Hi kodi ya manispaa inayoitwa service levy haipo sawa irekebishwe

Hi kodi ya manispaa inayoitwa service levy haipo sawa irekebishwe

Hiyo service levy nilikutana nayo nilipo enda kuchukua leseni TMK nikaambiwa ni kodi ya huduma
Wale wanao jua jamani watufafanulie hi huduma anayo pewa mfanya biashara baada ya kulipa hi kodi ni huduma gani?
Maana yawezekana ukishalipa unaweza ukajikuta unahudumiwa kwa kuletewa juice na maziwa ya kopo kila mwezi
Sitazungumzia kodi ya TRA, Service Levy ni kodi ya Manispaa ni sawa na ile ya Maendeleo, kodi hii IPO kisheria isipokuwa walizembea kuidai kwa miaka mingi na sasa imekumbukwa. Tatizo pekee lililopo ni kwa baadhi ya wafanyabiashara kutozwa kodi hii mara mbili na hawa ni wale waliopo kwenye masoko ambapo Jiji hukusanya Service Levy sh.1,000/= kila siku mwaka mzima na ukienda kuchukua leseni ya biashara unalipishwa tena! Ni juu ya wafanyabiashara hao kusimama na kusema hapana vinginevyo Manispaa utailipa sh1,000× mwezi mmoja × miezi 12 + sh.81,000/= na Manispaa itajitapa imevunja rekodi kwenye makusanyo ya kodi, Alhamdulilah mwenye kupata kapata.
 
kuna kituo cha malalmiko kimefunguliwa kipo samora baada ya jengo la extelcom kuna watu vilaza hakuna system iliyosetiwa hivyo au mwone meneja wake au wamepata kazi kwa kushikwa mkono ndio maana kila kitu anakaririr
Hasante! Mku nitafanya hivyo maana nchi hi waliosoma ni wengi ila walio elimika ni wachache
 
Sitazungumzia kodi ya TRA, Service Levy ni kodi ya Manispaa ni sawa na ile ya Maendeleo, kodi hii IPO kisheria isipokuwa walizembea kuidai kwa miaka mingi na sasa imekumbukwa. Tatizo pekee lililopo ni kwa baadhi ya wafanyabiashara kutozwa kodi hii mara mbili na hawa ni wale waliopo kwenye masoko ambapo Jiji hukusanya Service Levy sh.1,000/= kila siku mwaka mzima na ukienda kuchukua leseni ya biashara unalipishwa tena! Ni juu ya wafanyabiashara hao kusimama na kusema hapana vinginevyo Manispaa utailipa sh1,000× mwezi mmoja × miezi 12 + sh.81,000/= na Manispaa itajitapa imevunja rekodi kwenye makusanyo ya kodi, Alhamdulilah mwenye kupata kapata.
Nimekuelewa kidogo kuhusu mchanganuo wa hiyo kodi
Mimi ninachotaka kujua tunaambiwa hi ni kodi ya huduma sasa mimi kama mfanya biashara nitapata huduma gani kutoka manispaa baada ya kulipa hi kodi?

Kama ni kuzoa taka magali yanayokusanya taka mtaani kwetu siyo ya service levy bali ni magali yalio chini ya kampuni fulani na kila mwezi wanakusanya ushuru wao wa kuzoa hizo taka
 
Nimekuelewa kidogo kuhusu mchanganuo wa hiyo kodi
Mimi ninachotaka kujua tunaambiwa hi ni kodi ya huduma sasa mimi kama mfanya biashara nitapata huduma gani kutoka manispaa baada ya kulipa hi kodi?

Kama ni kuzoa taka magali yanayokusanya taka mtaani kwetu siyo ya service levy bali ni magali yalio chini ya kampuni fulani na kila mwezi wanakusanya ushuru wao wa kuzoa hizo taka
huduma ya upimaji na ushauri nasaha
 
Leo nimegundua kwa nini watanzania wengi wanakimbia kulipa kodi
Kuna mambo mengi hayapo sawa na wajasilia mali wengine wanaamini ukijifanya mzalendo wa kulipa kodi basi hako kabiashara kako utakafunga

Wiki mbili tatu nilianzia TRA katika michakato yangu ya kufungua biashara nikakadiriwa kodi 150000 kwa mwaka
Tatizo likaanzia hapo baada ya kuambiwa hadi ukifika mwezi December niwe nimelipa kodi yate wakati mimi biashara nimeanza mwezi wa 9 kwa nini nilipe kodi yote kana kwamba nimeanza biashara January badala ya kulipia robo ya mwisho tu
TRA wakaniambia huo ndio utaratibu wa nchi yetu haijalishi biashara umeanza link

Leo nimeenda manispa kufuatilia leseni ya hiyo biashara yangu walipo maliza kukagua documents zangu nikandikiwa nikalipie leseni tshs 81000
Nilipo maliza kulipia nikapeleka slip ya benk sehemu husika ili nipewe lisiti ya manispaa niende chumba cha kuchukua leseni
Nikaambiwa huwezi kupata leseni hadi ulipe SERVICE LEVY tshs elfu 50 kwa kweli hichi kitendo kilinikera sana

Nikauliza sasa mbona hamkuniambia tangu mwanzo kuhusu hi kodi ya service levy mnakuja kuniambia wakati nimeshamaliza michakato yote ya leseni nilaambiwa ndi hivyo lipia elfu 50 ya service levy tukupe leseni yako

Nikagundua hi nchi ukijifanya wewe ni mzalendo na wao wanakukomoa ili ukome na uzalendo wako

Hongera zenu Temeke manispaa kwa kuwawekea mazingira magumu wajasilia mali wazalendo wanao penda kulipa kodi
Daaah! Hyo m imenikuta leo nmshamaliza kulipia leseni ya biashara nawauliza linii nijee kuchukua leseni yangu nashangaa wsnaniambia badoo hujalipia service levy 108000 hii ina zidii hadii lesenii yenyewe
 
Leo nimegundua kwa nini watanzania wengi wanakimbia kulipa kodi
Kuna mambo mengi hayapo sawa na wajasilia mali wengine wanaamini ukijifanya mzalendo wa kulipa kodi basi hako kabiashara kako utakafunga

Wiki mbili tatu nilianzia TRA katika michakato yangu ya kufungua biashara nikakadiriwa kodi 150000 kwa mwaka
Tatizo likaanzia hapo baada ya kuambiwa hadi ukifika mwezi December niwe nimelipa kodi yate wakati mimi biashara nimeanza mwezi wa 9 kwa nini nilipe kodi yote kana kwamba nimeanza biashara January badala ya kulipia robo ya mwisho tu
TRA wakaniambia huo ndio utaratibu wa nchi yetu haijalishi biashara umeanza link

Leo nimeenda manispa kufuatilia leseni ya hiyo biashara yangu walipo maliza kukagua documents zangu nikandikiwa nikalipie leseni tshs 81000
Nilipo maliza kulipia nikapeleka slip ya benk sehemu husika ili nipewe lisiti ya manispaa niende chumba cha kuchukua leseni
Nikaambiwa huwezi kupata leseni hadi ulipe SERVICE LEVY tshs elfu 50 kwa kweli hichi kitendo kilinikera sana

Nikauliza sasa mbona hamkuniambia tangu mwanzo kuhusu hi kodi ya service levy mnakuja kuniambia wakati nimeshamaliza michakato yote ya leseni nilaambiwa ndi hivyo lipia elfu 50 ya service levy tukupe leseni yako

Nikagundua hi nchi ukijifanya wewe ni mzalendo na wao wanakukomoa ili ukome na uzalendo wako

Hongera zenu Temeke manispaa kwa kuwawekea mazingira magumu wajasilia mali wazalendo wanao penda kulipa kodi


Huko kwenye Halimashauri kuna vimeo wengi sana haya mambo ya hizi kodi yangejumlishwa yalipwe kwenye akaunti moja tu halafu wao ndiyo wakagawane mbele ya safari kuliko kumsababishia mtu usunbufu kuzurura wiki hadi mwezi mzima kwa mambo ya kipumbavu kabisa
 
Back
Top Bottom