Huwezi Kumsema JK, Ukamwacha Mwl.Nyerere!

Huwezi Kumsema JK, Ukamwacha Mwl.Nyerere!

Kijakazi

Platinum Member
Joined
Jun 26, 2007
Posts
10,622
Reaction score
18,279
Watu wengi wanamsema Raisi Kikwete lkn wanamtetea Mwl.Nyerere, wasichokijua ni kwamba kila kitu ambacho Raisi Kikwete anakifanya kimeidhinishwa na Chama chake au ni Sera za CCM ambazo ziliasisiwa na Mwl.Nyerere na watu wake.

Nitatoa mf. watu wanasema Raisi Kikwete ni omba omba na anatembeza bakuli, mambo ya kutembeza bakuli sio ya JK bali ni Sera za CCM ambazo zilianzishwa na Mwl.Nyerere na wenzake, Mlm.Nyerere na wenzake waliamini ktk Misaada na wakafanya kuwa ndio sera za nchi na ndio maana kila kitu ktk nchi yetu tunategemea Wahisani, Shule zetu tote zimekuwa zikisaidiwa na Wazungu au Wahisani kuanzia Maabara mpaka Vitabu, mimi watati niko Sekondari tulikuwa tunajua Mashirika yoote ya Nchi wahisani kwa majina kama CIDA, DANIDA, JICA n.k kwa nini? Ni kwa sababu walikuwa ndio wanakarabati Shule zetu, wanatuletea Walimu, wanaleta Vitabu n.k, hata hili la juzi la JK kuomba msaada wa Walimu ktk Jamaika ni muendelezo tu wa hizo Sera, zamani walikuwa wanatuletea walimu ktk Cuba, Trinidad na Tobago n.k

Kwa kifupi ni kwamba raisi yoyote yule maadamu atatoka CCM lazima atakuwa mtembeza Bakuli kwa maana ndio Sera za Chama na Nchi kwa Ujumla...

 
Kama ni Sera yao, basi waiweke kwenye Katiba Mpya tujue moja!
 
Watu wengi wanamsema Raisi Kikwete lkn wanamtetea Mwl.Nyerere, wasichokijua ni kwamba kila kitu ambacho Raisi Kikwete anakifanya kimeidhinishwa na Chama chake au ni Sera za CCM ambazo ziliasisiwa na Mwl.Nyerere na watu wake.

Nitatoa mf. watu wanasema Raisi Kikwete ni omba omba na anatembeza bakuli, mambo ya kutembeza bakuli sio ya JK bali ni Sera za CCM ambazo zilianzishwa na Mwl.Nyerere na wenzake, Mlm.Nyerere na wenzake waliamini ktk Misaada na wakafanya kuwa ndio sera za nchi na ndio maana kila kitu ktk nchi yetu tunategemea Wahisani, Shule zetu tote zimekuwa zikisaidiwa na Wazungu au Wahisani kuanzia Maabara mpaka Vitabu, mimi watati niko Sekondari tulikuwa tunajua Mashirika yoote ya Nchi wahisani kwa majina kama CIDA, DANIDA, JICA n.k kwa nini? Ni kwa sababu walikuwa ndio wanakarabati Shule zetu, wanatuletea Walimu, wanaleta Vitabu n.k, hata hili la juzi la JK kuomba msaada wa Walimu ktk Jamaika ni muendelezo tu wa hizo Sera, zamani walikuwa wanatuletea walimu ktk Cuba, Trinidad na Tobago n.k

Kwa kifupi ni kwamba raisi yoyote yule maadamu atatoka CCM lazima atakuwa mtembeza Bakuli kwa maana ndio Sera za Chama na Nchi kwa Ujumla...


tafadhali sana usimuhusishe Mwl za sera hovyo hovyo za ccm,azimio na Sera za mwl ziliuwawa na azimio la zanzibar
 
Mkuu with all due respect mwanche Mwl JKN apumzike kwa amani! Mwalimu alitufundisha kujitegemea! Mpaka kufikia mwaka 1975 Tanzania ilikuwa inaongoza kwa viwanda na kuzalisha mazao ya kilimo... Harry Kissinger aliekuwa waziri wa mambo ya nje ya MArekani aliwahi kukaririwa akisema kuwa katika nchi ambayo ni powerful most influential katka ukanda wa EA ni Tanzania! Alienda mbali zaidi kwa kusema kuwa Tanzania inatawala nchi 5 zinazotuzunguka! ... No wonder watupiganisha vita na Idd Amin !!! Sisi ndio tuliokuwa focal point kwenye ukombozi wa nchi za kusini mwa Africa!!! Wakati ambapo JKN alihakikisha wananchi wanapata elimu na ajira kwenye viwanda vyetu wenyewe, Karume alihakikisha Wazanzibar wanapata makazi bora kuanzia unguja hadi Pemba... Itoshe kusema RIP wazee wetu!!! Hawa viongozi wa sasa wenye kuficha fedha Ulaya lazima wajue kuwa siku si nyingi hao hao wazungu watazi freez account zao ...wakati huo Dhahabu, Uraniuma, Diamond, Tanzanite, Oil n Gas vitakuwa vimekwisha.....
 
Mkuu with all due respect mwanche Mwl JKN apumzike kwa amani! Mwalimu alitufundisha kujitegemea! Mpaka kufikia mwaka 1975 Tanzania ilikuwa inaongoza kwa viwanda na kuzalisha mazao ya kilimo... Harry Kissinger aliekuwa waziri wa mambo ya nje ya MArekani aliwahi kukaririwa akisema kuwa katika nchi ambayo ni powerful most influential katka ukanda wa EA ni Tanzania! Alienda mbali zaidi kwa kusema kuwa Tanzania inatawala nchi 5 zinazotuzunguka! ... No wonder watupiganisha vita na Idd Amin !!! Sisi ndio tuliokuwa focal point kwenye ukombozi wa nchi za kusini mwa Africa!!! Wakati ambapo JKN alihakikisha wananchi wanapata elimu na ajira kwenye viwanda vyetu wenyewe, Karume alihakikisha Wazanzibar wanapata makazi bora kuanzia unguja hadi Pemba... Itoshe kusema RIP wazee wetu!!! Hawa viongozi wa sasa wenye kuficha fedha Ulaya lazima wajue kuwa siku si nyingi hao hao wazungu watazi freez account zao ...wakati huo Dhahabu, Uraniuma, Diamond, Tanzanite, Oil n Gas vitakuwa vimekwisha.....

Kuhusu mambo ya Kisinja, hayo ni mambo mengine na kuwa nchi yenye nguvu AM sio swala la kujivunia kwani AM wakati huo ilikuwa na nchi tatu tu (kisiasa na sio Kijiografia) sasa sidhani kama ni jambo la kujivunia kuwa na nguvu zaidi ya hao wawili, hata hivyo hilo ni swala lingine!

Nilichoongelea mimi ni kwamba Sera za kuomba omba au kutembeza Bakuli kwa Wahisani kama tunavyoita siku hizi ni Sera za CCM na ziliasisiwa na Mlm.Nyerere na wenzake, kumbuka Mlm.Nyerere aliamini ktk Misaada na ndio ilikuwa sera yake, hata hivyo Viwanda unavyoviongelea vyote vilijengwa kwa Misaada, Miradi yote Mikubwa kama TAZARA, Vyuo, Barabara, Mabwawa ya kuzalisha Umeme yalijengwa kwa Misaada kutoka kwa Wahisani, na hata alivyoondoka waliokuja woote waliliendeleza hilo kuanzia Mwinyi, Mkapa mpaka sasa Kikwete analiendeleza hilo.

Y
aani wakitaka kufanya kitu iwe ni kujenga Bwawa la Kuzalisha umeme au hata tu kulinda Wanyama wetu dhidi ya Majangili ni lazima waende kwa Wazungu au Wahisani na hilo ni tangu Mlm.Nyerere, hivi unajua Hifadhi ya Serengeti inaendeshwa na Wahisani, Wajerumani? Na imekuwa hivyo tangu enzi za Mlm.Nyerere na wenzake wote waliomfwatia...

Kwa kifupi kama tunataka kuondokana na hali ya Utegemezi wa Wahisani basi hatuna budi kuondoa CCM na kuleta wengine ambao watakuwa na Sera tofauti lkn vinginevyo kila Raisi wa CCM atakayekuja ni lazima atatembeza bakuli na ndio maana utaona mara nyingi Raisi wetu huwa anatokea Wizara ya Mambo ya nje unafikiri kwa nini? Ni kwa sababu lazima kwanza akubalike kwa Wahisani ndio halafu sisi tumchague, na hilo ni tangu Mlm.Nyerere na watu wake...

Kwa kifupi hakuna Mradi wowote mkubwa TZ kuanzia enzi za Mlm mpaka sasa uliofanywa kwa Fedha zetu wenyewe...

 

Kuhusu mambo ya Kisinja, hayo ni mambo mengine na kuwa nchi yenye nguvu AM sio swala la kujivunia kwani AM wakati huo ilikuwa na nchi tatu tu (kisiasa na sio Kijiografia) sasa sidhani kama ni jambo la kujivunia kuwa na nguvu zaidi ya hao wawili, hata hivyo hilo ni swala lingine!

Nilichoongelea mimi ni kwamba Sera za kuomba omba au kutembeza Bakuli kwa Wahisani kama tunavyoita siku hizi ni Sera za CCM na ziliasisiwa na Mlm.Nyerere na wenzake, kumbuka Mlm.Nyerere aliamini ktk Misaada na ndio ilikuwa sera yake, hata hivyo Viwanda unavyoviongelea vyote vilijengwa kwa Misaada, Miradi yote Mikubwa kama TAZARA, Vyuo, Barabara, Mabwawa ya kuzalisha Umeme yalijengwa kwa Misaada kutoka kwa Wahisani, na hata alivyoondoka waliokuja woote waliliendeleza hilo kuanzia Mwinyi, Mkapa mpaka sasa Kikwete analiendeleza hilo.

Y
aani wakitaka kufanya kitu iwe ni kujenga Bwawa la Kuzalisha umeme au hata tu kulinda Wanyama wetu dhidi ya Majangili ni lazima waende kwa Wazungu au Wahisani na hilo ni tangu Mlm.Nyerere, hivi unajua Hifadhi ya Serengeti inaendeshwa na Wahisani, Wajerumani? Na imekuwa hivyo tangu enzi za Mlm.Nyerere na wenzake wote waliomfwatia...

Kwa kifupi kama tunataka kuondokana na hali ya Utegemezi wa Wahisani basi hatuna budi kuondoa CCM na kuleta wengine ambao watakuwa na Sera tofauti lkn vinginevyo kila Raisi wa CCM atakayekuja ni lazima atatembeza bakuli na ndio maana utaona mara nyingi Raisi wetu huwa anatokea Wizara ya Mambo ya nje unafikiri kwa nini? Ni kwa sababu lazima kwanza akubalike kwa Wahisani ndio halafu sisi tumchague, na hilo ni tangu Mlm.Nyerere na watu wake...

Kwa kifupi hakuna Mradi wowote mkubwa TZ kuanzia enzi za Mlm mpaka sasa uliofanywa kwa Fedha zetu wenyewe...

siku sudii kujibu hoja kwa hoja lakini ebu tueleze viwanda vya nguo vilijengwa kwa msaada wa nani? Hotels za serikali zilijengwa kwa misaada kutoka wapi? viwanda vya saruji vilijengwa kwa misaada kutoka wapi? Tanganyika packers? ... Hebu tueleze katka Miaka 24 ya JKN madarakani alisafiri mara ngapi kwenda kutembeza bakuli? Hawa waliomfuata wanasafiri mara ngapi ndani ya miaka yao 10 ya kuwa madarakani?... Sera ya nchi ilikuwa wazi! " Tanzania ni nchi ya Ujamaa na Kujitegemea" Sasa hivi sera ya nchi ni Ukuwadi wa Rasilimali zetu!!! Zama za JKN na sasa ni tofauti sana hata kama unamchukia JKN ...
 
Mkuu with all due respect mwanche Mwl JKN apumzike kwa amani! Mwalimu alitufundisha kujitegemea! Mpaka kufikia mwaka 1975 Tanzania ilikuwa inaongoza kwa viwanda na kuzalisha mazao ya kilimo... Harry Kissinger aliekuwa waziri wa mambo ya nje ya MArekani aliwahi kukaririwa akisema kuwa katika nchi ambayo ni powerful most influential katka ukanda wa EA ni Tanzania! Alienda mbali zaidi kwa kusema kuwa Tanzania inatawala nchi 5 zinazotuzunguka! ... No wonder watupiganisha vita na Idd Amin !!! Sisi ndio tuliokuwa focal point kwenye ukombozi wa nchi za kusini mwa Africa!!! Wakati ambapo JKN alihakikisha wananchi wanapata elimu na ajira kwenye viwanda vyetu wenyewe, Karume alihakikisha Wazanzibar wanapata makazi bora kuanzia unguja hadi Pemba... Itoshe kusema RIP wazee wetu!!! Hawa viongozi wa sasa wenye kuficha fedha Ulaya lazima wajue kuwa siku si nyingi hao hao wazungu watazi freez account zao ...wakati huo Dhahabu, Uraniuma, Diamond, Tanzanite, Oil n Gas vitakuwa vimekwisha.....
Kweli mkuu! Mleta uzi kamsingizia Nyerere. Alikuwa mjamaa na wala hajawahi kuwa ombaomba. Sera za kijamaa hazikuwa tegemezi bali tulifunzwa kujitegemea. Nyerere alikuwa na uwezo wa kusoma alama za nyakati. Alipoona mageuzi Ulaya mashariki alisema, Ukuona mwenzio ananyolewa nawe kichwa chako tia maji!" Akaruhusu vyama vingi. ALipoona ujamaa umebanwa mno kiasi haiwezekani kuendelea nao kwa jinsi ile alisema, "Ukigeuka nyuma utakuwa jiwe la chumvi!" Akaamua heri kung'atuka ili apishe mabadiliko. Nyerere alikuwa flexible. Kama angelikuwepo sasa kwa mazingira haya ambayo Zanzbar imeachiwa mwanya wa kujiondoa technically katika muungano naamini angeruhusu serikali tatu, liwalo na liwe. Kamwe huwezi kuwalinganisha hawa JK wawili. Mmoja ni Mrisho Jakaya Kikwete MJK na mwingine ni JKN Julius Kambarage Nyerere. Unaweza kumlinganisha JKN na John Kennedy hivi na si vinginevyo.
 
Hawa wote ni marais wetu ambao wametumikia taifa hili kwa uadilifu mkubwa sana.
 
Kwa sasa katika ukanda wetu huu binafsi bado sijaona rais mwenye uzalendo kama jk amekuwa akifanya mambo mengi kwa maslahi ya taifa pia ni rais mwenye utashi wa kitaifa sana.
 
Hebu tueleze katka Miaka 24 ya JKN madarakani alisafiri mara ngapi kwenda kutembeza bakuli? Hawa waliomfuata wanasafiri mara ngapi ndani ya miaka yao 10
hawa wa sasa sio kutembeza bakuli pekee
ni pamoja na kuomba kupiga picha na mastaa wa nje.

 
siku sudii kujibu hoja kwa hoja lakini ebu tueleze viwanda vya nguo vilijengwa kwa msaada wa nani? Hotels za serikali zilijengwa kwa misaada kutoka wapi? viwanda vya saruji vilijengwa kwa misaada kutoka wapi? Tanganyika packers? ... Hebu tueleze katka Miaka 24 ya JKN madarakani alisafiri mara ngapi kwenda kutembeza bakuli? Hawa waliomfuata wanasafiri mara ngapi ndani ya miaka yao 10 ya kuwa madarakani?... Sera ya nchi ilikuwa wazi! " Tanzania ni nchi ya Ujamaa na Kujitegemea" Sasa hivi sera ya nchi ni Ukuwadi wa Rasilimali zetu!!! Zama za JKN na sasa ni tofauti sana hata kama unamchukia JKN ...

Hiyo mbona rahisi Viwanda vya Nguo vilijengwa na Wachina na ndio maana hata Kimoja wapo kilikuwa kinaitwa Urafiki maana yake Urafiki kati ya Uchina na TZ, Saruji Wazo ilijengwa na Waswisi, Kwenye Hoteli hilo liko wazi kabisa New Afrika, ilijengwa na Wakoloni Wajerumani, Bahari Beach-Gadafi wa Libya, Dodoma Hoteli- Wajerumani, Mkonge Hotel, Arusha-Wajerumani n.k

Usinilishe maneno simchukii Mlm.Nyerere hata chembe, nilichojaribu kufanya ni kuelezea kwamba tatizo letu sio Kikwete bali ni Sera za Chama anachokiongoza.
Hivi unajua kwamba mpaka Mlm.Nyerere anaondoka madarakani TZ ilikuwa ndio Nchi inayotegemea Wahisani kuliko zote Duniani (Na ndio nimesema Duniani!), TZ tulikuwa mpaka chakula tunapewa misaada unalijua hilo? Umeshakula Unga wa Yanga wewe(unga wa njano)?

Mpaka Mlm.Nyerere anaondoka Madarakanai TZ ilikuwa ina madeni mpaka ambayo hata yeye mwenyewe (Mlm. Nyerere) mara nyingi alikuwa anasema hayalipiki mpaka Raisi Mkapa alivyoingia madarakani ndio kwa kutembeza Bakuli pia TZ tukafutiwa madeni yetu rasmi na Paris Club, na ndio fedha za kujenga Shule za Kata zilipopatikana, lkn Serikali ya CCM ilitoa nini kwa waliokuwa wanatudai kuweza kusamehewa Madeni hilo wengi hatulijui...

Hivyo kutembeza Bakuli ni Sera Za CCM...
 
Mkuu with all due respect mwanche Mwl JKN apumzike kwa amani! Mwalimu alitufundisha kujitegemea! Mpaka kufikia mwaka 1975 Tanzania ilikuwa inaongoza kwa viwanda na kuzalisha mazao ya kilimo... Harry Kissinger aliekuwa waziri wa mambo ya nje ya MArekani aliwahi kukaririwa akisema kuwa katika nchi ambayo ni powerful most influential katka ukanda wa EA ni Tanzania! Alienda mbali zaidi kwa kusema kuwa Tanzania inatawala nchi 5 zinazotuzunguka! ... No wonder watupiganisha vita na Idd Amin !!! Sisi ndio tuliokuwa focal point kwenye ukombozi wa nchi za kusini mwa Africa!!! Wakati ambapo JKN alihakikisha wananchi wanapata elimu na ajira kwenye viwanda vyetu wenyewe, Karume alihakikisha Wazanzibar wanapata makazi bora kuanzia unguja hadi Pemba... Itoshe kusema RIP wazee wetu!!! Hawa viongozi wa sasa wenye kuficha fedha Ulaya lazima wajue kuwa siku si nyingi hao hao wazungu watazi freez account zao ...wakati huo Dhahabu, Uraniuma, Diamond, Tanzanite, Oil n Gas vitakuwa vimekwisha.....

Mwambie kijana hajui kuwa Nyerere alizikataa sera za mikopo za IMF na World bank ambazo zilikuwa za kinyonyaji
 

Kuhusu mambo ya Kisinja, hayo ni mambo mengine na kuwa nchi yenye nguvu AM sio swala la kujivunia kwani AM wakati huo ilikuwa na nchi tatu tu (kisiasa na sio Kijiografia) sasa sidhani kama ni jambo la kujivunia kuwa na nguvu zaidi ya hao wawili, hata hivyo hilo ni swala lingine!

Nilichoongelea mimi ni kwamba Sera za kuomba omba au kutembeza Bakuli kwa Wahisani kama tunavyoita siku hizi ni Sera za CCM na ziliasisiwa na Mlm.Nyerere na wenzake, kumbuka Mlm.Nyerere aliamini ktk Misaada na ndio ilikuwa sera yake, hata hivyo Viwanda unavyoviongelea vyote vilijengwa kwa Misaada, Miradi yote Mikubwa kama TAZARA, Vyuo, Barabara, Mabwawa ya kuzalisha Umeme yalijengwa kwa Misaada kutoka kwa Wahisani, na hata alivyoondoka waliokuja woote waliliendeleza hilo kuanzia Mwinyi, Mkapa mpaka sasa Kikwete analiendeleza hilo.

Y
aani wakitaka kufanya kitu iwe ni kujenga Bwawa la Kuzalisha umeme au hata tu kulinda Wanyama wetu dhidi ya Majangili ni lazima waende kwa Wazungu au Wahisani na hilo ni tangu Mlm.Nyerere, hivi unajua Hifadhi ya Serengeti inaendeshwa na Wahisani, Wajerumani? Na imekuwa hivyo tangu enzi za Mlm.Nyerere na wenzake wote waliomfwatia...

Kwa kifupi kama tunataka kuondokana na hali ya Utegemezi wa Wahisani basi hatuna budi kuondoa CCM na kuleta wengine ambao watakuwa na Sera tofauti lkn vinginevyo kila Raisi wa CCM atakayekuja ni lazima atatembeza bakuli na ndio maana utaona mara nyingi Raisi wetu huwa anatokea Wizara ya Mambo ya nje unafikiri kwa nini? Ni kwa sababu lazima kwanza akubalike kwa Wahisani ndio halafu sisi tumchague, na hilo ni tangu Mlm.Nyerere na watu wake...

Kwa kifupi hakuna Mradi wowote mkubwa TZ kuanzia enzi za Mlm mpaka sasa uliofanywa kwa Fedha zetu wenyewe...


Acha kuongea kitu ambacho hukijui kipindi hicho kumbuka nchi za Kijamaa zilisaidiana sana na bila masharti ndo maana, Viwanda vilijengwa kwa ubia serikali ilikuwq inatoa 51% ya capital, Tazara ilijengwa kwa ushirikiano kati ya Tz na Zm.
Ukilinganisha na sasa tunawapa wazungu maliasili zetu na kubaki na majangwa, mashimo mbuga bila wanyama hafu tukiendelea kulalamika. Nadhani wewe unataka upate umaarufu kwa kumlaumu Hayati Mwalimu.
 
siku sudii kujibu hoja kwa hoja lakini ebu tueleze viwanda vya nguo vilijengwa kwa msaada wa nani? Hotels za serikali zilijengwa kwa misaada kutoka wapi? viwanda vya saruji vilijengwa kwa misaada kutoka wapi? Tanganyika packers? ... Hebu tueleze katka Miaka 24 ya JKN madarakani alisafiri mara ngapi kwenda kutembeza bakuli? Hawa waliomfuata wanasafiri mara ngapi ndani ya miaka yao 10 ya kuwa madarakani?... Sera ya nchi ilikuwa wazi! " Tanzania ni nchi ya Ujamaa na Kujitegemea" Sasa hivi sera ya nchi ni Ukuwadi wa Rasilimali zetu!!! Zama za JKN na sasa ni tofauti sana hata kama unamchukia JKN ...

Tatizo lako hujui hata mfumo wa ujamaa serikali ilijenga kwa kushirikiana na washirika na serikali iliweka pesa zake mata nyingi ilikuwa ni 51%
 
Mfano mzazi anapoishia kupiga debe maisha yake yote, ina maana na mtoto wake ni lazima awe mpiga debe maisha yake yote?
 
Hiyo mbona rahisi Viwanda vya Nguo vilijengwa na Wachina na ndio maana hata Kimoja wapo kilikuwa kinaitwa Urafiki maana yake Urafiki kati ya Uchina na TZ, Saruji Wazo ilijengwa na Waswisi, Kwenye Hoteli hilo liko wazi kabisa New Afrika, ilijengwa na Wakoloni Wajerumani, Bahari Beach-Gadafi wa Libya, Dodoma Hoteli- Wajerumani, Mkonge Hotel, Arusha-Wajerumani n.k

Usinilishe maneno simchukii Mlm.Nyerere hata chembe, nilichojaribu kufanya ni kuelezea kwamba tatizo letu sio Kikwete bali ni Sera za Chama anachokiongoza.
Hivi unajua kwamba mpaka Mlm.Nyerere anaondoka madarakani TZ ilikuwa ndio Nchi inayotegemea Wahisani kuliko zote Duniani (Na ndio nimesema Duniani!), TZ tulikuwa mpaka chakula tunapewa misaada unalijua hilo? Umeshakula Unga wa Yanga wewe(unga wa njano)?

Mpaka Mlm.Nyerere anaondoka Madarakanai TZ ilikuwa ina madeni mpaka ambayo hata yeye mwenyewe (Mlm. Nyerere) mara nyingi alikuwa anasema hayalipiki mpaka Raisi Mkapa alivyoingia madarakani ndio kwa kutembeza Bakuli pia TZ tukafutiwa madeni yetu rasmi naParis Club, na ndio fedha za kujenga Shule za Kata zilipopatikana, lkn Serikali ya CCM ilitoa nini kwa waliokuwa wanatudai kuweza kusamehewa Madeni hilo wengi hatulijui...

Hivyo kutembeza Bakuli ni Sera Za CCM...
Mkuu kuna kitu unakimiss sana ... Hawa wakoloni mamboleo huwa wana run issues zao thru debt! JKN aliwagomea sana na hata IMF wakati Fulani walilazimika kukubaliana na fikra za JKN! Misaada ya HIPIC sikweli kuwa yalitunufaisha kama nchi bali yalituleta balaa kubwa maana tulilazimishwa kuingia kwenye sera mbovu kabisa ya ubinafsishaji... Tukalazimishwa kukubali sera ya madini ya 1998! Mpaka leo ni historia nchi yetu imeendelea kuwa shamba la bibi, wazungu wanajichumia watakavyo, ujangili unashamiri ... Kama utakuwa na kumbukumbu nzuri nafikiri utakumbuka wakati pale Mlimani City Benjamin William Mkapa alipong'aka kuwa wazungu walimdanganya kuwa akibinafsisha mashirika ya umma na kila kitu WAZUNGU wataingiza mitaji na technologia LAKINI mpaka anaondoka madarakani hakuwahi kuona mitaji wa technolojia zaidi ya kushuhudia capital flights kwa kwenda mbele!!!! ....JKN alilazimishwa kupigana vita na Idd Amin...Baada ya hapo kama nchi tuliyumba lakini hakuwahi kuweka maliasi zetu REHANI hata siku moja...RIP JKN ...RIP Karume ....
 
Acha kuongea kitu ambacho hukijui kipindi hicho kumbuka nchi za Kijamaa zilisaidiana sana na bila masharti ndo maana, Viwanda vilijengwa kwa ubia serikali ilikuwq inatoa 51% ya capital, Tazara ilijengwa kwa ushirikiano kati ya Tz na Zm.
Ukilinganisha na sasa tunawapa wazungu maliasili zetu na kubaki na majangwa, mashimo mbuga bila wanyama hafu tukiendelea kulalamika. Nadhani wewe unataka upate umaarufu kwa kumlaumu Hayati Mwalimu.


Wewe ndio inaelekea unaandika usichokifahamu, kwa taarifa yako tangu wakati wa Ujamaa Wahisani wakubwa wa Nchi yetu hawakuwa Wajamaa wenzetu bali walikuwa Mabepari kama Nchi zote za Skandinavia, Ujerumani, Uingereza, Ujapani n.k hao ndio waliokuwa wakopeshaji wetu wakubwa na ndio waliokuwa wakifadhili Bajeti yetu yoote na hilo ni mpaka leo ingawaje sasa hivi tumepunguza Utegemezi mpaka kufikia asilimia 40% lkn nyuma zaidi karibu Bajeti yetu yoote ilikuwa inachangiwa na Wahisani na wengi wao walikuwa ni Mabepari niliowaorodhesha na hata Paris Club ambapo ndipo tulisamehewa madeni yetu ilikuwa ni ya nchi za Kibepari!

Reli ya TAZARA ilifadhiliwa na kujengwa na Wachina na 100%, hata Makaburi yao mpaka leo yapo Ukonga, na sababu ya wao kuijenga ile Reli ambayo inakwenda mpaka Zambia ni kwa ajili ya Shaba ya Zambia, walitaka wasafirishe Shaba ya kutoka Zambia kwenda kwao kupitia kwetu na ndiyo pia sababu ile ile pia ambayo sasa hivi imewarudisha kutaka kujenga Bandari mpya ya Bagamoyo pamoja na Reli mpaka Ludewa, nayo ni kusafirisha Rasilimali zetu kwenda kwao...
 
Mwacheni Nyerere aliongoza nchi hii ikiwa na urithi mwingi chini ya ardhi asingetembeza bakuli kwa sasa angekuwa na wasomi na wataalam ambao wangezinagatia UTANGANYIKA SIMPLE
TUMIA AKILI KIDOGO sio kama sasa CCM YA NYERERE ILIKUWA NA AZIMIO LA ARUSHA NI NYERERE ALILIUA NO!!!!!!!!!! ambao ulikuwa msingi wa kuelekea kwenye maadili mema na uongozi bora. KIKWETE NO!!!!!!!!!!!!!
 
Kwa sasa katika ukanda wetu huu binafsi bado sijaona rais mwenye uzalendo kama jk amekuwa akifanya mambo mengi kwa maslahi ya taifa pia ni rais mwenye utashi wa kitaifa sana.

Ama kweli watanzaniatunajua kutafuta umaarufu uzalendo wa kuunda kamati wakatumia pesa za wanainchi na baadae kuikana hadharani huku mamillioni ya wanainchi zimeliwa halafu unasema rahisi mzalendo usinichefue
 
Raia wazur mno kujudge...unazan kuongoza nchi ni sawa na chama cha ushirika au shamba la mkonge....mkipewaa iyo nafas hata ilo la msaada hutalifanya....jipasueni jmn....
 
Back
Top Bottom