Hivi kweli Watanzania tupo milioni 60?

Hivi kweli Watanzania tupo milioni 60?

Uko sawa Mkuu lakini sidhani sensa yetu huwa inafanywa kwa umakini mkubwa. Hivyo wanaohusika kuhesabu Watanzania baadhi huwa wanalipua tu na kuweka namba FEKI bila kuingia nyumba kwa nyumba au ofisi kwa ofisi matokeo yake tunapata namba ambazo haziko accurate. Pia niliwahi kusikia malalamiko ya wanaohusika kufanya sensa kwamba ni kazi ngumu, na muda ni mfupi na pesa wanayolipwa ni kiduchu Serikali inawalalia hivyo baadhi WANALIPUA TU.
Sisi kiongozi wetu wa dini alisema tusihesabiwe, tukaandika mlangoni, SISI HATUHESABIWI, NYIE WACHAWI MNATAKA KUTULA NYAMA
 
Nakumbuka kulikuwa na malalamiko mengi sana ya Watanzania kila Mkoa wakidai kwamba hawakuwaona hao watu wa sensa majumbani kwao maofisini kwao hivyo hawakuhesabiwa.

Wahusika katika sensa ile malalamiko yao mengine ni kwamba walikuwa wachache na hakukuwa na usafiri wa uhakika hivyo zoezi la kwenda nyumba kwa nyumba liliwachosha sana.

Kwa hii Serikali iliyokosa umakini katika kupanga mambo muhimu ya Kitaifa najua zoezi hilo mwakani litagubikwa na madudu mengi na Watanzania wengi sana hawatahesabiwa mwisho wa siku tutapata idadi ya Watanzania ambayo haitakuwa sahihi.
Sisi kiongozi wetu wa dini alisema tusihesabiwe, tukaandika mlangoni, SISI HATUHESABIWI, NYIE WACHAWI MNATAKA KUTULA NYAMA
 
Hii idadi ya milioni 60 imetoka wapi?

Kuna sensa iliyofanyika na kuonyesha tupo kiasi hicho na ambayo labda mimi ilinipita?
Wanafanya makadiliio toka 2012 hadi leo huenda idadi hyo imefika make walikuwa million 55 kujumlisha
 
Nakumbuka kulikuwa na malalamiko mengi sana ya Watanzania kila Mkoa wakidai kwamba hawakuwaona hao watu wa sensa majumbani kwao maofisini kwao hivyo hawakuhesabiwa. Wahusika katika sensa ile malalamiko yao mengine ni kwamba walikuwa wachache na hakukuwa na usafiri wa uhakika hivyo zoezi la kwenda nyumba kwa nyumba liliwachosha sana. Kwa hii Serikali iliyokosa umakini katika kupanga mambo muhimu ya Kitaifa najua zoezi hilo mwakani litagubikwa na madudu mengi na Watanzania wengi sana hawatahesabiwa mwisho wa siku tutapata idadi ya Watanzania ambayo haitakuwa sahihi.
Mipango ya serikali ni vululu vululu, utadhani wamekurupuka. Miaka 10 inatosha sana kwa maandalizi .
Inatosha kufanya logistics za kuwezesha zoezi kwenda kwa haraka na kwa ufanisi, lakini wao Sasa......... Hadi aibu
 
  • Nzuri
Reactions: BAK
Sensa ya mwisho mwaka 2012 tulikuwa million 44 na something.zanzibar ikiwemo.

Makisio ya idadi ya watu tanzania wanasema ni kati ya 55-60 milion.

I bet tutakuwa milion 57.ifikapo 2022
 
Yaani nchi ilipofikia, ili kujaribukupunguza gharama zinazoendelea kubebeshwa wananchi bila tija, na ulaji wa pesa za hizo sijui sensa, afadhali wataalamu wa 'extrapolate'population number kufikia 2022 , na sie tuendelee kupambana na umaskini wetu mbele kwa mbele....
Nakumbuka kulikuwa na malalamiko mengi sana ya Watanzania kila Mkoa wakidai kwamba hawakuwaona hao watu wa sensa majumbani kwao maofisini kwao hivyo hawakuhesabiwa. Wahusika katika sensa ile malalamiko yao mengine ni kwamba walikuwa wachache na hakukuwa na usafiri wa uhakika hivyo zoezi la kwenda nyumba kwa nyumba liliwachosha sana. Kwa hii Serikali iliyokosa umakini katika kupanga mambo muhimu ya Kitaifa najua zoezi hilo mwakani litagubikwa na madudu mengi na Watanzania wengi sana hawatahesabiwa mwisho wa siku tutapata idadi ya Watanzania ambayo haitakuwa sahihi.
 
  • Nzuri
Reactions: BAK
Hii idadi ya milioni 60 imetoka wapi?

Kuna sensa iliyofanyika na kuonyesha tupo kiasi hicho na ambayo labda mimi ilinipita?
Dah! Wakati mwingine JF Moderators wawe wanatulazimisha tuwe tunaweka IDs na CVs zetu za ukweli humu. Yaani Nyani Ngabu ndio wa kuuliza hivi kweli!?
 
ni mahesabu wanachukua idadi ya wanaozaliwa na wanaokufa halafu wanapaata idadi maraa nyingi haiwi sahihi ila inakaribiana na takwimu
 
Hii idadi ya milioni 60 imetoka wapi?

Kuna sensa iliyofanyika na kuonyesha tupo kiasi hicho na ambayo labda mimi ilinipita?
Say 2012 tupo 55 million

Unaangalia tu population growth rate ya kila mwaka inayotokana na takwimu za wanaozaliwa - Wanaokufa + Net Immigrants by mwisho wa mwaka.

Sasa TZ mfano kama kila mwaka ni 3% ina maana kuna watanzania wanaongezeka 1.6 M. Ina maana hyo 55 ya 2012 jumlisha 1.6M kila mwaka ndio utapata hyo 60 Million plus.
 
Kwa Tanzania ni rahisi kupata approximate figure kama ukitumia kuanzia vijiji na mitaa.
Hii yaweza kutoa usahihi zaidi na hata kuhakiki kuliko sensa ya siku moja.
Tanzania ina mtandao wa serikali mpaka chini.
 
Hii idadi ya milioni 60 imetoka wapi?

Kuna sensa iliyofanyika na kuonyesha tupo kiasi hicho na ambayo labda mimi ilinipita?
We jamaa akili yako ni ya kutilia shaka Sana.

Hizo takwimu zinaendana na projection za fertility rate na growth rate zilizopatikana kwenye sensa ya 2012.

Wewe ulitaka tuwe wangapi? Next year kuna sensa utapata majibu kamili.
 
Back
Top Bottom