Kamati ya nidhamu na maadili ya chama ipo, labda yeye haifahamu kwa sababu anafanyia shughuli za chama vijiweni na anakwepa kuzifanya kwa kufuata taratibu zilizopangwa. Hakuna watu wanaokimbizwa mikoani kuokoa hali ya mambo. Hakuna tunachookoa zaidi ya kujipanga zaidi na zaidi. Haya masuala ya kina hamad rashid(MB) ni masuala ya vikao vya chama na kamati maalum za nidhamu. Vikoa na kamati husika vinafanya kazi kwa mujibu wa katiba ya chama. Kama kuna mtu amekiuka taratibu za chama na kama mtu ana kampeni ya kukigawa chama na kukivunja katiba ya chama itasimama na vikao vitaitumia kufanya maamuzi. Kwa hiyo, hapa hakuna vita ya mtu na mtu, hapa kuna vita ya kuchezea katiba. Kama kuna mtu mwingine yeyote(hata kama ni mie mtatiro) anakiuka taratibu za chama, chama kitamtendea haki yake kwa mujibu wa katiba, na kwa bahati mbaya CUF haitetereshwi na mtu mmoja, CUF ni chama chenye wafuasi wengi na hivyo hakitegemei mtatiro, wala hamad rashid wala maalim seif wala lipumba. Yeyote yule akichezea katiba ya chama, katiba itamtendea haki.
Sisi hatutatuma wajumbe mikoani kufanya kampeni zozote. Wenye chama huko vijijini wanajua nani anataka kuua chama na wamejionea wenyewe watu walivyo tayari hata kuua kwa mapanga ili kutafuta madaraka kinyume na taratibu za chama.
Kwa ujumla rapsha za juzi hazijakiteteresha chama, chama kinazidi kuimarika na kujipanga zaidi kila kinapopata misukosuko na CUF ni chama cha kipekee ambacho kimepitia misukosuko mingi. Hata hili la hamad rashid litamalizwa kwa utaratibu mzuri na kila upande utatendewa haki na katiba.