Hii serikali ya kikwete vipi?


G

GINHU

Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
68
Likes
0
Points
0
G

GINHU

Member
Joined Feb 7, 2011
68 0 0
Jana nilisikitishwa na kauli ya Naibu katibu mkuu wa Wizara ya nishati na madini alipokuwa akihojiwa na waandishi wa habari ktk kongamano la wadau wa Umeme.


  • Mwandishi alimuuliza hivi: Mh. Naibu katibu, ni madhara gani ambayo wananchi wameyapata tokea matatizo ya mgao wa umeme yaanze hapa nchini?
  • Naibu katibu mkuu: Sijapata malalamiko yoyote kutoka kwa wananchi kuhusu madhara waliyoyapata kutokana na matatizo ya umeme. Na ujue ndg mwandishi nchi zetu za dunia ya tatu haziwezi kumaliza matati yote.

Ndg zangu hayo ndo yalikuwa majibu ya mdosi huyu. eti hajui madhara tunayoyapata na hajapokea malalamiko ya wananchi. kweli kazi ipo kwa serikali hii.

Nawasilisha wadau.
 
M

Maengo

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
280
Likes
1
Points
0
M

Maengo

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
280 1 0
Hajui faida za umeme ndio maana! Angejua faida za umeme basi jibu lingekuwa ni rahis, angezigeuza tu yaan zikawa kinyume chake! Hivi huyo mtu kama hajui madhara wanayoyapata wananchi anawezaje kulisimamia kidete hili suala kwa maana ya kuondoa huu mgawo? Anasubiri tu mwisho wa mwezi aende kuchungulia kwenye ATM!
 
MANI

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
6,844
Likes
2,765
Points
280
MANI

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
6,844 2,765 280
Hao ndio viongozi na mawaziri wetu !
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Huyu bwana ni KAIMU Katibu Mkuu sio NAIBU. Hajui lolote kuhusu siasa za umeme nchi hii. Jamaa alikuwa hazina kwa masuala ya bajeti.
 
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
4,893
Likes
39
Points
0
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
4,893 39 0
serikali ya kukusanya kodi na kuziiba haiwezi kujua faida na hasara za umeme.
wakipewa suti pea tano wanakupa mpaka mahakama.
 
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined
Sep 27, 2007
Messages
4,076
Likes
14
Points
135
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined Sep 27, 2007
4,076 14 135
Yaani anasubiri mpaka wananchi wamlalamikie ndio ajue mgawo wa umeme una madhara kwao! Shame on him!
 
N

ngwendu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2010
Messages
1,965
Likes
6
Points
0
N

ngwendu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2010
1,965 6 0
hawa ndo wale wanaojiita wamesoma nchi hii. mawazo yao ni kama makalio. 50yrs ya uhuru. Inaudhi sana.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Mkuu wa kaya alishasema kuw hajui chanzo cha umasikini wetu. Kwa mantiki hiyo ni vigumu tatizo la umeme kwisha.
 
kaburungu

kaburungu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
1,839
Likes
2,778
Points
280
kaburungu

kaburungu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
1,839 2,778 280
Kuna msemo usemao aloshiba hamjali mwenye njaa! Vivyo hivo ifahamike kuwa madaraka hupofusha na pia hulevya.
Hivi ni nani anaepaswa kujua kero za wananchi wake, ni wajibu wa baba ndani ya familia kuhakikisha kuwa anahudumia familia yake ipasavyo na si kusubiri eti apelekewe malalamiko. Viongozi wetu wengi wao wa madaraka yamewalevya kwa kiwango cha kutotambua madhara wayapatayo wananchi..

Hivi ni kiongozi gani Tanzania hii asiejua madhara ya mgao wa umeme, mfano kushuka kwa uchumi kupanda kwa gharama za maisha, ukosefu wa ajira nk.. Labda kama kiongozi huyo ameamua kuziba masikio.

Nawomba kuwasilisha!
 
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
694
Likes
0
Points
0
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
694 0 0
Hii ndiyo maana mgawo hataisha. Sasa kama kiongozi wa ngazi ya juu katika wizara hajui madhara ya mgawo tutegemee nini?
 
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,821
Likes
396
Points
180
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,821 396 180
Huyu bwana ni KAIMU Katibu Mkuu sio NAIBU. Hajui lolote kuhusu siasa za umeme nchi hii. Jamaa alikuwa hazina kwa masuala ya bajeti.
Mh WildCard yeye kutoka hazina hakujustify kutoa majibu kama mwendawazimu. Hakuna sababu yeyote inayoweza kutolewa ikakidhi haja kuonesha kwamba alichojibu ni sahihi. Hakuna mtanzania mwenye akili timamu asiyejua madhara ya mgao wa umeme.
 
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined
Sep 5, 2011
Messages
156
Likes
0
Points
0
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined Sep 5, 2011
156 0 0
Mh WildCard yeye kutoka hazina hakujustify kutoa majibu kama mwendawazimu. Hakuna sababu yeyote inayoweza kutolewa ikakidhi haja kuonesha kwamba alichojibu ni sahihi. Hakuna mtanzania mwenye akili timamu asiyejua madhara ya mgao wa umeme.
Huyo mh. amesema hajui madhara kwa sababu hajapata malamiko siyo kwa sababu majibu hayatakidhi haja, wewe siyo advocate wake. Na kwa sababu hajui madhara, anaingia katika kundi ulilolitaja hapo kwenye red.

 
Chiwa

Chiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2008
Messages
2,137
Likes
1,488
Points
280
Chiwa

Chiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2008
2,137 1,488 280
wakati mwingine nakosa majibu kwa hasira!
 
twahil

twahil

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
3,635
Likes
2,013
Points
280
Age
32
twahil

twahil

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
3,635 2,013 280
Waandishi wa tz vihiyo kweli.hivi unaweza ukauliza swali la kijinga kama hilo kama kweli ni professional?.mbona yapo maswali mengi ya kuuliza watu hao?.ndio maana jamaa alimjibu kwa dhihaka namna hiyo.hata mkapa anawafaham kuwa ni makanjanja.
 
E

echonza

Senior Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
163
Likes
2
Points
0
E

echonza

Senior Member
Joined Jun 25, 2009
163 2 0
Waandishi wa tz vihiyo kweli.hivi unaweza ukauliza swali la kijinga kama hilo kama kweli ni professional?.mbona yapo maswali mengi ya kuuliza watu hao?.ndio maana jamaa alimjibu kwa dhihaka namna hiyo.hata mkapa anawafaham kuwa ni makanjanja.
Tutajuaje sisi wasomaji/wasikilizaji kwamba, majibu ya naibu Katibu Mkuu huyo yalikuwa ya dhihaka? Binafsi sioni kama swali hilo lina tatizo. Maana ukiangalia, muuliza swali hakika alitaka tu kufahamu kwamba, Serikali pamoja na kusababisha kuwepo kwa janga la mgawo wa umeme, ilikuwa vyema pia kutambua sasa athari za janga hilo kwa umma. Maana kujua athari huleta msukumo wa kutafuta njia za kutatua kwa haraka tatizo husika. Aidha, swali hilo pia kwa upande mwingine linakuwa kama linakumbusha hatari ya nchi kuwa gizani pale ambapo madhara yanapowekwa hadharani. Ni sawa na swali walilowahi ulizwa wakuu wetu wa nchi na mashirika ya habari duniani kama BBC kuhusiana na sababu za nchi yetu kuwa masikini. Hivyo basi, sioni sababu kwa wewe kumponda muuliza swali. Maana ni kweli kwamba, wananchi tunatambua madhara ya mgawo wa umeme, lakini je, Serikali yetu inatambua kwa mapana gani? Hilo ni swali la msingi sana kuulizwa.
 
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,825
Likes
38
Points
145
Lyimo

Lyimo

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,825 38 145
Tutajuaje sisi wasomaji/wasikilizaji kwamba, majibu ya naibu Katibu Mkuu huyo yalikuwa ya dhihaka? Binafsi sioni kama swali hilo lina tatizo. Maana ukiangalia, muuliza swali hakika alitaka tu kufahamu kwamba, Serikali pamoja na kusababisha kuwepo kwa janga la mgawo wa umeme, ilikuwa vyema pia kutambua sasa athari za janga hilo kwa umma. Maana kujua athari huleta msukumo wa kutafuta njia za kutatua kwa haraka tatizo husika. Aidha, swali hilo pia kwa upande mwingine linakuwa kama linakumbusha hatari ya nchi kuwa gizani pale ambapo madhara yanapowekwa hadharani. Ni sawa na swali walilowahi ulizwa wakuu wetu wa nchi na mashirika ya habari duniani kama BBC kuhusiana na sababu za nchi yetu kuwa masikini. Hivyo basi, sioni sababu kwa wewe kumponda muuliza swali. Maana ni kweli kwamba, wananchi tunatambua madhara ya mgawo wa umeme, lakini je, Serikali yetu inatambua kwa mapana gani? Hilo ni swali la msingi sana kuulizwa.
Na pengine serikali ingeenda mbali zaidi kwa kutoa tathmini ya madhara yaliyopatikana. Swali ni la msingi kabisa, naliunga mkono.
 
Mipangomingi

Mipangomingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,715
Likes
984
Points
280
Mipangomingi

Mipangomingi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,715 984 280
Huyu bwana ni KAIMU Katibu Mkuu sio NAIBU. Hajui lolote kuhusu siasa za umeme nchi hii. Jamaa alikuwa hazina kwa masuala ya bajeti.
Mkuu, hata muuza nyanya kule buguruni anajua kila kinachoendelea na madhara yake kuhusu umeme, then asijue huyo aliokuwa hazina akideal na masuala ya bajeti? Hawa jamaa wamelewa na wameshindwa ndo mana wanatoa majibu hayo. Kwa majibu haya it means huyu jamaa ni zuzu kuliko Jairo, hao wadau wa umeme katika hiyo mission hawakulalamika hapo? CTI hawakulalamika kweli juu ya umeme? kuna mtanzania kweli anayejua umeme ambaye halalamiki?
 
Mipangomingi

Mipangomingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,715
Likes
984
Points
280
Mipangomingi

Mipangomingi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,715 984 280
Waandishi wa tz vihiyo kweli.hivi unaweza ukauliza swali la kijinga kama hilo kama kweli ni professional?.mbona yapo maswali mengi ya kuuliza watu hao?.ndio maana jamaa alimjibu kwa dhihaka namna hiyo.hata mkapa anawafaham kuwa ni makanjanja.
Na wee kihiyo kwelikweli kama hujaona hata umuhimu swali hilo
 
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2011
Messages
3,487
Likes
8
Points
135
Duble Chris

Duble Chris

JF-Expert Member
Joined May 28, 2011
3,487 8 135
naona alikuwa sahihi kujibu hivyo kwani;
  • kwake mgao haupo aidha stand by generator lipo lina full petrol 24 hrs
  • mara nyingi hawapo nchini wanakuwa nje ya nchi wakikimbia matatizo ya nchi hii likiwemo la umeme
  • hakuteuliwa kuwatumikia wananchi ila ilikuwa ni fadhira kwa jinsi alivyo participate kipindi cha kampeni
  • auje, asijue hakuna analoweza kulifikria au kulifanya ndiyo maana ameamua kutojishughulisha kupenda kujua watu anao waongoza wameadhilika kwa kiwango gani kutokana na mgawo mgumu huu usioisha
TUSHIRIKIANE KUMUOMBA MUNGU MVUA ZINYESHE HILI TATIZO LITAISHA
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Jana nilisikitishwa na kauli ya Naibu katibu mkuu wa Wizara ya nishati na madini alipokuwa akihojiwa na waandishi wa habari ktk kongamano la wadau wa Umeme.


  • Mwandishi alimuuliza hivi: Mh. Naibu katibu, ni madhara gani ambayo wananchi wameyapata tokea matatizo ya mgao wa umeme yaanze hapa nchini?
  • Naibu katibu mkuu: Sijapata malalamiko yoyote kutoka kwa wananchi kuhusu madhara waliyoyapata kutokana na matatizo ya umeme. Na ujue ndg mwandishi nchi zetu za dunia ya tatu haziwezi kumaliza matati yote.
Ndg zangu hayo ndo yalikuwa majibu ya mdosi huyu. eti hajui madhara tunayoyapata na hajapokea malalamiko ya wananchi. kweli kazi ipo kwa serikali hii.

Nawasilisha wadau.
That was a stupid answer to a stupid question.
 

Forum statistics

Threads 1,235,662
Members 474,678
Posts 29,229,859