

cartura

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
3,048
Likes
22
Points
0
cartura

cartura

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
3,048 22 0
Kusema kweli ni uendawazimu - wabunge sabini, wawakilishi sabini, Raisi, Makamu Raisi watatu halafu ongezea Mawaziri, Wakuu wa Mikoa, Wakuu wa Wilaya, Makatibu Wakuu, Wakurugenzi wa idara za serikali na ...........duh, kwa watu milioni moja naona huko Zenji kila kaya kuna afisa wa serikali, hivyo si ajabu mambo ni mseto mseto kwani demokrasia ya nini yakhe !
Hili ni suala muhimu sana la kuangalia. Wakati watu wengine wanatathmini ratio ya idadi ya watu kwa daktari au engineer mmoja kama vigezo muhimu vya maendeleo, Wazenji watakuwa wanatathmini idadi ya watu kwa kiongozi mmoja ambayo muda si mrefu itakuwa 1:1 :A S angry:
 
King Zenji

King Zenji

Senior Member
Joined
Feb 18, 2008
Messages
178
Likes
1
Points
33
King Zenji

King Zenji

Senior Member
Joined Feb 18, 2008
178 1 33
Jamani ZENJI ni nchi kamili yenye bendera na wimbo wake wa TAIFA,hayo mengine ya idadi ya watu na uiano wa wabunge,wawakilishi,makatibu wakuu etc,mtajua wenyewe bana:tape::tape::tape:
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Hivi Zanziba huw watumii kodi zetu maana kama wanatumia tuna haki ya kuhoji ukubwa wa serikali yao
 
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2007
Messages
4,516
Likes
22
Points
135
NATA

NATA

JF-Expert Member
Joined May 10, 2007
4,516 22 135
kila baada ya nyumba 15 kuna mbunge..
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Hivi Zanziba huw watumii kodi zetu maana kama wanatumia tuna haki ya kuhoji ukubwa wa serikali yao
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,407
Likes
2,089
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,407 2,089 280
tatizo tunalazimisha muungano..?! while bara tukijitenga hatupungukiwi na chochote!...
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,233
Likes
306
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,233 306 180
Mind you ilikuwa na wapiga kuara 370,000/= hivi kwa nchi nzima sawa na wasiozidi mkowa wa Mara, Nadhani huko kila nyumba ishirini zinatoa Mbunge ndiyo maana kura zoote za wabunge wa CUF Pemba haziwezi kuzidi kura za mabunge watano wa CHADEMA. Anyway hiyo pia ni namna ya kuishi na mtoto nyumbani.
kila nyumba kati ya kumi mpaka 20 zina mbunge wa muungano na mwakilishi. kura zote za mnyika au mdee ni sawa na wabunge wa cuf zanziba kumi.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
aisee, kwa kweli umejibu kwa ufasaha hasa! Kumbe huyu bwana amesahau kuwa zanzibar ni nchi iliyoungana na tanganyika hata kama ina watu 10!! Na sasa ndio itazidi kuwa nchi kwani wamekuwa wamoja baada ya kudanganyika na multi party system za wazungu kwa miongo 4!

Nadai Nchi ya Hanang' in wakazi 190,000.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Bara inabidi waielezee hili swala kwa uma gharama za serikali ya Zanzibar ni nyingi na ni bora hiyo pesa ingetumika kwa maendeleo ya Zanzibar kuna gharama nyingi sana za kuendesha serikali ya zanzibar.

Asante Kamundu, zanzibar inatakiwa iwe na wabunge watano, kwa maana ya pemba wawili na Unguja watatu.

Wananchi wa Zanzibar ni Sawa na idadi ya wakazi wa Kawe.
 

Forum statistics

Threads 1,235,836
Members 474,742
Posts 29,237,877