Hivi Kuna uhalali kisheria kuiapisha serikali iliyopigiwa kura na < 50% of voters


PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2008
Messages
256
Likes
9
Points
35
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined May 15, 2008
256 9 35
Sina Hakika kama nafahama sheria vizuri kuhusu jambo hili. kutokana na maelezo ya NEC wapiga kura wote waliopiga kura ni chini ya asilimia hamsini ya waliojiandikisha.

najiuliza kuhusu validity ya serikali kuapishwa wakati kwa maoni yangu haiwakilisha matakwa ya watanania. nafahamu statistics vizuri sana hasa on sampling techniques na methodologies.

Je kama thinkers hatuoni kama kulikuwa na umuhimu wa kurudia zoezi la upigaji kura?
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Sina Hakika kama nafahama sheria vizuri kuhusu jambo hili. kutokana na maelezo ya NEC wapiga kura wote waliopiga kura ni chini ya asilimia hamsini ya waliojiandikisha.

najiuliza kuhusu validity ya serikali kuapishwa wakati kwa maoni yangu haiwakilisha matakwa ya watanania. nafahamu statistics vizuri sana hasa on sampling techniques na methodologies.

Je kama thinkers hatuoni kama kulikuwa na umuhimu wa kurudia zoezi la upigaji kura?
Badilisha kwanza Katiba, hilo jambo la less than 50% hailijui mkuu. Yenyewe inasema mwenye wingi wa kura mkuu.
 
N

nvbongo

New Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
3
Likes
0
Points
0
N

nvbongo

New Member
Joined Sep 28, 2010
3 0 0
well if JK kachaguliwa na less than 50%...koz of wale ambao hawajapiga kura....Then Mkuu Slaa na yeye atakuwa na less than 15%....duuh noma basi.....
 
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2008
Messages
256
Likes
9
Points
35
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined May 15, 2008
256 9 35
poor me !! poor Tanzania
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Tatizo ni katiba iliyopo mkuu. Maana inaelezea idadi ya kura zilizopigwa, haielezei idadi ya walioandikisha kupiga kura.

Hivyo naungana na GeniusBrain kuwa inatakiwa ibadilishwe katiba ya Tanzania, na iwe na amri ya kila aliyetimiza umri wa kupiga kura kujiandikisha kwa lazima, na kupiga kura kwa lazima, kama wenzetu Rwanda walivyofanya. Kama mtu hakupiga kura kwa sababu zisizo za msingi anachukuliwa hatua kali za kisheria. Nasema hivyo kwa sababu kuna jamii ya watu ambao hawataki kushiriki kupiga kura, wao wanataka tu kuchaguliwa viongozi na wengine, jambo ambalo sio nzuri kidemokrasia.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
Tatizo ni katiba iliyopo mkuu. Maana inaelezea idadi ya kura zilizopigwa, haielezei idadi ya walioandikisha kupiga kura.

Hivyo naungana na GeniusBrain kuwa inatakiwa ibadilishwe katiba ya Tanzania, na iwe na amri ya kila aliyetimiza umri wa kupiga kura kujiandikisha kwa lazima, na kupiga kura kwa lazima, kama wenzetu Rwanda walivyofanya. Kama mtu hakupiga kura kwa sababu zisizo za msingi anachukuliwa hatua kali za kisheria. Nasema hivyo kwa sababu kuna jamii ya watu ambao hawataki kushiriki kupiga kura, wao wanataka tu kuchaguliwa viongozi na wengine, jambo ambalo sio nzuri kidemokrasia.
Kumbe Mungi wakati mwingine una akili eeeeeeh m keep it up !
 

Forum statistics

Threads 1,235,381
Members 474,523
Posts 29,220,560