Hakimu kizimbani kwa kuomba rushwa ya Mil. 60

Hakimu kizimbani kwa kuomba rushwa ya Mil. 60

Herbalist Dr MziziMkavu

Platinum Member
Joined
Feb 3, 2009
Posts
43,108
Reaction score
34,933
HAKIMU wa Mahakama ya Mwanzo Misungwi mkoani Mwanza, Restuta Kamani (40) pamoja na karani wa Mahakama hiyo Scholastica John (40), wamefikishwa katika Mahakama ya Mkoa wa Mwanza kwa tuhuma za kuomba na kupokea rushwa ya shilingi Milion 60 Ilidaiwa na Mwendesha Mashtaka Msafiri Henga wa Ofisi ya Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa (TAKUKURU) mbele ya Hakimu Angelo Lumisha kuwa watuhumiwa hao kwa pamoja walitenda kosa hilo Oktoba 7, mwaka 2007.

Henga alidai kuwa waliomba na kupokea rushwa hiyo ili wapindishe ukweli wa kesi namba 163 ya mwaka 2004, iliyohusu mirathi ya nyumba iliyokuwa ikiombwa na moja ya familia iliyoko maeneo la Capri-point.

Ilidai kuwa wakiwa kazini watuhumiwa hao walirubuni na kujipatia kiasi hicho cha fedha kutoka kwenye familia hiyo kwa lengo la kupindisha mirathi kutoka familia hiyo.

Hata hivyo washtakiwa hao wote walikana mashtaka, na wapo nje kwa dhamana baada ya kutimiza masharti, ambapo walitakiwa wadhamini wenye mali isiyohamishika yenye thamani ya sh milioni 20 kila mmoja.

Kesi hiyo imeahirishwa hadi Septemba 22 itakapotajwa tena.

Hata hivyo ilidaiwa kuwa hakimu aliyepangiwa kesi hiyo alijitoa kusikiliza kesi hiyo kwa lengo la kumpisha hakimu mwingine aendelee na kesi hiyo ili haki itendeke . http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsID=2984546&&Cat=1
 
Hata hivyo hawa ni vitishari tu katika uwanja wa rushwa; hawawafikii vinara wenyewe wa vijisenti.

Kama kweli walipokea rushwa ya milioni 60 mahakama ilitegemea nini ilipoweka masharti ya dhamana ya sh milioni 20? ni wazi kuwa wasingeshindwa dhamana ya namna hiyo..
 
Hata hivyo hawa ni vitishari tu katika uwanja wa rushwa; hawawafikii vinara wenyewe wa vijisenti.

Kama kweli walipokea rushwa ya milioni 60 mahakama ilitegemea nini ilipoweka masharti ya dhamana ya sh milioni 20? ni wazi kuwa wasingeshindwa dhamana ya namna hiyo..

hata hivyo it's a start...au sio. Tukianza na wadogo, tunaweka precedent ya kupambana na wakubwa. There is no negative outcome kwenye, labda kukosekane evidence tu.
 
HAKIMU wa Mahakama ya Mwanzo Misungwi mkoani Mwanza, Restuta Kamani (40) pamoja na karani wa Mahakama hiyo Scholastica John (40), wamefikishwa katika Mahakama ya Mkoa wa Mwanza kwa tuhuma za kuomba na kupokea rushwa ya shilingi Milion 60 Ilidaiwa na Mwendesha Mashtaka Msafiri Henga wa Ofisi ya Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa (TAKUKURU) mbele ya Hakimu Angelo Lumisha kuwa watuhumiwa hao kwa pamoja walitenda kosa hilo Oktoba 7, mwaka 2007.

Henga alidai kuwa waliomba na kupokea rushwa hiyo ili wapindishe ukweli wa kesi namba 163 ya mwaka 2004, iliyohusu mirathi ya nyumba iliyokuwa ikiombwa na moja ya familia iliyoko maeneo la Capri-point.

Ilidai kuwa wakiwa kazini watuhumiwa hao walirubuni na kujipatia kiasi hicho cha fedha kutoka kwenye familia hiyo kwa lengo la kupindisha mirathi kutoka familia hiyo.

Hata hivyo washtakiwa hao wote walikana mashtaka, na wapo nje kwa dhamana baada ya kutimiza masharti, ambapo walitakiwa wadhamini wenye mali isiyohamishika yenye thamani ya sh milioni 20 kila mmoja.

Kesi hiyo imeahirishwa hadi Septemba 22 itakapotajwa tena.

Hata hivyo ilidaiwa kuwa hakimu aliyepangiwa kesi hiyo alijitoa kusikiliza kesi hiyo kwa lengo la kumpisha hakimu mwingine aendelee na kesi hiyo ili haki itendeke . http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsID=2984546&&Cat=1


Yaani miaka miwili imepita ndiyo sheria inachukua mkondo?? Kuna ushahidi hapo wakati hela walishapokea siku nyingi na TAKUKURU hawakuwakamata wakati ule??? Kama hawakutumia ile pesa ya mtego hakuna atakayepatikana na kosa.

Kwa upande mwingine, ndiyo kazi ya mahakimu na makarani wao?? Makarani wengi katika mahakama zetu ndiyo revenue collectors wa mahakimu. Sorry kusema revenue maana iko katika plan ya hakimu na makarani katika estimation zao za kipato kwa mwaka!!!!!! Ni kama vile trafic anatoka nyumbani bila kuacha hela ya mboga na anatoa maagizo ifuatwe baada ya muda!!!!! Tanzania ni tambara bovu.
 
Back
Top Bottom