Robertus Jacobus
Member
- Apr 6, 2024
- 66
- 65
anayeuliza. Lakini ndani, roho imechoka. Saikolojia inaita hali hii high functioning burnout au "uchovu wa kimya".
Mtazamo wa Kisaikolojia:
Kuhisi uchovu si udhaifu. Ni ishara kwamba mwili wako unakuomba usikilizwe. Kuongea na mtu unayemwamini au mshauri ni hatua ya ujasiri.
Mtazamo wa Kiroho:
"Njooni kwangu, ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha"* (Mathayo 11:28). Roho yako haikuumbwa kubeba kila kitu peke yako.
Hatua 4 za Kupona Leo:
1. Tulia kwa dakika 5 na useme: "Ninaruhusiwa kupumzika."
2. Taja hisia zako kwa uaminifu.
3. Mwambie Mungu mzigo uliobeba.
4. Tafuta msaada wa rafiki, kiongozi wa kiroho au mshauri.
Kumbuka:Kupona ni kujipa ruhusa ya kuwa binadamu.
💬 Unahisi uchovu wa kimya? Hauko peke yako. Karibu tuzungumze.*
📞 WhatsApp & Simu: +255748951191
📧 robertusjacobus1@gmail.com
🔗 Figma
R.J. Counselling & Robert James Podcast
Mtazamo wa Kisaikolojia:
Kuhisi uchovu si udhaifu. Ni ishara kwamba mwili wako unakuomba usikilizwe. Kuongea na mtu unayemwamini au mshauri ni hatua ya ujasiri.
Mtazamo wa Kiroho:
"Njooni kwangu, ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha"* (Mathayo 11:28). Roho yako haikuumbwa kubeba kila kitu peke yako.
Hatua 4 za Kupona Leo:
1. Tulia kwa dakika 5 na useme: "Ninaruhusiwa kupumzika."
2. Taja hisia zako kwa uaminifu.
3. Mwambie Mungu mzigo uliobeba.
4. Tafuta msaada wa rafiki, kiongozi wa kiroho au mshauri.
Kumbuka:Kupona ni kujipa ruhusa ya kuwa binadamu.
💬 Unahisi uchovu wa kimya? Hauko peke yako. Karibu tuzungumze.*
📞 WhatsApp & Simu: +255748951191
📧 robertusjacobus1@gmail.com
🔗 Figma
R.J. Counselling & Robert James Podcast