Hawa wazungu nchini wanatoa wapi hii jeuri?


Kitty Galore

Kitty Galore

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2011
Messages
347
Points
195
Kitty Galore

Kitty Galore

JF-Expert Member
Joined May 24, 2011
347 195
Kumekuwa na unyanyasaji wa wananchi katika ardhi yao huku viongozi wakifumbia macho mambo haya.
Jana ITV nimeona wananchi wakifukuzwa kwenye mashamba yao walipozaliwa wakiambiwa wampishe mwekezaji, hivi mimi mTanzania naweza kwenda Africa ya kusini, au Ulaya na kufukuza watu sehemu yao kisa nimekwenda kuwekeza? Wafanyakazi kwenye makampuni ya wazungu wananyanyasika, wengi permit ni fake, uhamiaji wanakwenda kuchukua rushwa siku hadi siku, nini kifanyike ili wananchi tunufaike na matunda ya nchi yetu?
Mheshimiwa rais Magufuli, kuna sehemu unahujumiwa na watendaji wako, wahamiaji ni wengi sana wasio na vibali na tunawajua na tupo tayari kutoa ushirikiano
Mh Mwigulu Nchemba, tunahitaji muongozo wako kuhusu hili
Tufike mahali tukomeshe ukoloni mamboleo
 
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
2,567
Points
2,000
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
2,567 2,000
Tatizo ni umasikini wetu na kua na viongozi wasiokua na hofu ya mungu/Maadili.
 
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
7,103
Points
2,000
Age
23
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
7,103 2,000
upofu wa ubongo mbaya sana
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,687
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,687 2,000
Kairipoti kwenye mikutano ya RC, saaasa hivi watahamia Segerea
 
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
10,758
Points
2,000
muhomakilo jr

muhomakilo jr

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
10,758 2,000
Ni mkoa gani?,
 
Mfyatuaji

Mfyatuaji

Senior Member
Joined
Sep 6, 2016
Messages
101
Points
225
Mfyatuaji

Mfyatuaji

Senior Member
Joined Sep 6, 2016
101 225
Kumekuwa na unyanyasaji wa wananchi katika ardhi yao huku viongozi wakifumbia macho mambo haya.
Jana ITV nimeona wananchi wakifukuzwa kwenye mashamba yao walipozaliwa wakiambiwa wampishe mwekezaji, hivi mimi mTanzania naweza kwenda Africa ya kusini, au Ulaya na kufukuza watu sehemu yao kisa nimekwenda kuwekeza? Wafanyakazi kwenye makampuni ya wazungu wananyanyasika, wengi permit ni fake, uhamiaji wanakwenda kuchukua rushwa siku hadi siku, nini kifanyike ili wananchi tunufaike na matunda ya nchi yetu?
Mheshimiwa rais Magufuli, kuna sehemu unahujumiwa na watendaji wako, wahamiaji ni wengi sana wasio na vibali na tunawajua na tupo tayari kutoa ushirikiano
Mh Mwigulu Nchemba, tunahitaji muongozo wako kuhusu hili
Tufike mahali tukomeshe ukoloni mamboleo
Ubaguzi sio mzuri dada….acha hizo
 
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
3,751
Points
2,000
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
3,751 2,000
Hii kauli kuwa rais anahujumiwa huwa siielewi kabisa ila wakifanya kazi nzuri anayesifiwa ni rais, watanzania acheni unafiki let's call spade a spade not big spoon!
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,301
Points
2,000
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,301 2,000
Samahani da Kitty Galore !!
Umeandika kwa jazba na hasira zako... Ujue Nchi hii inaendeshwa kwa sheria na katiba ndiyo dira ya Serikali....!!
Hakuna mtu anakuja na fukuza kinyamela au Mtu afanye kazi nchini bila ruhusa maalumu(permits,nknk) Labda hao wanaovuka mipaka kutoka nchi jirani!!

Halafu siyo kila mzungu ni mgenii humu nchini ..ujue wapo wazungu waliyopo kabla hata ya kupata Uhuru wa nchi !! na pia wazungu wengi walishika ngazi za juu na Uongozi/uWaziri.....
USISAHAU:- kuwa kuna kipindi maRais wa JMT waliienda kuwaomba hao wazungu (wawekezaji waje kuwekeza) warudi kufanya biashara hapa Tanzania.....


Soko huria.. kazana Ushindani ktk maisha hainaga Nchi yetu ooh sijui wazawaa.. !!
 
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2016
Messages
2,479
Points
2,000
Age
49
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2016
2,479 2,000
Sasa hapo mzungu ana kosa gani???????

Yeye ni mwekezaji kafuata taratibu zote za kisheria na kapatiwa ardhi ya kuwekeza ,unachomlaumu mzungu ni kitu gani

Nendeni kwa mkuu wa wilaya muelezeni ,huyo mzungu from no where hawezi kujiamulia lzm alifuata taratibu na akapatiwa

Mkuu wa wilaya atakuwa na majibu yenu

Permit fake ,ukipelekwa mahakamani ujibu hiyo tuhuma utatoa ushahidi au ndio kama yule jamaa aliyemzushia mwamunyange kawekewa sumu, kapandishwa kizimbani anatia huruma na kuomba huruma ya waTanzania..
 
Kitty Galore

Kitty Galore

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2011
Messages
347
Points
195
Kitty Galore

Kitty Galore

JF-Expert Member
Joined May 24, 2011
347 195
Sasa hapo mzungu ana kosa gani???????

Yeye ni mwekezaji kafuata taratibu zote za kisheria na kapatiwa ardhi ya kuwekeza ,unachomlaumu mzungu ni kitu gani

Nendeni kwa mkuu wa wilaya muelezeni ,huyo mzungu from no where hawezi kujiamulia lzm alifuata taratibu na akapatiwa

Mkuu wa wilaya atakuwa na majibu yenu

Permit fake ,ukipelekwa mahakamani ujibu hiyo tuhuma utatoa ushahidi au ndio kama yule jamaa aliyemzushia mwamunyange kawekewa sumu, kapandishwa kizimbani anatia huruma na kuomba huruma ya waTanzania..
Tupewe namna ya kuwakilisha kero zetu na serikali ifuatilie, sisi ndio tunaoishi nao na tunawajua
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
14,770
Points
2,000
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
14,770 2,000
Mzungu ni nani? Mzungu ni binadamu aliefanikiwa katika mbinu za exploitative relationships. Hamna tofauti na mtu anaemlisha ng'ombe majani na pumba kisha anamkamu maziwa ya kutosha, waafrika ni kama ng'ombe wa maziwa kwa wazungu. Kama ng'ombe aliavyo kwa uchungu akinyimwa majani na huku amefungwa kamba shingoni anashindwa kwenda kujitafutia mwenyewe, ndivyo ilivyo kwa waafrika tukinyimwa misaada huku tunazuiwa kutengeneza uwezo wa kutumia rasilimali zetu wenyewe ili tuendelee. Tafakari, chukua hatua.
 
Kitty Galore

Kitty Galore

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2011
Messages
347
Points
195
Kitty Galore

Kitty Galore

JF-Expert Member
Joined May 24, 2011
347 195
Leo nadhani mmesikia Rais akiongelea hili swala la migodi Shinyanga.
Tufike mahali tutangulize uzalendo kwanza.
Nasisitiza, wananchi tupewe namna ya kuwakilisha huu unyanyasaji, nasi tutoe ushirikiano
 
T

TAU 1

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2013
Messages
458
Points
250
T

TAU 1

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2013
458 250
Tatizo ni umasikini wetu na kua na viongozi wasiokua na hofu ya mungu/Maadili.
Tatizo si umasikini wetu ila tunashindwa kulinda haki zetu, kama tungezisimamia na kuzilinda haki zetu kama mataifa mengine yafanyavyo huo upuuuzi usingetokea aslani!
 

Forum statistics

Threads 1,283,910
Members 493,869
Posts 30,805,818
Top