Hii ni moja ya taratibu za tra?


TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
1,475
Likes
178
Points
160
TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
1,475 178 160
Habari zenu Wakuu.

Naomba kueleweshwa kama mfanyakazi wa TRA anaruhusiwa kuingia ndani ya duka la mfanyabiashara na kufanya ukaguzi wa mapato mpaka ndani ya droo ya pesa? Hii imemtokea kwa mfanyabiashara mmoja ndani ya jiji la mwanza.
 
utafiti

utafiti

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2013
Messages
12,817
Likes
112
Points
0
utafiti

utafiti

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2013
12,817 112 0
Ndio mkuu, walishakuja kwenye duka langu wakafanya hivyo ila mimi ndio nahesabu wao wanahakikisha...
 
TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
1,475
Likes
178
Points
160
TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
1,475 178 160
Ndio mkuu, walishakuja kwenye duka langu wakafanya hivyo ila mimi ndio nahesabu wao wanahakikisha...
Mkuu, hii wamekuja na mmoja kuvamia meza na kufungua droo huku mwingine akikamata daftari la mauzo na kuanza kulinganisha kati pesa na maandiko.
 
utafiti

utafiti

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2013
Messages
12,817
Likes
112
Points
0
utafiti

utafiti

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2013
12,817 112 0
Wanayohaki yakukagua ila sio kushika hela, wanachofanya wao ni kuangalia tu
 
TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
1,475
Likes
178
Points
160
TaiJike

TaiJike

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
1,475 178 160
Ni kweli kabisa kukagua na kuhakiki ni kazi yao ila hii ya kufungua droo na kuhesabu pesa kwangu imekuwa mpya.

Thank you sana Mkuu kwa mchango wako.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,478
Likes
3,061
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,478 3,061 280
Sheria ya kodi ya mapato (ibara ya 138) inasema hivi:

Commissioner's Access to Information
138. -(1) For the purposes of administering this Act, the Commissioner and every officer who is authorised in writing by the Commissioner –
(a) shall have -
(i) at all times during the day between 9am and 6pm and without any prior notice; and
(ii) at all other times as permitted by a search warrant granted by a district or resident magistrate's court,

full and free access to any premises, place, document or other asset;
 
HUNIJUI

HUNIJUI

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
1,440
Likes
12
Points
135
HUNIJUI

HUNIJUI

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2012
1,440 12 135
Habari zenu Wakuu.

Naomba kueleweshwa kama mfanyakazi wa TRA anaruhusiwa kuingia ndani ya duka la mfanyabiashara na kufanya ukaguzi wa mapato mpaka ndani ya droo ya pesa? Hii imemtokea kwa mfanyabiashara mmoja ndani ya jiji la mwanza.
Kwan uliibiwa mkuu? kama waliacha kila kitu salama haina tatizo
 
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2013
Messages
7,526
Likes
2,091
Points
280
Zanzibar Spices

Zanzibar Spices

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2013
7,526 2,091 280
Wanafanya hivyo kwa wafanyabiashara wachanga tu.
Mbona maduka ya wahindi hawaingii hivyo.
Wakifika pale wajichekeshe basi,wachukue chao wasepe.
We jiulize,kwanini mtu akikuambia anafanya kazi TRA unamuona anapesa?Je ni kweli miashaha yao au Deals.
Sasa kama wanakagua hizi machine za nini sasa,ndio maana hatuzitaki.
Wapo baadhi yao ni wakomoaji wa wafanyabiashara na wanataka waonekane miungu watu
 

Forum statistics

Threads 1,250,864
Members 481,514
Posts 29,748,655