mnyikungu
JF-Expert Member
- Jul 26, 2009
- 1,963
- 2,479
kuna mbunge mmja wa njombe aliamua kufanya ziara mbalimbali kwenye jimbo lake, alipokuwa huko akaruhusu wananchi watoe malalamiko yao na kisha yeye kuyajibu, mambo yalikuwa kama ifuatavyo:-
swali la kwanza lilitoka kwa wanafunzi: mheshimiwa sisi tuna matatizo sana na labalatory zetu sasa wewe kama mbunge wetu utatusaidiaje?
jibu kutoka kwa mheshimiwa: aisee! kwanza nashangaa sana kitu kidogo kama hicho hamkuniambia mapema, hizo laboratory ziko nyingi sana dar es salaam, waalimu na viongozi wengine mliopo hapa naomba mnikumbushe nikifika dar salaam ninunue hizo laboratory kisha niwaletee wanafunzi waweze kusoma
swali la pili lilitoka kwa wananchi wa kwawaida: mheshimiwa kuna hili jambo la katiba mpya, sasa wewe kama mheshimiwa utatusaidiaje ili tupate katiba imara?
jibu kutoka kwa mheshimiwa: wananchi wangu mnataka katiba imaraaaa?(wakajibu ndiyooooooooo!), ok ok ok, nina marafiki zangu wengi sana tutachangishana pesa kisha tutaenda kununua saruji(sument) ya kutosha ili tuwezeshe hili zoezi la kujenga katiba iwe imara kabisa, msihofu kabisa
hawa ndo wabunge wetu wa std 7 bana.
swali la kwanza lilitoka kwa wanafunzi: mheshimiwa sisi tuna matatizo sana na labalatory zetu sasa wewe kama mbunge wetu utatusaidiaje?
jibu kutoka kwa mheshimiwa: aisee! kwanza nashangaa sana kitu kidogo kama hicho hamkuniambia mapema, hizo laboratory ziko nyingi sana dar es salaam, waalimu na viongozi wengine mliopo hapa naomba mnikumbushe nikifika dar salaam ninunue hizo laboratory kisha niwaletee wanafunzi waweze kusoma
swali la pili lilitoka kwa wananchi wa kwawaida: mheshimiwa kuna hili jambo la katiba mpya, sasa wewe kama mheshimiwa utatusaidiaje ili tupate katiba imara?
jibu kutoka kwa mheshimiwa: wananchi wangu mnataka katiba imaraaaa?(wakajibu ndiyooooooooo!), ok ok ok, nina marafiki zangu wengi sana tutachangishana pesa kisha tutaenda kununua saruji(sument) ya kutosha ili tuwezeshe hili zoezi la kujenga katiba iwe imara kabisa, msihofu kabisa
hawa ndo wabunge wetu wa std 7 bana.