Hoja ya Udikiteta wa Magufuli: Tundu Lissu isn't Right. Haupingwi kwa kupaza sauti kupiga tu Kelele! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hoja ya Udikiteta wa Magufuli: Tundu Lissu isn't Right. Haupingwi kwa kupaza sauti kupiga tu Kelele!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Jul 17, 2017.

  1. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2017
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,320
    Likes Received: 13,723
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Declaration of Interest, mimi Paskali, sio mwanachama, mshabiki au mfuasi wa chama chochote cha siasa, bali hoja zangu zote hutanguliza mbele maslahi ya taifa kwa kuzitoa truthfully, with objectivity, impartiality na balance. Kwa vile watu humu wana vyama vyao na viongozi wao ambao wengine wana waabudia, hivyo nakijua fika kinachomfika mtu atakayepandisha hoja, kuwapinga waabudiwa wao!. Wajemini haya ni maoni na mtazamo wangu tuu and not necessarily I must be right, hivyo Mhe. Tundu Lissu might be right and I might be wrong!.

    Naomba nianze kwa kumpongeza Mhe. Tundu Lisu Kwa kutokuwa muoga kuizungumzia dhana ya udikiteta Tanzania bila uoga, japo the way anavyoielezea anazungumza kwa style ile ile ya uropokaji, the Magufuli style, hivyo kuonekana kama insane fulani, lakini ujumbe umefika.


    Ukweli Mchungu wa 2020.
    Hakuna kitu kigumu kukizungumza humu jf kama ukweli mchungu!, wengi wetu humu wataanza kuizungumzia 2020 on 2019, by that time it will be too little too late!, sisi waona mbali, tunaizungumzia 2020 sasa, ili kutoa muda wa gestation period ya kujipanga and to do something worthwhile before its too late.
    CHADEMA Hamkujipanga, hamjajipanga, hamjipangi na hamtajipanga ...
    Je, CHADEMA inaweza kushinda 2020? Is it serious, credible ...
    CHADEMA Chama cha Ajabu Sana!.Kwenda Mahakamani Kwa Non Issue ...


    Kwa siasa hizi Chadema inazokwenda nazo, kwenye mazingira ya udikiteta huu uliopo, kama hawatabadilika, I'm very sorry to say....
    Kwa Kasi hii ya Magufuli, kuna haja Kufanya Uchaguzi wa Rais 2020 ...

    Je, Kasi ya Magufuli itaua Upinzani Uchwara na Kuimarisha Upinzani ...

    In 2015 Election, Tanzania had A Choice To Choose From. Jee Kwa ...


    Paskali
    Rejea Kuhusu Udikiteta.
    Rais Magufuli, Waliomchagua Wanajuta!, Wasiomchagua Wanamshangilia ...

    Kama sio udikteta, Mhe. Rais futilia mbali utawala wa sheria ...

    Utumbuaji Majipu wa Rais Magufuli: Is It A Right Thing, At The ...

    Je, Hizi Terorizing za Ziara za Kushtukiza, Hakutajenga Nidhamu ya ...

    Rais hana mamlaka ya kupunguza mshahara wa mtumishi yeyote | Page ...

    Nimetishwa, Kushitushwa na Kuogopeshwa na Kauli Hii ya Rais ..

    Hili la Polisi kuruhusiwa 'kuwanyanganya' silaha majambazi na ...

    Rejea Kumhusu Tundu Lisu
    Vurugu za Bungeni: Mhe.Tundu Lissu, Anastahili Adhabu Kali?!. Ni ...
    Mhe. Tundu Lissu, Please Acha Kumsulubu Spika Wetu!, Unammaliza ...
    Usiyoyajua Kuhusu Nyerere: Shuleni Alikuwa Toto Tundu!, Almanusura ...
    Kazi nzuri Tundu Lissu Antipas! | Page 10 | JamiiForums | The Home ...
    Swali la Kizushi: Kwa Nini Job Ndugai Anamuogopa Tundu Antipasi ...
    Opinion: Kung'atuka Kwa Zitto, CHADEMA, Msishangilie, Mkajisahau ...
     
  2. B

    Babati JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 24,523
    Likes Received: 17,230
    Trophy Points: 280
    Paschal upo sahihi tukiacha ushabiki japo kuna sehemu umechemka lakini umejitahidi.
     
  3. M

    MTK JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2017
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 6,868
    Likes Received: 2,754
    Trophy Points: 280

    Pole Paskali more often than not unawaya waya tu, kama mtu usiyejua unachokitaka ama unachokisimamia, poor you! You are no credible analyst, rather simply a world class opportunist kama mtu fulani kafiwa na mwenza hapa Uhengani! Bs
     
  4. s

    singojr JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2017
    Joined: Oct 28, 2014
    Messages: 1,724
    Likes Received: 1,582
    Trophy Points: 280
    Sadam yule wa kuwait walimtoa kwa njia hizo ulizotaja?Ghadafi, Idd amin na Hosni Mubarak
     
  5. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2017
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 5,459
    Likes Received: 5,274
    Trophy Points: 280
    Ndugu yangu Mayalla, Prelogative Orders hazitafutwi au kuombwa mahakamani kama maombi mengine yanavyoombwa. Prelogative orders hazitolewi kwa sababu tu nchi inaendeshwa kidikteta. Nchi inaweza kuendeshwa kidikteta lakini kukawa hakuna misingi ya kudai Prelogative orders. Orders hizi zina misingi yake na miiko yake ya kipekee kabisa iliyopo kisheria, na wala haziwezi kutolewa katika misingi ya kisiasa.
     
  6. Musoma Yetu

    Musoma Yetu JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2017
    Joined: Mar 11, 2016
    Messages: 1,881
    Likes Received: 1,440
    Trophy Points: 280
    Huyu ni mnafiki wa siku nyingi sana!!! Mwanzoni alisifia sana serikali, akawa anatafuta tonge! Alipoona hakuna dalili za tonge( yaani kupewa ka cheo kokote ndani ya serikali), akaanza kuchafua hali ya hewa! So, huyu jamaa ni ndumila kuwili design Fulani..!!! Huyu huku kwetu musoma simtofautishi na kitu kinaitwa "msimbe" yaani mwanamke unaeweza kumchukua ilimradi uwe na pesa..!!!
     
  7. INGENJA

    INGENJA JF-Expert Member

    #7
    Jul 17, 2017
    Joined: Sep 11, 2012
    Messages: 4,607
    Likes Received: 3,146
    Trophy Points: 280
    Paskali my brother nakuunga mkono kwa ulicho kisema japo sio mbobezi wa sheria je pale unapoona mahakama hazitendi haki(kuna mifano kadha wa kadha wa mahakama kuingiliwa na kupewa order na mamlaka au taasisi ya uraisi kwa baadhi ya kesi za kisiasa)je huoni huu uropokaji wa Tundu Lissu unakwenda much wider kushinda hizo charges kama sio tafsiri za kisheria unazo shauri zifuatwe?
     
  8. mirisho pm

    mirisho pm JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2017
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 2,389
    Likes Received: 3,003
    Trophy Points: 280
    ....Staha ipi mkuu..... zaidi ya kuita Jembe ni Jembe?
     
  9. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2017
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 18,726
    Likes Received: 6,675
    Trophy Points: 280
    Hivi paskali mzee wa kungata n'a kupuliza unataka kusema wewe ni zaidi ya Lissu?

    Ova
     
  10. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2017
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 6,032
    Likes Received: 5,714
    Trophy Points: 280
    Mayala kwa kisukuma maana yake njaa!

    Kabla ya kutoa opinion ni bora ukawa unajiumiza kidogo kufanya utafiti na kujua nature ya suala ndugu Mayala,Ukiudisect ushauri wako, utaona kwamba ushauri wako ni one dimensional kwa issue complex ambazo kiuchache dimensions zake ni Legal-Social-Political!

    Sasa, huwezi kuja na jibu jepesi kama hilo ulilolisema ndugu Mayala katika issue yenye dimensions nyingi!

    Halafu unatumia Logical Fallacy ya Ad-hominem attack kwenye hoja yako ( yaani unashambulia personality ya mtu), kwa mfano maneno kama vile " anaropoka" hayaifanyi hoja yako iwe na nguvu!

    Je wewe ndugu Mayala umeshafungua kesi mahali popote?, au unamsubiri Lissu afungue ili uje tena hapa uanzishe thread akishindwa mahakamani?.

    Ndugu Mayala if you think you are right then lead the way!!
     
  11. B

    BEHOLD JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2017
    Joined: Nov 17, 2013
    Messages: 1,955
    Likes Received: 1,945
    Trophy Points: 280
    Hivi Pascal unajua maana ya utawala wa kidkteta lakini?!! Hizo @mandamus na @Cetiorari na nyinginezo zipeleke nyumbani kwako!
     
  12. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2017
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,914
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Pascal you can not eat the cake and still have it...
     
  13. c

    chinembe JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2017
    Joined: May 16, 2015
    Messages: 3,581
    Likes Received: 2,867
    Trophy Points: 280
    Kwa sasa mahakama kuu ya Tanzania sio Taasisi huru,majaji wanaingiliwa kwenye shughuli zao mpaka wanaamua kujiuzuru,

    Na kama mahakama inaingiliwa kwenye kutenda haki,haki zetu tuzitafutie wapi?je kuna haja ya kupeleka kesi mahakamani katika hali hii au tuangalie namna nyingine? Kama unazizuia mahakama zisitupe haki,na sisi kama nchi tunataka haki na tumekubaliana kikatiba tutaipata mahakamani,na wewe umezizuia mahakama zisitoe haki,nchi nzima ikiamua kutafuta mbadala wa mahakama nchi hii itakalika?

    Wabunge bungeni mnawafukuza na kuwatisha,mnataka taifa lisemee wapi? Bunge ni mahala pa mijadala ya taifa,wakianza kujadili mnawafukuza na kuwatisha

    Serikali nayo ikisikia watu wanatumia Uhuru wao kujadili,wanatuma polisi kuwakamata

    Kuna kihadithi fulani kinasema kwamba hata umuwekeee vifaranga mia,ukimuachia tu,mwewe atapaa na kuondoka,Uhuru ni kitu cha asili cha binadamu,

    Mkoloni na mabomu yote na mabunduki,hakufanikiwa kumnyamazisha Nyerere,kenyata,Mandela,Mugabe,

    Leo karne ya 21 unawaza kuzuia watu wasiongee?

    Wapinzani waliongea tena kwa ruksa na kukingiwa kifua na Nyerere baada ya tume ya Nyalali,

    Leo wewe ni nani wa kumshinda Nyerere busara? Wewe unaweza kumshinda baba wa taifa kwa maono? Ccm walikataa vyama vingi,Nyerere akawaambia acheni ujinga,na wakati Mkapa anaomba urais,nyerere hakuzuia wapinzani wasipige kampeni,alisema muacheni Lyatonga mashabiki wake wamsukume gari lake,mrema yuko mwanza kwenye kampeni ,nyerere yuko mbeya,hakuamuru lyatonga akamatwe

    Mtoto wa Nyerere alikuwa NCCR,Nyerere wala hakuumia kichwa... Leo hii unataka kufukia jalalani busara za Nyerere? Kwa ugwiji upi wa kisiasa ulio nao?

    Mwinyi alitaka kuleta Tanganyika,Nyerere akamwambia ilani tuliyokupa haina hiyo hoja,umeitolea wapi? Leo ilani INA hoja ya mimba za wasichana,unaikataa,kwa hiyo kwenye kampeni mlikuwa mnawadanganya watu? Ccm itwambie kwamba ilani yao iko kichwani kwako au wana kitabu maalum cha ilani kinachoongoza mambo mbalimbali ikiwemo Uhuru wa mahakama
     
  14. g

    gost JF-Expert Member

    #14
    Jul 17, 2017
    Joined: Dec 31, 2012
    Messages: 203
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 45
    Pascal mayalla na mwenzako okoth mmesha maliza mipango yenu na makonda
     
  15. mrangi

    mrangi JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2017
    Joined: Feb 19, 2014
    Messages: 18,726
    Likes Received: 6,675
    Trophy Points: 280
    Usimpe dhamana paskali maana haeleweki?

    Ova
     
  16. A

    Al-Watan JF-Expert Member

    #16
    Jul 18, 2017
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 6,675
    Likes Received: 7,648
    Trophy Points: 280
    Natumaini utakuwa umepiga kura na kuwaonyesha wengine wapige.Kama hujapiga tafadhali piga kura.
     
  17. Nicholaus Kilunga

    Nicholaus Kilunga JF-Expert Member

    #17
    Jul 18, 2017
    Joined: Feb 15, 2014
    Messages: 1,169
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Jul 18, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 64,336
    Likes Received: 62,962
    Trophy Points: 280
    Ahsante sana Mkuu kwa kuweza kuona unafiki na undumilakuwili wa huyu mkolomije.

     
  19. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #19
    Jul 18, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 64,336
    Likes Received: 62,962
    Trophy Points: 280
    Exactly!

     
  20. py thon

    py thon JF-Expert Member

    #20
    Jul 18, 2017
    Joined: Sep 11, 2016
    Messages: 1,961
    Likes Received: 3,191
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
Loading...