Huruma ya wana CCM kwa wapinzani imetoka wapi?

Huruma ya wana CCM kwa wapinzani imetoka wapi?

KISHADA

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Posts
2,226
Reaction score
3,293
Natafakari hii huruma inayopigiwa chapuo sasa na wana CCM kuhusu umoja na mshikamano.Hali hii imezidi kipindi hiki cha matukio hasa tukio la kutaka kumuwa Lisu kushindikana.

Kuna dhana kuu mbili hapa tunalazimka kuzitazama kidogo.

1. Dhana ya kujikosha baada ya kuumbuka
Dhana hii inajengeka kuhusu huruma ya ghafla kwa wapinzani wakati ni miaka karibu 2 sasa wapinzani wamepatwa na masaibu makubwa yaliyotishia mustakbali wa nchi. Hakuna mwana CCM aliyethubutu walau kukemea mwenendo ulivyo hadi sasa.

WAPINZANI WAMENYANYASWA BUNGENI, WAMENYANYASWA NA POLISI na kusumbuliwa sana. Bungeni ni mfano hai kwa sababu wabunge wote walistahiki kutendewa sawa na kama ni kanuni zilipaswa kuwa sawa kwa wote lakini hali haikuwa hivyo. Makosa yale yale waliyohukumiwa wapinzani yamefanywa na wabunge wa CCM na hawakuchukuliwa hatua yoyote.

Hali ya manyanyaso imekwenda na wapinzani wamekuwa wakipiga kelele na hata kutahadharisha kuwa HAKUNA ATAKAYEKUWA SALAMA mpaka sasa imefika mahala Tundu Lissu huyu huyu kwa mfano alie mkosoaji mkubwa wa serikali kupigwa risasi eti ndio huruma inakuja na tayari kukiwa na mpasuko wa kiitikadi katika nchi.

Dhana hii ya kujikosha inaonesha CCM kuwa wanafanya unafiki wa wazi baada ya kuona malalamiko kupitia taasisi za kiraia na kisheria zinalaani tukio la Lissu na wao kuamuwa kufanya unafiki. Tumeshangazwa na CCM eti kulaani leo na hata kutoa matamko ya kutaka wahalifu washikwe .

2. Dhana ya uwoga na kumsaliti mwenyekiti wao
Dhana hii nayo inaonesha wana CCM wengi ni waoga na pengine hawaridhiki na kile kinachoendelea katika nchi lakini hawana uwezo wa kukabiliana na mwenyekiti wao.

Rais JPM akiwa mwenyekiti wa CCM alishatoa msimamo wa kutoshirikiana na wapinzani na kuwaita watakaofanya hivyo kuwa WASALITI. Hili lilikuja wakati wabunge wa CCM walipokwenda kumtembelea Mh Lema Gerezani waliitwa wasaliti.

Sasa leo CCm na wanachama wake wakiwemo UVCCM, Katibu wa Uenezi na hata wanachama mmoja mmoja wamepatwa na nini kutoa kauli zinazoonesha kuguswa na wapinzani (Lissu) wakati walishaambiwa ni usaliti ? Hapa ni dhahiri kuna uoga ulioambatana na unafiki. Itakuwa wamemsaliti mwenyekiti wao.

Mimi nauliza tu nini kimewapata wana CCM hadi kuwa na huruma na wapinzani leo?

Kishada.
 
Tunaendelea kuuliza huruma hii imetokea wapi ?
 
Binadamu yoyote anayefurahia mabaya ya mwenzie anafanya makosa sana. Tusitumie madaraka kupotoka kumbe wote ni wana wa Tanzania.
 
Ni yale yale ya mchawi kuwa wakwanza kufika kilioni, na kujiliza kwa uchungu sana kuliko hata wafiwa.
 
Ngoja waje wataalam wa kujibu maswali, hebu tuwaulize tena huruma hii wanaCCM mmeipata baada ya Tundu Lissu kushambuliwa?
 
Waje tu watusaidie hii huruma imetoka wapi . Najiuliza na yule bwana Supika anavyohaha kutaka kugeuza upepo wa Lissu kuna nini ?. Kwa hakika dunia ni mapito na sasa naona ngoma ya Lissu inachezwa na kila mmoja. Kama ingekuwa ni uchawi basi hata wanga nao wanacheza ngoma ya mtakatifu.
 
Ngoja waje wataalam wa kujibu maswali, hebu tuwaulize tena huruma hii wanaCCM mmeipata baada ya Tundu Lissu kushambuliwa?

Mkuu suali liko clear and straight
 
Tunasubiri majibu ili tupime dhana ipi kati ya hizo mbili inafanya kazi kuhusu hii kali ya wana CCM.
 
Mtendewe lipi basi nanyi midomo yenu hata isadiki wema wa wenzenu? wakinyamaza kimya wao wauaji, wakiwasaidia oooh wanajikosha mnataka nini?
 
Mtendewe lipi basi nanyi midomo yenu hata isadiki wema wa wenzenu? wakinyamaza kimya wao wauaji, wakiwasaidia oooh wanajikosha mnataka nini?
Mkuu,
Hakika ungeijua chuki na sumu ya ukabila inavyowatafuna hawa watu! Mungu ndio anatambua. Hizi hekaheka za kuvunja vyungu, albadir na uchawi mwingineo Mbona havikunayika wakati wa mauaji ya Kibiti?
 
Mkuu,
Hakika ungeijua chuki na sumu ya ukabila inavyowatafuna hawa watu! Mungu ndio anatambua. Hizi hekaheka za kuvunja vyungu, albadir na uchawi mwingineo Mbona havikunayika wakati wa mauaji ya Kibiti?
kuna vitu vinaogofya kwelikweli ndugu, hawa watu sijui wana roho zipi. hata kunyamaza hawawezi, wauguze mgonjwa wao apone tu.Mimi naomba apone haraka maake kuna maneno yameshakuwa sumu sasa
 
Mkuu,
Hakika ungeijua chuki na sumu ya ukabila inavyowatafuna hawa watu! Mungu ndio anatambua. Hizi hekaheka za kuvunja vyungu, albadir na uchawi mwingineo Mbona havikunayika wakati wa mauaji ya Kibiti?
Nani mwenye chuki kuliko mwengine? Lakini hata wakati wa mauaji ya Mwangosi na Mawazo pia hayakufanyika na wala CCM hawakuwa na huruma. Bado nauliza nini kimesababisha huruma hii kwa wana CCM ?
 
Tumeuliza tu.
Imani ya hiki chama
1.Binadamu wote ni sawa
2.Kila mtu anastahili heshima ya kutambuliwa na kuthaminiwa utu wake

Mwanaccm yeyote aliyetenda wema basi ameiishi imani ya chama, na kama kuna mwanaccm ametenda ubaya basi amesaliti imani ya chama
 
Natafakari hii huruma inayopigiwa chapuo sasa na wana CCM kuhusu umoja na mshikamano.Hali hii imezidi kipindi hiki cha matukio hasa tukio la kutaka kumuwa Lisu kushindikana.

Kuna dhana kuu mbili hapa tunalazimka kuzitazama kidogo.

1. Dhana ya kujikosha baada ya kuumbuka.
Dhana hii inajengeka kuhusu huruma ya ghafla kwa wapinzani wakati ni miaka karibu 2 sasa wapinzani wamepatwa na masaibu makubwa yaliyotishia mustakbali wa nchi. Hakuna mwana CCM aliyethubutu walau kukemea mwenendo ulivyo hadi saSA. WAPINZANI WAMENYANYASWA BUNGENI, WAMENYANYASWA NA POLISI na kusumbuliwa sana. Bungeni ni mfano hai kwa sababu wabunge wote walistahiki kutendewa sawa na kama ni kanuni zilipaswa kuwa sawa kwa wote lakini hali haikuwa hivyo. Makosa yale yale waliyohukumiwa wapinzani yamefanywa na wabunge wa CCM na hawakuchukuliwa hatua yoyote. Hali ya manyanyaso imekwenda na wapinzani wamekuwa wakipiga kelele na hata kutahadharisha kuwa HAKUNA ATAKAYEKUWA SALAMA mpaka sasa imefika mahala Tundu Lissu huyu huyu kwa mfano alie mkosoaji mkubwa wa serikali kupigwa risasi eti ndio huruma inakuja na tayari kukiwa na mpasuko wa kiitikadi katika nchi.

Dhana hii ya kujikosha inaonesha CCM kuwa wanafanya unafiki wa wazi baada ya kuona malalamiko kupitia taasisi za kiraia na kisheria zinalaani tukio la Lissu na wao kuamuwa kufanya unafiki. Tumeshangazwa na CCM eti kulaani leo na hata kutoa matamko ya kutaka wahalifu washikwe .

2. Dhana ya uwoga na kumsaliti mwenyekiti wao
Dhana hii nayo inaonesha wana CCM wengi ni waoga na pengine hawaridhiki na kile kinachoendelea katika nchi lakini hawana uwezo wa kukabiliana na mwenyekiti wao.
Rais JPM akiwa mwenyekiti wa CCM alishatoa msimamo wa kutoshirikiana na wapinzani na kuwaita watakaofanya hivyo kuwa WASALITI. Hili lilikuja wakati wabunge wa CCM walipokwenda kumtembelea Mh Lema Gerezani waliitwa wasaliti. Sasa leo CCm na wanachama wake wakiwemo UVCCM, Katibu wa Uenezi na hata wanachama mmoja mmoja wamepatwa na nini kutoa kauli zinazoonesha kuguswa na wapinzani (Lissu) wakati walishaambiwa ni usaliti ? Hapa ni dhahiri kuna uoga ulioambatana na unafiki. Itakuwa wamemsaliti mwenyekiti wao.


Mimi nauliza tu nini kimewapata wana CCM hadi kuwa na huruma na wapinzani leo ?


Kishada.
Mkuu wana CCM sio mawe!
 
Back
Top Bottom