Haya ya kweli kuhusu Rock City Mall?

Haya ya kweli kuhusu Rock City Mall?

Hii Mall ni nzuri na inavutia kweli sipokuwa mahali na mji ilipojengwa.....

Kiukweli jiji la Mwanza kibiashara kama hizo bado sana hasa ukizingatia hali za vipato za waliowengi ni cha chini sana....
Ni jiji lenye mzunguko mdogo wa pesa......


Ni sawa na kuuza pizza na burger manzese....au tandale.....
 
hiviii ww unawajua watu wa mwanza city na ushawai fika ata mwanza city??? au unadhani wanashobokea daslam kama ww ulietokaaa kijijini kwenu na kukimbilia uko kongowe...mvuti....chanika... kwenda kujificha huko ili eti kisa na ww uonekane wa daslam...mwanza hatubabaishwi na wakuna nazi wa dar kila kitu kilichopo dar huku pia kinapatikana....na hatubebwi kama uko dar mnavyobebwa na serikali na ngojeni serikali ihamie dodoma tuwaone poyoyo zenu zitaishia waap sasa kwa taarifa yako wanaoongoza kupiga picha kwenye samaki wengi mnatoka uko kwenu dar ambapo mnaona maajabu mfano wa sanamu la samaki linalotoa maji mdomoni mana mlikotoka mmezoea pweza na umbea tu sio toto la kike sio toto la kiume
Nasikia wafanyabiashara wanaikimbia hivi ni kweli?
 
Hii Mall ni nzuri na inavutia kweli sipokuwa mahali na mji ilipojengwa.....

Kiukweli jiji la Mwanza kibiashara kama hizo bado sana hasa ukizingatia hali za vipato za waliowengi ni cha chini sana....
Ni jiji lenye mzunguko mdogo wa pesa......


Ni sawa na kuuza pizza na burger manzese....au tandale.....
Uzuri niko Mwanza kwa shughuli binafsi na juzi kwenye car parking za Rock City mall kulikuwa na trade fair, nimehudhuria pia.

Kiukweli watu wanasema Mwanza kuna mzunguko mkubwa wa pesa lakini mimj kwa research yangu siuwoni ukweli huo.

Pili hili jengo la Rock City bado nafasi kibao hazina makampuni au wafanyabiashara! Waliochukuwa premises, sijui tatiizo ni kodi kubwa au nini zaidi?

Ukija upande wa burudani naona bar ya Villa park ndio inayotegemewa hapa Mwanza kwa burudani, na kuna Kasehemu kadogo ka Gold crest crest na Mwanza hotel na ukitoka nje kuna Jembe beach.

Tuseme ukweli Mwanza bado sana ila credit ya Mwanza ni usafi na kutokuwa na kero ya foleni kubwa kama za Dar.

Mwanza mpaka leo Rock city mall wasukuma! Anakwenda kushangaa lift, na wanaweza kupanda lift hadi masaa Mawili bila kushuka, hii imesababisha hata Escalators za kupandia gorofani kama ngazi zimefungwa.

Hiyo ndio Mwanza, ila Teksi wenzdtu huku bei kiduchu, unaweza kutoka kwenye burudani usiku kwa umbali wa Posta mpaka kimara kwa bei ya 15,000/= tu.
 
Hiyo ndio hali halisi ya Mwanza mkuu.....
Huko mzunguko wa fedha ni mdogo sana ukilinganisha na miji mingine kama Dar na Arusha.....
Sijui walipigga hesabu gani mpaka wakafikia maamuzi hayo
 
Hiyo ndio hali halisi ya Mwanza mkuu.....
Huko mzunguko wa fedha ni mdogo sana ukilinganisha na miji mingine kama Dar na Arusha.....
Sijui walipigga hesabu gani mpaka wakafikia maamuzi hayo
miradi kama ile tunaita 'white elephant project'
 
Ngoja nipite tu..wamejitahid ila ni shopping mall ya kawaida..nimependa tu wana parking kubwa sana..na bado wanaendelea kuamisha watu hivyo in the near future wakiendelea na expansion huenda ikawa kubwa East Africa..
Japo ni hakika haitofanya vizuri kama Mlimani city coz watz wengi hawana mazoea ya kufanya shopping kwenye mall zenye ghorofa mbili tatu au zaidi...Mlimani City ni flat mall na ndio desturi zetu za shopping tulizozoea watz.. Machinga complex ina ghorofa nne kama sio tano na imefail kabisa sababu sio desturi yetu kupanda ghorofa kwenda kufanya shopping.
Machinga complex nayo inaiingiza kwenye shopping mall? Vile vizimba vitamvutia nani kwenda kununua ile mitumba?
 
Uzuri niko Mwanza kwa shughuli binafsi na juzi kwenye car parking za Rock City mall kulikuwa na trade fair, nimehudhuria pia.

Kiukweli watu wanasema Mwanza kuna mzunguko mkubwa wa pesa lakini mimj kwa research yangu siuwoni ukweli huo.

Pili hili jengo la Rock City bado nafasi kibao hazina makampuni au wafanyabiashara! Waliochukuwa premises, sijui tatiizo ni kodi kubwa au nini zaidi?

Ukija upande wa burudani naona bar ya Villa park ndio inayotegemewa hapa Mwanza kwa burudani, na kuna Kasehemu kadogo ka Gold crest crest na Mwanza hotel na ukitoka nje kuna Jembe beach.

Tuseme ukweli Mwanza bado sana ila credit ya Mwanza ni usafi na kutokuwa na kero ya foleni kubwa kama za Dar.

Mwanza mpaka leo Rock city mall wasukuma! Anakwenda kushangaa lift, na wanaweza kupanda lift hadi masaa Mawili bila kushuka, hii imesababisha hata Escalators za kupandia gorofani kama ngazi zimefungwa.

Hiyo ndio Mwanza, ila Teksi wenzdtu huku bei kiduchu, unaweza kutoka kwenye burudani usiku kwa umbali wa Posta mpaka kimara kwa bei ya 15,000/= tu.
Naishi Mwanza na Dar. Kiufupi Rock City ni jengo la kawaida sana lakini ni la kipekee kwa Mwanza. Mwanza ni kati ya majiji yenye mpangilio mbaya wa majengo na barabara. Majengo ya biashara yaliyopo mjini kabisa, jengo pekee lenye eneo kubwa la parking za magari ni Rock City. Barabara za Mwanza ni nyembamba sana katikati ya mji, na siku za mbeleni kutakuwa na tatizo kubwa la msongamano kuliko mji wowote Tanzania.

Rock City sasa hivi kwa wenyeji wengi hapa Mwanza wanatumia kama kivutio cha utalii. Siku nzima watu wengi wanakwenda kupiga picha, kutembea na kupanda lift. Inaonekana watu wengi hapa, ni mara ya kwanza kuona jengo lenye lift. Vijana wengi wanaoingia kwenye jengo hili lazima pia huingia Tsn Supermarket ambako kutokana na wengi kuwa na uwezo mdogo hununua vitu vyenye bei ndogo sana kama biscuit, soda, popcorn, n.k.
 
Niko naangalia Tv1 habari, wanasema jengo lililozinduliwa leo la Mwanza, Rocky City Mall ni kubwa na la kifahari Africa Mashariki, hakuna mall kubwa kama hiyo... eti ni kweli?
Na hisi huyo Mwandishi mwisho wake kutembea ni mwisho Misugwi hajawahi fika zaidi ya hapo
 
Naishi Mwanza na Dar. Kiufupi Rock City ni jengo la kawaida sana lakini ni la kipekee kwa Mwanza. Mwanza ni kati ya majiji yenye mpangilio mbaya wa majengo na barabara. Majengo ya biashara yaliyopo mjini kabisa, jengo pekee lenye eneo kubwa la parking za magari ni Rock City. Barabara za Mwanza ni nyembamba sana katikati ya mji, na siku za mbeleni kutakuwa na tatizo kubwa la msongamano kuliko mji wowote Tanzania.

Rock City sasa hivi kwa wenyeji wengi hapa Mwanza wanatumia kama kivutio cha utalii. Siku nzima watu wengi wanakwenda kupiga picha, kutembea na kupanda lift. Inaonekana watu wengi hapa, ni mara ya kwanza kuona jengo lenye lift. Vijana wengi wanaoingia kwenye jengo hili lazima pia huingia Tsn Supermarket ambako kutokana na wengi kuwa na uwezo mdogo hununua vitu vyenye bei ndogo sana kama biscuit, soda, popcorn, n.k.
Angalia kwanza mji wa mwanza ulivojengeka nikimaanisha asilimia kubwa ni milima na ziwa then ndio useme khs mpango mji
 
duu yaani mpaka sasa hakuna hata kapicha,.wapi hii mitu ya mwanza au haina camera?
 
front_rockcity_bunner.jpg
 
Back
Top Bottom