Exaud Mamuya
JF-Expert Member
- Jul 26, 2011
- 403
- 243
Mara ya kwanza kulisikia jina Saanane ilikuwa ni katika uchaguzi wa BAVICHA miaka kadhaa iliyopita ambapo uchaguzi huo ulimpa ushindi bwana John Heche.
Katika uchaguzi ule majina yaliyokuwa yakizungumzwa sana yalikuwa ni Ben Saanane, John Heche na Habib Mchange. Kampeni za hape na pale zilifanyika na waliokwenda kinyume na taratibu, kanuni na katiba ya CHADEMA hakika waliondolewa katika kinyang'anyiro kile na waliondolewa alikuwepo Habib Mchange aliyekutwa na kosa la kutoa rushwa kwa viongozi wa mikoa na wilaya kwa kutumia m-pesa na tigo pesa ambapo baada ya kuonyeshwa ushahidi usiyo na shaka ndani yake kutoka vodacom na tigo hakika alikubali na hatimaye kukosa sifa za kugombea.
Baada ya Mchange kuenguliwa aliweza kuwashawishi wagombea wengine akiwemo Saanane wajitoe kugombea na wamuunge mkono Mwampamba. Hakika Saanane alikubali na hatimaye wakaanza kufanya kampeni chafu dhidi ya Heche kinyume na taratibu, kanuni na katiba ya chadema kwa kufanya kampeni usiku kucha pasipo kujificha katika maeneo ya magomeni na hatimaye walipoitwa kwenye vikao halali vya chama na kuhojiwa walikiri makosa yao na hatimaye kukosa sifa za kuwa wagombea.
Baada ya hapo uchaguzi ulifanyika na hatimaye bwana John Heche aliibuka kuwa mwenyekiti wa BAVICHA.
Sintofahamu ilianza kujitokeza tokea siku hiyo ambapo wale wote waliokosa sifa za kugombea walianza kumpinga, kumchafua, kumtukana na kufanya mbinu zote za kumkwamisha bwana Heche katika majukumu yake ya kila siku pamoja na uongozi wa juu wa CHADEMA akiwemo mh Mbowe na Dr Slaa.
Hali hii iliendelea kwa muda mrefu kwa wasaliti hawa (masalia) kufanya vikao vya siri na kuapanga mikakati mbalimbali wakiongozwa na kiongozi mmoja wa ngazi ya juu wa CHADEMA pamoja na viongozi mbalimbali wa CCM kwa kuwapa pesa za kufanya usaliti wao akiwepo Nape Nnauye.
Baada ya nafsi kumsuta hatimaye bwana Ben Saanane aliamua kuwaambia wenzake waachane na usaliti maana haumbomoi bwana Heche bali unakibomoa pia chama na yeye hayuko tayari kuona hilo likitokea. Cha kushangaza ni kwamba wenzake hao waligoma na kuanza kumwita Saanane ni msaliti amesaliti kundi lao na wataanza kushughulikia na yeye pia.
Na kweli walianza harakati hizo za kumchafua Saanane pamoja na viongozi wa juu wa chadema na hata sms ambazo wasaliti hawa wamekuwa wakimtumia Saanane ninazo na akiniruhusu nitazileta hapa wana jamvi mzione.
Lakini baada ya kuongea na bwana Saanane aliniambia yeye ni jasiri sana na haogopi chochote na atasimamia ukweli maisha yake yote hata kama itamgharimu kifo. Nikamuuliza miongoni mwa wasaliti na waliokuwa wakiufadhili usaliti ni kina nani? Na yeye alinitajia kama ifuatavyo:-
1.Zitto Zuberi Kabwe.
2.Juliana Shonza
3.Habib Mchange.
4.Mwampamba.
5.Gwakisa
6.Nyakarungu.
Na wengine kwa sasa naomba nisiwataje kwa majina yao.
Kwa mujibu wa Saanane wasaliti hawa wameweza kuanzisha majina tofauti tofauti huku Jamii Forum na katika mitandao mingine kwa lengo la kutukana na kukashifu viongozi wa juu wa chama sana sana mh Mbowe, Dr Slaa na John Heche.
Na amenipa zaidi ya majina 20 ambayo wanayatumia vijana hawa.
Angalizo langu ni kwamba CHADEMA ni chama ambacho Watanzania walio wengi wameona ndiyo tumaini lao. Hivyo basi kwa kuwa sauti ya wengi ni sauti ya Mungu wasaliti hawa hawataweza kukidhoofisha CHADEMA maana kinasimamiwa na Mungu.
Nawasilisha.
Sent from my BlackBerry device using JamiiForums
Majibu ya Mhe. Zitto:
Katika uchaguzi ule majina yaliyokuwa yakizungumzwa sana yalikuwa ni Ben Saanane, John Heche na Habib Mchange. Kampeni za hape na pale zilifanyika na waliokwenda kinyume na taratibu, kanuni na katiba ya CHADEMA hakika waliondolewa katika kinyang'anyiro kile na waliondolewa alikuwepo Habib Mchange aliyekutwa na kosa la kutoa rushwa kwa viongozi wa mikoa na wilaya kwa kutumia m-pesa na tigo pesa ambapo baada ya kuonyeshwa ushahidi usiyo na shaka ndani yake kutoka vodacom na tigo hakika alikubali na hatimaye kukosa sifa za kugombea.
Baada ya Mchange kuenguliwa aliweza kuwashawishi wagombea wengine akiwemo Saanane wajitoe kugombea na wamuunge mkono Mwampamba. Hakika Saanane alikubali na hatimaye wakaanza kufanya kampeni chafu dhidi ya Heche kinyume na taratibu, kanuni na katiba ya chadema kwa kufanya kampeni usiku kucha pasipo kujificha katika maeneo ya magomeni na hatimaye walipoitwa kwenye vikao halali vya chama na kuhojiwa walikiri makosa yao na hatimaye kukosa sifa za kuwa wagombea.
Baada ya hapo uchaguzi ulifanyika na hatimaye bwana John Heche aliibuka kuwa mwenyekiti wa BAVICHA.
Sintofahamu ilianza kujitokeza tokea siku hiyo ambapo wale wote waliokosa sifa za kugombea walianza kumpinga, kumchafua, kumtukana na kufanya mbinu zote za kumkwamisha bwana Heche katika majukumu yake ya kila siku pamoja na uongozi wa juu wa CHADEMA akiwemo mh Mbowe na Dr Slaa.
Hali hii iliendelea kwa muda mrefu kwa wasaliti hawa (masalia) kufanya vikao vya siri na kuapanga mikakati mbalimbali wakiongozwa na kiongozi mmoja wa ngazi ya juu wa CHADEMA pamoja na viongozi mbalimbali wa CCM kwa kuwapa pesa za kufanya usaliti wao akiwepo Nape Nnauye.
Baada ya nafsi kumsuta hatimaye bwana Ben Saanane aliamua kuwaambia wenzake waachane na usaliti maana haumbomoi bwana Heche bali unakibomoa pia chama na yeye hayuko tayari kuona hilo likitokea. Cha kushangaza ni kwamba wenzake hao waligoma na kuanza kumwita Saanane ni msaliti amesaliti kundi lao na wataanza kushughulikia na yeye pia.
Na kweli walianza harakati hizo za kumchafua Saanane pamoja na viongozi wa juu wa chadema na hata sms ambazo wasaliti hawa wamekuwa wakimtumia Saanane ninazo na akiniruhusu nitazileta hapa wana jamvi mzione.
Lakini baada ya kuongea na bwana Saanane aliniambia yeye ni jasiri sana na haogopi chochote na atasimamia ukweli maisha yake yote hata kama itamgharimu kifo. Nikamuuliza miongoni mwa wasaliti na waliokuwa wakiufadhili usaliti ni kina nani? Na yeye alinitajia kama ifuatavyo:-
1.Zitto Zuberi Kabwe.
2.Juliana Shonza
3.Habib Mchange.
4.Mwampamba.
5.Gwakisa
6.Nyakarungu.
Na wengine kwa sasa naomba nisiwataje kwa majina yao.
Kwa mujibu wa Saanane wasaliti hawa wameweza kuanzisha majina tofauti tofauti huku Jamii Forum na katika mitandao mingine kwa lengo la kutukana na kukashifu viongozi wa juu wa chama sana sana mh Mbowe, Dr Slaa na John Heche.
Na amenipa zaidi ya majina 20 ambayo wanayatumia vijana hawa.
Angalizo langu ni kwamba CHADEMA ni chama ambacho Watanzania walio wengi wameona ndiyo tumaini lao. Hivyo basi kwa kuwa sauti ya wengi ni sauti ya Mungu wasaliti hawa hawataweza kukidhoofisha CHADEMA maana kinasimamiwa na Mungu.
Nawasilisha.
Sent from my BlackBerry device using JamiiForums
Majibu ya Mhe. Zitto:
Ninasikitika sana kuona wanachama wa CHADEMA wanavyoweza kutumika kwa maslahi ya kundi fulani kuharibu heshima ya viongozi wao mbele ya jamii.
Ninaomba ndugu Ben Saanane aje hapa jukwaani kuthibitisha maelezo haya ya Bwana Mamuya kutoka Arusha. Mimi binafsi nikikutana na Ben Saanane leo naweza kupishana naye maana sijawi kumwona, wala kukutana naye. Ndugu Ben Saanane nimewasiliana naye kwenye simu mara mbili au tatu kuhusu masuala yake ya kitaaluma au pale alipohisi kuonewa ndani ya chama. Sijawahi kukutana naye hata siku moja. Kama nasema uwongo yeye binafsi aje hapa kukanusha.
Mimi pamoja na wenzangu tumejenga chama hiki mpaka hapa tulipofika. Tumeingiza watu kwenye chama hiki ili kwa pamoja tuweze kujenga asasi imara kabisa ya kidemokrasia. Chama hiki kina damu yangu. Chama hiki kina muda wangu. Chama hiki kina jasho langu. Nitakuwa mtu wa mwisho kusaliti chama hiki. Sijawahi kuwa mwanachama wa chama chochote cha siasa tofauti na CHADEMA. Sitarajii kuwa mwanachama wa chama zaidi ya CHADEMA.
Ninawasihi wana CHADEMA tuache propaganda za kuchafuana. Nguvu kubwa inayotumika kumchafua Zitto ielekezwe kwenye kujenga taasisi imara ya CHADEMA, chama chenye demokrasia, kisicho na upendeleo, chenye uwakilishi wa kitaifa na chenye kuthamini nafasi ya kila mwanachama.
Mamuya, mara kadhaa umetaka kuniona kwa sbaabu nisizozijua na imekuwa ikishindikana. Unapata dhambi kubwa sana kumwaga sumu unayomwaga kwa mtu usiyemjua wala hujawahi kukutana naye.Acha kutumika. Jisimamie. Simamia chama.
Vijana, wote wa vyama vyote, siku zote simamieni misingi (principles) na sio kusimamia watu. Watu sio mawe. Mtaja juta. Misingi inadumu. Watu hawadumu. Acheni kuramba miguu ya watu. Simamieni misingi ya chama. Misingi ya nchi yetu. Misingi ya demokrasia. Kataeni kutumika.
Angalieni, wanaozungumzia sana usaliti waweza kuta ndio wasaliti wakubwa. wanazungumzia usaliti kama 'defensive mechanism'.
Tuacheni ujinga huu. Tufanye kazi. Kazi tu ndio kipimo cha ukamanda na sio kurambaramba visigino vya watu.
Mwisho, nasikia sikia sana habari za kuchinjana. Kuuana nk. Nasikia habari hizi kwa watu wale wale wa kikundi kile kile. Moja, natoka Kigoma. Nimeaga kwetu. Nitakufa kwa amri ya Mungu. Siogopi kufa. Iwapo kifo changu kitatokana na mkono wa mtu, sidhani kama kwa mtu huyo kama hata panya atabaki nyumbani kwao. Underline this.
Pili, revolutioneries don't talk about deaths. Only cowards do.