Robertus Jacobus
Member
- Apr 6, 2024
- 67
- 65
Wengi wanaamini: "Nikiwa na imani kweli, sitachoka, sitakuwa na wasiwasi, sitahuzunika."
Lakini Biblia inamwonyesha Nabii Eliya (1 Wafalme 19) baada ya ushindi mkubwa wa kiroho. Alichoka kupita kiasi, akaogopa, akakimbia, akaketi chini ya mti na kuomba afe.
Mungu hakumkemea kwa "upungufu wa imani". Alimtuma malaika aseme:
👉 "Amka, ule."
👉 "Lala, pumzika."
Baada ya hapo ndipo sauti ya Mungu ilimjia kwa utulivu.
💡 Funzo la Kisaikolojia
1. Uchovu si dhambi. Burnout ni hali halisi ya mwili na akili, si ushahidi wa imani dhaifu.
2. Mwili kwanza, ndipo roho itulie. Usingizi, chakula na kupumzika vilikuwa sehemu ya uponyaji wa Eliya.
3. Kuomba msaada ni ujasiri. Eliya alipewa msaidizi (Elisha). Hukupangiwa kubeba mzigo peke yako.
4. Imani na ushauri nasaha vinashirikiana.
Sala hutuliza roho, na mshauri hukusaidia kuelewa mawazo na hisia zako. Vyote ni zawadi.
❓ Jiulize Leo
"Je, nimechoka kiasi gani, na nimejipa ruhusa ya kupumzika?"
Kama unahisi uzito moyoni, huna haja ya kuubeba kimya kimya.
📞 Wasiliana nasa (WhatsApp/Simu): +255748951191
📧 robertusjacobus1@gmail.com
Robert James | R.J. Counselling & Robert James
Gusa hapa tuongee zaidi: Figma
#AfyaYaAkili #ImaniNaAfyaYaAkili #Burnout #UshauriNasaha #RobertJames
Lakini Biblia inamwonyesha Nabii Eliya (1 Wafalme 19) baada ya ushindi mkubwa wa kiroho. Alichoka kupita kiasi, akaogopa, akakimbia, akaketi chini ya mti na kuomba afe.
Mungu hakumkemea kwa "upungufu wa imani". Alimtuma malaika aseme:
👉 "Amka, ule."
👉 "Lala, pumzika."
Baada ya hapo ndipo sauti ya Mungu ilimjia kwa utulivu.
💡 Funzo la Kisaikolojia
1. Uchovu si dhambi. Burnout ni hali halisi ya mwili na akili, si ushahidi wa imani dhaifu.
2. Mwili kwanza, ndipo roho itulie. Usingizi, chakula na kupumzika vilikuwa sehemu ya uponyaji wa Eliya.
3. Kuomba msaada ni ujasiri. Eliya alipewa msaidizi (Elisha). Hukupangiwa kubeba mzigo peke yako.
4. Imani na ushauri nasaha vinashirikiana.
Sala hutuliza roho, na mshauri hukusaidia kuelewa mawazo na hisia zako. Vyote ni zawadi.
❓ Jiulize Leo
"Je, nimechoka kiasi gani, na nimejipa ruhusa ya kupumzika?"
Kama unahisi uzito moyoni, huna haja ya kuubeba kimya kimya.
📞 Wasiliana nasa (WhatsApp/Simu): +255748951191
📧 robertusjacobus1@gmail.com
Robert James | R.J. Counselling & Robert James
Gusa hapa tuongee zaidi: Figma
#AfyaYaAkili #ImaniNaAfyaYaAkili #Burnout #UshauriNasaha #RobertJames