Wazolee
JF-Expert Member
- Sep 1, 2018
- 4,127
- 4,825
Leo nimegundua kwa nini watanzania wengi wanakimbia kulipa kodi
Kuna mambo mengi hayapo sawa na wajasilia mali wengine wanaamini ukijifanya mzalendo wa kulipa kodi basi hako kabiashara kako utakafunga
Wiki mbili tatu nilianzia TRA katika michakato yangu ya kufungua biashara nikakadiriwa kodi 150000 kwa mwaka
Tatizo likaanzia hapo baada ya kuambiwa hadi ukifika mwezi December niwe nimelipa kodi yate wakati mimi biashara nimeanza mwezi wa 9 kwa nini nilipe kodi yote kana kwamba nimeanza biashara January badala ya kulipia robo ya mwisho tu
TRA wakaniambia huo ndio utaratibu wa nchi yetu haijalishi biashara umeanza link
Leo nimeenda manispa kufuatilia leseni ya hiyo biashara yangu walipo maliza kukagua documents zangu nikandikiwa nikalipie leseni tshs 81000
Nilipo maliza kulipia nikapeleka slip ya benk sehemu husika ili nipewe lisiti ya manispaa niende chumba cha kuchukua leseni
Nikaambiwa huwezi kupata leseni hadi ulipe SERVICE LEVY tshs elfu 50 kwa kweli hichi kitendo kilinikera sana
Nikauliza sasa mbona hamkuniambia tangu mwanzo kuhusu hi kodi ya service levy mnakuja kuniambia wakati nimeshamaliza michakato yote ya leseni nilaambiwa ndi hivyo lipia elfu 50 ya service levy tukupe leseni yako
Nikagundua hi nchi ukijifanya wewe ni mzalendo na wao wanakukomoa ili ukome na uzalendo wako
Hongera zenu Temeke manispaa kwa kuwawekea mazingira magumu wajasilia mali wazalendo wanao penda kulipa kodi
Kuna mambo mengi hayapo sawa na wajasilia mali wengine wanaamini ukijifanya mzalendo wa kulipa kodi basi hako kabiashara kako utakafunga
Wiki mbili tatu nilianzia TRA katika michakato yangu ya kufungua biashara nikakadiriwa kodi 150000 kwa mwaka
Tatizo likaanzia hapo baada ya kuambiwa hadi ukifika mwezi December niwe nimelipa kodi yate wakati mimi biashara nimeanza mwezi wa 9 kwa nini nilipe kodi yote kana kwamba nimeanza biashara January badala ya kulipia robo ya mwisho tu
TRA wakaniambia huo ndio utaratibu wa nchi yetu haijalishi biashara umeanza link
Leo nimeenda manispa kufuatilia leseni ya hiyo biashara yangu walipo maliza kukagua documents zangu nikandikiwa nikalipie leseni tshs 81000
Nilipo maliza kulipia nikapeleka slip ya benk sehemu husika ili nipewe lisiti ya manispaa niende chumba cha kuchukua leseni
Nikaambiwa huwezi kupata leseni hadi ulipe SERVICE LEVY tshs elfu 50 kwa kweli hichi kitendo kilinikera sana
Nikauliza sasa mbona hamkuniambia tangu mwanzo kuhusu hi kodi ya service levy mnakuja kuniambia wakati nimeshamaliza michakato yote ya leseni nilaambiwa ndi hivyo lipia elfu 50 ya service levy tukupe leseni yako
Nikagundua hi nchi ukijifanya wewe ni mzalendo na wao wanakukomoa ili ukome na uzalendo wako
Hongera zenu Temeke manispaa kwa kuwawekea mazingira magumu wajasilia mali wazalendo wanao penda kulipa kodi