Hapa Kuna Mtego: Juu ya "Serikali 3" au "Nchi 3!"

Hapa Kuna Mtego: Juu ya "Serikali 3" au "Nchi 3!"





Mimi sitii neno kwenye hayo ya Mwalimu, lakini ninayo hoja kwenye RASIMU YA PILI YA KATIBA MPYA, 2014. Nianze na Ibara ya 1 (1).
Ibara hiyo inasema kama ifuatavyo: "Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni nchi na ni Shirikisho lenye mamlaka kamili ambalo limetokana na Muungano wa Nchi mbili za Jamhuri ya Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar ambazo kabla ya Hati ya Makubaliano ya Muungano ya Mwaka 1964 zilikuwa nchi huru."


Hiyo si ndiyo Kazi ya Tume ya Bunge Maalumu ya Katiba -Hivi kweli wajilie 300,000 per day hivi hivi tu.

Je likisomeka kama hivi situtakuwa sambamba!

Ibara ya 1 (1). "Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni Shirikisho lenye mamlaka kamili ambalo limetokana na Muungano wa Nchi mbili za Jamhuri ya Tanganyika iliyopata uhuru wake 9/12/1961 na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar iliyopata uhuru wake chini ya Mapinduzi takatifu ya 12 Januari 1964 .
 
  • Thanks
Reactions: Ame
Okello toka Uganda ndiye aliongoza Mapinduzi! Chuki zako kwa Nyerere zisikupofushe macho! Ni gereza lipi, lini na ni mawaziri gani waliwekwa ndani? Ama kweli ukitaka kumuua mbwa mpe jina baya!

Ni jambo gani lilomfanya nyerere kuwaweka gerezani viongozi wa serikali halali iliyochaguliwa na watu kutoka Zanzibar ??

Muungano wake kama si uvamizi ni kitu gani ??? Muungano wake ulianza April 26 1964

kabla hujajibu lolote au kuendelea na thread yako soma kitabu http://kwaheri.files.wordpress.com/2010/05/kwaheri-ukoloni-kwaheri-uhuru.pdf


HUU NI UVAMIZI NA HUO MUUNGANO NI HARAMU TU .

HAYO YANAYOFANYIKA DODOMA NI CHANGA LA MOTO KUHALALISHA UVAMIZI ULIOPEWA JINA MUUNGANO
 
Ni jambo gani lilomfanya nyerere kuwaweka gerezani viongozi wa serikali halali iliyochaguliwa na watu kutoka Zanzibar ??

Muungano wake kama si uvamizi ni kitu gani ??? Muungano wake ulianza April 26 1964

kabla hujajibu lolote au kuendelea na thread yako soma kitabu http://kwaheri.files.wordpress.com/2010/05/kwaheri-ukoloni-kwaheri-uhuru.pdf


HUU NI UVAMIZI NA HUO MUUNGANO NI HARAMU TU .

HAYO YANAYOFANYIKA DODOMA NI CHANGA LA MOTO KUHALALISHA UVAMIZI ULIOPEWA JINA MUUNGANO

Mapinduzi mfanye wenyewe kwa kumtumia Mganda John Okello lawama apewe Nyerere, hayo ni majanga! Muungano wenyewe haukuwa uvamizi, ndio maana sasa hivi wajumbe wa Bunge Maalum toka Zenj wanakunja posho bila kujali ni za Muungano au la!
 






Hiyo si ndiyo Kazi ya Tume ya Bunge Maalumu ya Katiba -Hivi kweli wajilie 300,000 per day hivi hivi tu.

Je likisomeka kama hivi situtakuwa sambamba!

Ibara ya 1 (1). "Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni Shirikisho lenye mamlaka kamili ambalo limetokana na Muungano wa Nchi mbili za Jamhuri ya Tanganyika iliyopata uhuru wake 9/12/1961 na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar iliyopata uhuru wake chini ya Mapinduzi takatifu ya 12 Januari 1964 .

UKAWA at work!
 
Mapinduzi mfanye wenyewe kwa kumtumia Mganda John Okello lawama apewe Nyerere, hayo ni majanga! Muungano wenyewe haukuwa uvamizi, ndio maana sasa hivi wajumbe wa Bunge Maalum toka Zenj wanakunja posho bila kujali ni za Muungano au la!

si ndio nyerere akawafunga mawaziri wa serikali iliyochaguliwa na watu huku Tanganyika kabla ya ule uitwao muungano au vipi
 
Tuambie kwa mujibu wa Katiba Mpya vyanzo vya mapato ni vipi kwa upande wa Muungano?

Nielew hoja yang. Nimesema kama tanzania ilizaliwa bila ya vyanzo vya mapato na ikaweza kuish had hii leo kwa kutafutiwa vyanzo vya mapato ni wazi kabisa JMT hii pia itaweza kama ilivyoweza JM ya tanzania. Kinachotakiwa ni kuboresha mawazo ya wananchi sio kuyaondoa kabisa mkuu. Na kama mawazo ya wananchi yakiondolewa siku si nying kutachafuka tz hujawai kuona. Kwamfano tumesema itachangiwa serikal ya JMT na nchi wanachama sas badala ya kuichangia iwezeshwe kupewa vyanzo kwa mfano badala TRA iwe chin ya serikali wanachama tuifanye hii iwe chni ya JMT ila kupata mgawanyo sawa wa rasilimali. Kumbuka kinachotakiwa sio nafuu ya muungano bali kuufanya udumu na kudumisha udugu baina yetu. Reaction ilioko sas ni tafaut na enzi izo, sas watu wanataka mamlaka huru sas tukikata tuzime hizi njia ambazo angalau zitawadanganya hata kidogo wananchi kwakuona wanazo serikali zao basi kitakachokuja kutokea ni hatar zaidi na muungano hautakuepo tena hapa.
 
Mkuu Baharis,
Mawazo yako ni mazuri sana kama hoja ya "Serikali 3/Nchi 3" ingekuwa ni kwa ajili ya kuulinda Muungano! Kwa taarifa yako "Serikali 3/Nchi 3" ni ngazi tu ya kuelekea kuvunja Muungano! Wewe fuatilia hata humu JF uone kama hao washabiki wana nia ya dhati!
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom