Hii Katuni ya Said Michael Inaongea Mengi

Hii Katuni ya Said Michael Inaongea Mengi

Usishauri wewe ni kuongozwa tu. Laiti tungelikuwa na baraza la ushauri kwa viongozi wetu wanaokubaliwa ushauri wao hili ndilo lingezingatiwa. Kuchunguza tulikwama wapi, tulikwamishwa na nini. Treni zilikuwepo, zilikuwa zinaendelea na kazi, iweje leo hata robo ya wafanyakazi hawapo tena lakini bado wanashindwa kulipwa mishahara?? Nini kilitokea?? Watu wa Mbeya wakaona watumie malori kuliko treni ya TAZARA?
Daah, haya bhana.., wacha niwe nyumbu..
 
Daah, haya bhana.., wacha niwe nyumbu..

Usinichukie lakini ila nauliza;
Unajua kuwa Wizara ya Mipango na Fedha?? Hiyo wizara inapanga nini?? Miji? Vijiji? Mitaa?? Wanapanga nini?? Hayo maendeleo wanayoyapanga mfano; Maji. Umeona nini kipya miaka nenda miaka rudi?? Utawezaje kupanga mipango ya miaka 5 inakwisha hata 1 tu haujakamilika?
Mipango wana utafiti wowote wanaoufanya kuhusu kwa nini shirika hili au lile lilikufa? Mfano ATC?? Tumenunua ndege mpya na tukazipokea kwa heshima. Je, Mbona tunasikia kuwa zinaleta hasara kubwa kabla ya jioni?? Kulikoni? Nadhani huu ungelikuwa muda mzuri wa kufanya utafiti tena ufanywe na watu kutoka nje tujue ni nini chanzo cha kuanguka mashirika yetu haya ili zikija hizo nyingine, tubadili mfumo. Huenda tukapona.
Mipango ya maji darisalama ni kuweka bomba ndio tukachimbe kisima. Maji yanashindwa kupanda mlima. Tunanunua bomba za 8" kwa ajili ya watu 10.000 na umbali wa km 60. Unategemea nini? Tutafuute watu wenye ujuzi waje watusaidie.
 
Back
Top Bottom