Haya si mane no yangu............. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Haya si mane no yangu.............

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kimatire, Mar 25, 2012.

  1. kimatire

    kimatire JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Nov 27, 2008
    Messages: 365
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    " cha Mapinduzi, kwa sababu ya uzito wa historia yake, hadhi ya jina lake, mfumo wa wavu wake, mazoea ya watu, na ubovu wa Vyama vya Upinzani, kinaweza kuchaguliwa na Watanzania, pamoja na kansa ya uongozi wake. Au watu wanaweza wakachoka, wakasema, "potelea mbali:" wakachagua Chama cho chote, ilimradi tu watokane na kansa ya uongozi wa CCM. Hainifurahishi kuyasema haya, lakini uhai wa Nchi yetu unataka yasemwe. (Ukurasa 61)

    Mwalimu hakuishia hapo, bali aliongezea namna hii:

    Nilisema awali kwamba kansa ya uongozi ndani ya Chama cha Mapinduzi isingekuwa ni jambo la kutisha sana kama tungekuwa tumeanza kuona Chama kizuri cha upinzani kinachoweza kuiongoza Nchi yetu badala ya CCM. Ubovu wa uongozi ndani ya CCM ndio uliofanya nikapendekeza tuanzishe mfumo wa Vyama Vingi. Nilitumaini kuwa tunaweza kupata Chama kingine kizuri ambacho kingeweza kuiongoza Nchi yetu badala ya CCM; au ambacho kingekilazimisha Chama cha Mapinduzi kusafisha uongozi wake, kwa kuhofia kuwa bila kufanya hivyo kitashindwa katika uchaguzi ujao. Lakini bado sijakiona Chama makini cha upinzani; na wala dalili zo zote za kuondoa kansa ya uongozi ndani ya CCM. Bila upinzani mzuri wa nje, na bila demokrasia halisi ndani ya Chama cha Mapinduzi, Chama hiki kitazidi kudidimia chini ya uzito wa uongozi mbovu. Kwa hali yetu ya kisiasa ilivyo nchini hili si jambo la kutarajia bila hofu na wasi wasi! (Ukurasa 66)"Yetu Macho tu!
     
  2. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 13,125
    Likes Received: 1,454
    Trophy Points: 280
    How prophetic Mwalimu was!
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,105
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    Leo ndio unasoma maneno haya ya hayati mwl?!anyway,mda wa ccm kutawala umeshakwisha.
     
  4. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,987
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    ccm wanapumlia ICU.
     
  5. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,763
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Kimatire, I salute you, hazina kama hizi ndo tunatamani watu tuzipate. Bless U
     
Loading...