Hata wakipata ajira, bado watalalamika mishahara haitoshi.

Hata wakipata ajira, bado watalalamika mishahara haitoshi.

sirluta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Posts
6,324
Reaction score
2,494
Hili taifa la wavivu nani kalitengeneza? Mtu yupo nyumbani mwaka mzima tangu raisi aingie madarakani analalamikia tu serikali impe ajira. Na hata ikimpa ajira bado atalalamika mshahara hautoshi maana hatakuwa na shughuli ya kumwingizia kipato cha ziada. Nani kazalisha taifa la walalamikaji? Elimu ya ujamaa irudishwe mashuleni.
 
Wapeni ajira kwanza muone kama watalalamika.
Kama mnajua kuwa mishahara haitoshi kwa nini musiongeze?
Sijawahi kuona serikali vivu ktk kuajiri watu wake kama hii kwa visingizio vya uhakiki wa watumishi hewa.

Hali hii imeletwa na babu na bibi zako walioua Azimio la Arusha
 
Hili taifa la wavivu nani kalitengeneza? Mtu yupo nyumbani mwaka mzima tangu raisi aingie madarakani analalamikia tu serikali impe ajira. Na hata ikimpa ajira bado atalalamika mshahara hautoshi maana hatakuwa na shughuli ya kumwingizia kipato cha ziada. Nani kazalisha taifa la walalamikaji? Elimu ya ujamaa irudishwe mashuleni.
nimeangalia profile picture yako nimegundua una kilo nyingi za ujinga

punguza ujinga wako ndipo uje jamvini
 
Pumba.fu sana
Umetumwa?
Ulitaka wasiajiri nn?
 
Serikali haina uwezo wa kuajiri graduates wote....not possible
 
Hivi hiyo serikali itaajiri Watu wangapi? Inaweza kuabsorb graduates wote wa vyuo.........diploma, degree, masters nk..kwenye workforce yake? Duh kazi tunayo kwa kweli.
 
Hivi hiyo serikali itaajiri Watu wangapi? Inaweza kuabsorb graduates wote wa vyuo.........diploma, degree, masters nk..kwenye workforce yake? Duh kazi tunayo kwa kweli.
kwakweli waache uvivu wajiajiri
 
Hili taifa la wavivu nani kalitengeneza? Mtu yupo nyumbani mwaka mzima tangu raisi aingie madarakani analalamikia tu serikali impe ajira. Na hata ikimpa ajira bado atalalamika mshahara hautoshi maana hatakuwa na shughuli ya kumwingizia kipato cha ziada. Nani kazalisha taifa la walalamikaji? Elimu ya ujamaa irudishwe mashuleni.
.....hata mishahara ikiongezeka watasema wanataka mabadilikooooooooooo
 
Wapeni ajira kwanza muone kama watalalamika.
Kama mnajua kuwa mishahara haitoshi kwa nini musiongeze?
Sijawahi kuona serikali vivu ktk kuajiri watu wake kama hii kwa visingizio vya uhakiki wa watumishi hewa.

Hali hii imeletwa na babu na bibi zako walioua Azimio la Arusha
wakati wanasoma serikali iliwaahidi itawapa ajira? Mbona kuna vyuo wanatangaza kwenye vyombo vya habari kabisa kwamba ukisoma chuo chao wanakutafutia ajira, kwanini wasijiunge navyo?
 
Hivi hiyo serikali itaajiri Watu wangapi? Inaweza kuabsorb graduates wote wa vyuo.........diploma, degree, masters nk..kwenye workforce yake? Duh kazi tunayo kwa kweli.
Iache serikali ndio itamke hayo. We unaujua uwezo wa serikali kuajiri.
 
wakati wanasoma serikali iliwaahidi itawapa ajira? Mbona kuna vyuo wanatangaza kwenye vyombo vya habari kabisa kwamba ukisoma chuo chao wanakutafutia ajira, kwanini wasijiunge navyo?
Hata hivyo serikali hakutangaza kuwa haitaajiri.

Kwa nini serikali huwa inasema ina uhaba wa madaktari, walimu, wakutubi, wauguzi, n.k kama haihitaji kuwaajiri wahitimu?

Akili inakutuma kabisa kuwa hivyo vyuo vina fani zote na vingewamudu wanafunzi wote wa Tanzania hii?

Ukiacha kujitoa ufahamu, utaelewa kuwa wanachokitaka watu sio kwamba serikali iwaajiri wahitimu wote (haitawezekana) bali iwaajiri watu kutokana na uhitaji uliopo.

Porojo za mishahara unazileta wewe, wao wanataka ajira. Period
 
na kama kuna serilikali ambayo haiwezi kuajiri vijana au ku create employment oportunity inafaa kufungiwa jiwe kubwa na kutoswa kilindini bahalini
 
Back
Top Bottom