Huu ni U-dictator


Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
12
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 12 0
Kiongozi wa Kimasai auwawa na polisi kwa risasi, sio Jambazi,
wala hakuwatisha kwa mkuki au sime kisa kakataa kutoa ushirikiano

soma hii

It is fury and anguish at Loliondo`s Soitsambu village in Ngorongoro District following the controversial death on Wednesday of a revered Maasai elder.

The deceased has been identified as Chief Shangai ole Putaa and his village-mates are convinced that he was kidnapped, tortured and finally gunned down in cold blood by police in the area.

Arusha Regional Police Commander Basilio Matei has confirmed the incident, saying the elder was shot dead after refusing to cooperate with police officers sent to arrest him over an alleged offence.

"Laigwanan (Maasai elder) Putaa was said to have known the place where criminals had hidden guns that had gone missing. However, when our (police) officers asked him to help them recover the weapons, he refused to do so and tried to run away," explained the RPC.

Putaa`s body was riddled with bullets and lay at the local Wasso Hospital for two days before it was identified, according to Matei.

However, his fellow villagers are not impressed by the police version of the story.

"The police should look for a better excuse because the deceased was one of the most respected elders in the Maasai community.

He held a number of high traditional posts," noted Soitsambu village chairman James Leimbikas.

He described Putaa as a laigwanan, a traditional spiritual leader and chairman of the Soitsambu location who also headed the area`s security committee and was in charge of the recently formed Loliondo anti-crime network.

The villagers said that the day before his death, Putaa was presiding over a solemn Maasai ceremony known as emanyata. Shortly later, a contingent of police personnel stormed the area in Land Rovers and whisked him away.

The village chairman said Putaa?s brother known as Loserian Minis was also led away, adding: "But somewhere along the way, the police pulled out Putaa and ordered him to lie on a rock. They then started hitting him with clubs and gun butts."

"They were telling him to reveal the location of the missing guns but he kept telling them that he had no idea. I miraculously managed to flee the torture scene unscathed," explained Loserian.

Loserian said the villagers? efforts to trace Putaa had failed by Thursday and it was then that Kundai Parmwati, the local ward executive officer, reported having seen a body at the Wasso Hospital mortuary 'that closely resembled the deceased'.

"We rushed to the mortuary and identified the body as my brother's," observed Loserian.

The deceased's brother said their efforts to communicate with Inspector General of Police Said Mwema on the matter "bore no positive results because he later simply told us to bury the deceased as investigations into the incident were going on".
The elder is survived by two widows and eight children
Source The guardian
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
kesho ni mimi au wewe.
jamii lazima ichukue hatua, na hii kitu polisi jamii bila ya kubadilisha hao polisi sidhani kama itafanikiwa. eti umlazimishe nyoka asing'ate umeona wapi hiyo?
poleni wamasai kwa kumpoteza laigwaan.
Mwema na mwapachu wawajibike
 
H

Hume

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
338
Likes
67
Points
45
H

Hume

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
338 67 45
Hii hali inatia simanzi sana. Polisi unaua kisa hujapewa ushirikiano?
Wanapaswa kuwajibika kwa hilo. Baada ya kumuua kwa nini wakamdump mochwari bila kutoa taarifa kwa ndugu? Kuna tofauti gani ya mtu anayeuawa na majambazi na anayeuawa na polisi kwa hali hii?

No wonder watu wanaamua kuifanya kazi hiyo wenyewe!
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
12
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 12 0
Cha kushangaza,
Polisi kila kukicha wansema WANANCHI MSIJICHUKULIE SHERIA MKONONI
Je wao wanatekeleza hilo?

Je kwa nini hawakumpeleka kituoni kwa kumchunguza na kufanya upelelzi wao?
Na kama huyu bwana aliamua kukimbia hawakuwa na sababu ya kumuaa bali kumjeruhi, Je tuamini serikali imeamua kutumia Marshaw Laws?

Huu ni U-dictator
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
Hapo sina la kusema.Ukiona hivyo ujue muda wa watu madarakani
unakaribia muda si mrefu.Hilo linawezekana kwa njia yoyote jamani tuungane kuupinga na kuchukua hatu dhidi ya huu ukandamizaji katili.
Leo hii polisi wamechukua sheria mikononi,je wana la kuniambia nitakapoamua na mimi kuchukua sheria mkononi kwa mambo kadha wa kadha?

If they're expecting people to remain silent regarding this matter,we too 're expectin the same from them.
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Inasikitisha sana kwani huu ni udikiteta wa wazi kabisa.Huyu bwana alikuwa ni kiongozi mwenye mahukumu kadhaa muhimu katika jamii yake, sasa wamemuua kama walivyofanya zombe et al.
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
...dawa yao nao ni kuwafuata huko huko polisi na kuwaua labda next time wakitaka kufanya huu upuuzi watafikiria mara mbili kuna consequence!
 
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2007
Messages
980
Likes
33
Points
145
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2007
980 33 145
Hakuna jipya,tulizungumza sana hapa juu ya polisi na watu waliwatetea sana,sasa wacha tufaidi matunda ya kasi mpya na ari mpya.
Niliwahi kusema hapa kuwa mwema ni muuaji na hakustaili kuwepo ktk jeshi la polisi kutokana na rekodi yake ya kazi.hivyo anaowaongoza wanamjua fika kuwa bosi wao huo ndio utendaji kazi wake na wao wanaendeleza kama kawa.
Masikini zombe
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
...unajua kuna kipindi NYPD walikuwa na huo mchezo mchafu wa kuua watu kwa visingizio mbali mbali,kilichokuja kutokea baadaye watu walichoka na NYPD walikuwa terrorized kila kona na walikufa kama kuku mpaka ikabidi zitungwe sheria mpya ndio maana siku hizi hata ukipigwa kibao na NYPD ni issue kubwa sana...lakini kwa polisi wa bongo dawa yao ni kuwatungua tuu ili wajue wakiua kuna revenge inakuja maana sheria hazitafanya kazi ninavyojua na wakishatunguliwa vya kutosha wataacha kuua
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
12
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 12 0
Koba
Huko ndio tunaelekea sasa maana siku za karibuni nadhani ulisikia watu walivamia baadhi ya vituo vya polisi about 3police posts within a short period. Hiyo nadhani haijawa fundisho kwao maana iko siku watu watavamia kituo na kuwaweka askari wote chini ya ulinzi na kuwachapa risasi mmoja baada ya mwingine ili iwe fundisho kwa wengine wenye tabia ya kuwanyanyasa wenye nchi
 
VAPS

VAPS

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2012
Messages
1,749
Likes
2,895
Points
280
Age
32
VAPS

VAPS

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2012
1,749 2,895 280
Astakafal tena!? Tutafika tunapotaraji kufika.RIP Mtanzania mwenzetu Laigwanan,msalimie Akwilina ,Chacha na wengine .
 

Forum statistics

Threads 1,237,586
Members 475,561
Posts 29,294,023