Hongera ccm kwa kuigeuza Tanzania nchi ya omba omba | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hongera ccm kwa kuigeuza Tanzania nchi ya omba omba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtoboasiri, Jul 13, 2011.

  1. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 0
    Japo Mimi si mkubwa sana kiumri lakini nakumbuka hadi miaka ya 80 hali ya kuomba omba haikuwa kama iliyopo leo hii. Uongozi wa awamu ya kwanza ulihimiza kujitegemea na kupinga ubinafsi.

    Baadae neno "wafadhili' likashika kasi. Kujitegemea ikawa ni ujinga. Wasomi wetu nao wakawa hodari wa kujifunza na kufanya "fund raising" hata ikawa ni kozi nzima vyuoni (vinavyotambuliwa na vya uchochoroni).

    Ikahamia kwa watu wa kawaida. Unakuta mtu mtu amepinda kidole kimoja basi kimekuwa kilema cha kumfanya omba omba. Unamkuta mtu barabarani na kikopo chake anaimba "mchango wa msikiti, mchango wa msikiti" n.k, n.k. Michango ya harusi kwa kadi nayo ikawa kama ibada (ndoa zimekuwapo tangu enzi na enzi na haikuhitajika michango)!

    Sasa hivi kila shillingi mia tunayotumia (posho zikiwemo) zaidi ya 40 inatokana na wafadhili. Yaani tunaomba ili tulipe watu posho (kumbuka kiranja wa nchi keshatwambia kuwa asiposafiri kwenda kuomba tutakufa njaa)!

    Sasa tumeletewa sera mpya na magamba: ya kugawa ardhi yetu (wanatuambia wanaikodisha) ili "wawekezaji" walime ili uwezo wao wa kutupa msaada use mkubwa zaidi!

    Hongereni magamba, kwa hilo mmefanikiwa.
     
  2. k

    kiloni JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 576
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ukicheka na kima utaambulia mabua!!!!!!!!! Haya weye
     
  3. F

    FUSO JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 10,461
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    Mkuu, Mji wako ukiwa na njaa usikae ndani kimya, toka nje nenda kwa wenzako waeleze shida yako wanaweza kukusaidia. thats why mkuu wa kaya kiguu na njia kutafuta misaada.

    ukisaidiwa na jirani yako unga na maharage kuna makosa gani hapo? same applies at country level.
     
  4. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 783
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Lakini kusaidia ni mara moja tu siyo kila siku... Siku wakitaka uwalipe na huna cha kuwalipa utatoa ****
     
  5. Ba Martha

    Ba Martha JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 338
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Utegemezi ni sumu..unakuwa huna uhuru..i hate utegemezi
     
  6. F

    FUSO JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 10,461
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    kaka hayo maoni si yangu ila ni sera ya CCM ya maendeleo, nilitaka tu kuiweka katika lugha rahisi. ngoja tumtafute katibu wao mwenezi atufafanulie.
     
  7. WISDOM SEEDS

    WISDOM SEEDS JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 783
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Samahani kwa kunielewa vibaya mkuu nilikuwa sikujibu wewe bali huyo anayeombaomba kila siku...
     
  8. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,578
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Kwahili naona bora Magamba kwani wanaomba omba wakiwa madarakani, sasa vipi Chadema ambayo imeanza kuomba omba nje hali ya kuwa haijaingia madarakani? Ni aibu kubwa kwani watakuwa wamesha anza kutoa ahadi kwa hao wanaoenda kuwaomba omba hali ya kuwa hata nchi hawajakabidhiwa. nakuomba uwashangae hao kwa nguvu zote
     
  9. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 0
    Wewe ni lazima utakuwa omba omba wa ukweli! Yaani unaona bora kuwa na omba omba alie na uwezo wa kujitegemea! Wewe hata mkeo utamtoa kwa yeyote atakaekupa kipande cha mkate
     
  10. f

    fazili JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    mabadiliko ni lazima na tena mapema kabla hatujapoteza muda zaidi
     
Loading...