Hivi hamad rashid anamwakilisha nani bungeni ?

Hivi hamad rashid anamwakilisha nani bungeni ?

K

Kwa mujibu wa Katiba ya Tz ya 1977 MBUNGE ANAWAKILISHA CHAMA CHAKE NA WALA SIO WAPIGA KURA WAKE.

Hebu jiulize je Mh Zitto Kabwe alikataliwa na wapiga kura wake au chama chake?

Ni kweli kabisa,maana tulipotaka kama WANANCHI tuanze kumuwajibisha na kumpa maximum years ya huyu MBUNGE kukaa kwenye ile nyumba pale Dodomya ikashindikana ,CCM ikatengeneza ya kwao sababu wanajua wao wanauwezo wa kufanya ujinga wowote na Wadanganyika wasifurukute.

Kwa uhakika huyu anaiwakilisha serikali...........
 
kuitaja tu katiba ya JMT ya mwaka 1977 hakufanyi hoja yako kubadili ukweli wa mambo, na kama katiba inasema hivyo hebu taja hiyo ibara inayosema hivyo.

Patriotic,

Kumbuka kuwa Tz ni nchi inayoendeshwa kwa kufuata rule of Law.

Suala hili wala haihitaji mtu kujua ni kifungu gani ccha sharia ya Tz ya mwaka 1977 bali mifano hai tu inatosha kukufanya ukubali kwa hili. Nitakupa mifano mitatu


1. Mansour Himid Mwakilishi wa jimbo la Chukwani Znz mwaka jana 2014 alitimuliwa CCM na akavuliwa uwakilishi moja kwa moja .


2. Zitto Kabwe alitimuliwa mwaka 2014 na chama chake CHADEMA akakimbilia mahakamani kuweka zuio na ilipofanyika Kesi ameshindwa Zitt na sasa ameondolewa sio tena mbunge.

3. Mfano mwingine huu ni wa zamani kidogo wa Augustino Mrema alipokuwa mbunge wa Vunjo kupitia CCM. Alikorofishana na Chama chake CCM na kufukuzwa uanachama wa CCM na hapo hapo akapoteza swifa za kuwa Mbunge.

Kwa mifano hiyo iliyo hai kabisa inajipambanua kuwa kwa SHARIA ZA TZ HUWEZI KUWA MBUNGE BILA KUWA MWANACHAMA WA CHAMA CHA SIASA KILICHOSAJILIWA.

Kwa mantiki hiyo chama cha siasa kikikufukuza uanachama baunapoteza swifa za kuwa mbunge.


Kwa msingi huo Katika ya sasa ya Tz ya mwaka 1977 imeweka wazi kuwa MBUNGE ANATETEA CHAMA CHAKE NA SIO WANANCHI WALIOMCHAGUA.

nA MWISHO NAOMBA NIKULIZE SUALA KIDOGO. Je una mfano wowote wa mbunge aliyekataliwa na wanajimbo wake waliomchagua kisha akapoteza swifa za kuwa mbunge wakti chama chake kipo pamoja naye?
Naomba jibu lako hapo.



Kifungu cha Sharia hiyokimeelezwa vizuri sana katika katiba ya Tz ya mwaka 1977 katika kipengele cha SWIFA ZA MTU KUWA MBUNGE Sheria 1984 no 15, ibara 13 na sharia ya 1992 no 4 ibara ya 19 na sharia ya 2000 no 3 ibara ya 12.

Nakuwekea hapa kwa faida ya wote.

67.-(1) Bila ya kuathiri masharti yaliyomo katika ibara hii, mtu
yeyote atakuwa na sifa za kustahili kuchaguliwa au kuteuliwa
kuwa Mbunge endapo-
(a) ni raia wa Jamhuri ya Muungano aliyetimiza umri wa
miaka ishirini na moja, na ambaye anajua kusoma na
kuandika katika Kiswahili au Kiingereza;
(b) ni mwanachama na ni mgombea aliyependekezwa na
chama cha siasa;

(c) katika kipindi cha miaka mitano kabla ya tarehe ya
Uchaguzi hakuwahi kutiwa hatiani katika mahakama
yoyote kwa kosa lolote la kukwepa kulipa kodi yoyote
ya Serikali.




 
Back
Top Bottom