Hakika Pasco alikuwa sahihi kuhusu Magufuli

Hakika Pasco alikuwa sahihi kuhusu Magufuli

Kwa namna Tanzania ilivyokuwa ikiendeshwa kwa awamu 3 zilizo pita ' kuna ulazima wa dereva kubadilisha kabisa taratibu zote za uendeshaji wa taifa hili

Mimi sio mtaalamu wa uongozi bora/siwezi tamka kiongozi bora anatakiwa aongozeje, lakini kwa akili yangu ya kawaida naamini hii mifumo ya utawala kama ya wazungu imetushinda kwa 100%

Muafrika hata aharibu vibaya katika uongozi wake huwa hajiwajibishi km tunavyoona ktk mataifa mengine yanayoyielewa,' kwa hiyo km hamna wa kumuwajibisha basi ataendelea kuharibu /kiburi/dharau ' mfano
Jacob Zuma.


Tanzania ilihitaji one strong/very strong leader ambaye ataufumua uozo mkubwa kabisa kutokea katika hili shamba la bibi, ambalo kundi flani dogo la watu wasiozidi 1000 walimiliki /walinufaika na kila rasilimali ya nchi hii .

Vyama pinzani vilisema/kemea/pinga lakini majibu ya kejeli tuliyasikia wengi humu tena yakitoka kwa hawahawa mawaziri/viongozi wa juu wakisema "wana wivu hawa". "Wanaona gere hawa"


Leo kwa kudra za mwenyezi Mungu kaja ambae taifa lilihitaji ' watu wanatokwa na mapovu eti anafanya maamuzi peke yake/ sijui nchi itakosa maendeleo/ sio democracy/wanafanya kazi kwa uoga/ maagizo yote yanatoka ikulu/ anatumbua bila kufuata utaratibu/na mengineyo mengi ya ajabu

Kwa uelewa wangu ' nchi za Africa zinahitaji sana/tena sana sana viongozi wa aina ya kiongozi tulienaye Tanzania kwa sababu sisi waafrika tuna laana ambazo itachukua vizazi kadhaa kuondoka " UCHOYO/ULAFI/UKABILA/UDINI/UFISADI/UBADHIRIFU/DHARAU na laana nyinginezo nyingi hasa baada ya kupata uongozi/usimamizi .

Style ya JPM haifai kuongoza nchi km USA'UK' & likes, lakini kwa nchi kama Tanzania tunasema (He's right president at the right country at a right time) we desperately needed a very strong leader/readership.

hizo democracy zilishatushinda kitambo sana,
 
ACHA HUYU ALALAMIKE NA NDIO MAGUFULI ANAZIDI KUKUBALIKA MBINGUNI NA DUNIANI UKIONA WATU WA NAMNA HII WANA MATATIZO YA KUFIKIRI AU NI WAATHIRIKA WA KASI YA MHESHIMIWA MAGUFULI , HAJUI KUWA HATA UCHAGUZI UKIITISHWA LEO MAGUFULI MZEE MZIMA ATASHINDA KWA ASILIMIA 99.9 ,HIYO 0.1 NI YA WATU KAMA YEYE .
 
siku moja uwe kiongozi halafu uige staili hii uone utakavyo baki peke yako. kimsingi wote hatupendi uzembe kazi, lakini je, inawezekana mkuu wa mkoa kupita kuhakiki taarifa alizo pewa na wasaidizi wake? mimi ninge muelewa kama angewaadhibu wakurugenzi na wakuu wa idara walio mpa Mkuu wa mkoa taarifa za uongo.




Kuna ulazima wa watu kutumia hoja za mashiko na sio hisia zetu

Tulio wengi tunataka nchi kama hii iongozwe kama nchi zilizokomaa ki demokrasia,, ikumbukwe katika karne hii hakuna nchi iliyoendelea kwa kufuata misingi ya utawala wa k demokrasia kwa asilimia miamoja.
Tunamifano mingi ya nchi ambazo zimepiga angalau ka kijihatua kwa maendeleo bila kufuata misinigi ya demokrasia ambayo tunaitetea sisi



Jk... Mliowengi sasa mnamlaumu kwa yeye kufuata kila aina ya misingi ya uongozi mnaoutaka,, wa kuwapa watu haki zao zikiwemo hizi za kujitetea leo wa tz hao hao ndio mliopiga kelele kua kashindwa kua na maamuzi magumu ilihali alifuata kila aina ya kanuni za utawala

Mataifa kwa kuliona ametunukiwa tuzo mbalimbali sote ni mashahidi naamini mpaka ngazi za uheshimiwa zimefikiwa nyinyi hao hao mlipiga kelele na kusema nchi inahitaji mtu anae thubutu

Mungu amesikia kilio chenu na mmempata magufuli mwenye kuthubutu sisi hawahawa tunasema amekua mkali hana diplomarcy wala hafuati missingi ya demokrasia



Sasa mkumbuke hata yeye ni binadam na ikumbuke kua hawezi kua mkamilifu anayo mapungufu mengi lakini msigeuze kama njia ya kuona yakua hafai na hatufai watu tu wabadilike na wajue kua tulie nae ndoo huyo
 
Sidhani kama watu watakuelewa bado hangover ya Magufulication inatamba. Watanzania walio wengi hawana uwezo wa kufikiri wa kutosha hata kama ni Phd holder. Hii inatokana na lishe duni walioipata ndani ya siku 1,000 baada ya kuzaliwa. Nampenda Rais wangu lakini nawapenda sana wale wanaomkosoa. Majuto ni mjukuu.

nakuunga mkono...ni kweli mama yetu alifanya kosa, lakini ni busara angalau angesikilizwa kabla ya kuadhibiwa, huenda tungejua kwa nini alisema uongo...
 
Sasa miaka yote walikua wanasikilizwa je wametufanyia nini au wametuletea kituganu hasa cha maendeleo???

Zaidi ya hao viongozi kuzidi kujitunisha musuli na kujichotea mali za umma???

Ukikutana na waziri au mbunge huku ulaya mbona anaonekana kama ni mtu wa kawaida wakati hapo TZ utadhani umekutana na mtume.

Tunahitaji kiongozi mkali wa kunyosha hao watu wanao chezea maisha ya watanzania. Baada ya viongozi kunyooka ndio tujadili namna ya kuiingoza nchi kwa jinsi unavyo taka au unavyo dhania.

Tukipoteza chance hii tutakuja kujuta huko mbele. Mfano tu Marehemu Sokeine

Usisahau pia kama mawaziri walikuwa kama mitume, basi rais ni kama mungu. Usitegemee mtu mmoja peke yake kunyoosha mambo.
 
h
Kuna ulazima wa watu kutumia hoja za mashiko na sio hisia zetu

Tulio wengi tunataka nchi kama hii iongozwe kama nchi zilizokomaa ki demokrasia,, ikumbukwe katika karne hii hakuna nchi iliyoendelea kwa kufuata misingi ya utawala wa k demokrasia kwa asilimia miamoja.
Tunamifano mingi ya nchi ambazo zimepiga angalau ka kijihatua kwa maendeleo bila kufuata misinigi ya demokrasia ambayo tunaitetea sisi



Jk... Mliowengi sasa mnamlaumu kwa yeye kufuata kila aina ya misingi ya uongozi mnaoutaka,, wa kuwapa watu haki zao zikiwemo hizi za kujitetea leo wa tz hao hao ndio mliopiga kelele kua kashindwa kua na maamuzi magumu ilihali alifuata kila aina ya kanuni za utawala

Mataifa kwa kuliona ametunukiwa tuzo mbalimbali sote ni mashahidi naamini mpaka ngazi za uheshimiwa zimefikiwa nyinyi hao hao mlipiga kelele na kusema nchi inahitaji mtu anae thubutu

Mungu amesikia kilio chenu na mmempata magufuli mwenye kuthubutu sisi hawahawa tunasema amekua mkali hana diplomarcy wala hafuati missingi ya demokrasia



Sasa mkumbuke hata yeye ni binadam na ikumbuke kua hawezi kua mkamilifu anayo mapungufu mengi lakini msigeuze kama njia ya kuona yakua hafai na hatufai watu tu wabadilike na wajue kua tulie nae ndoo huyo
ujaelewa tunacho pigania! kuna uzembe wa aina nyingi, lakini ukiangalia kwa makini Anne kilango amesababishiwa na wasaidizi wake kama Wakurugenzi na wakuu wa idara husika.pili huyu ni mgeni pale, watu wote hawafahamu anategemea kuambiwa karibu kila kitu. Kama ni kuachishwa kazi angeanza na wakuu wa idara husika, kisha wakurugenzi wa Halmashauri zenye wafanyakazi hewa ndio aje kwa RAS NA RC.
 
Usisahau pia kama mawaziri walikuwa kama mitume, basi rais ni kama mungu. Usitegemee mtu mmoja peke yake kunyoosha mambo.

Mtu mmoja hawezi kunyoosha, lakini pia ni ngumu kupa nyoosha wakati kuna watu wanamawazo ya kuiba na kutafuna mali za umma. Kama ni mtu mmoja anaye taka na mwenye nia ya kunyoosha nchi basi inabidi tumpe support. Lazima tujitenge na wale wanao support ufisadi
 
Kuongoza nchi sio sawa na kuongoza kifamilia au kikampuni kiwe cha serikali au binafsi.
Magufuli ni mkali kupindukia kwa majipu,wezi,wavivu, watu wasiowajibika,wasio wabunifu na ambao kazi zao ni kumpelekea raisi taarifa za uongo ambazo hawajazihakiki wenyewe kabla ya kuzipeleka.

Siku njema huonekana asubuhi.Sasa mtu kama kamteua siku chache tu keshaanza kumpelekea taarifa za uongo unategemea amleee?

Ukipewa kazi yoyote kuna kipindi cha matazamio (probation period) Ukileta uzembe katika siku hizo uwe umekaa siku moja ,mbili au 20 utatolewa mkuku kama mbwa.

Mtu akiona stahili ya Magufuli hawezi keshasema ajiondoe mwenyewe kabla hajamng`oa
Jamani tusijigeuze popo au vinyonga.Miezi michache iliyopita watanzania tulikua tunaomba kiongozi mkali,mtoa maamuzi mapema na wengine tulifika mbali tupate hata dikteta mradi aliokoe hili taifa kiuchumi linaangamia.Ndio Magufuli ni mkali kwa wavivu,wanaoongoza kwa mazoea,wapika taarifa na wezi wa mali za umma.Katika mikutano yake ya kampeni aliwaeleza wazi hakuchangiwa hata senti moja na fisadi yeyote na aliwaambia wazi kabisa yeye ni mtendaji zaidi kuliko siasa.Hivyo kuwaahidi wakimpa ridhaa atatenda kwa kasi na bila kumwonea aibu mteule yeyote.Kilicholifikisha taifa hapa mnaelewa ni pamoja na wizi mkubwa serikalini,mashirika ya umma na hujuma kwenye mali asili zetu na mikataba iliyowanufaidisha viongozi huku ikiiletea hasara kubwa nchi.Mungu saidia amepatikana Magufuli na katika teuzi zake zote alipokua anawaapisha alikuwa akiwasisitizia kufanya kazi kwa weledi na kusahau business as usual kwani hatamwangalia kwa sura yeyote aliyemteua atamwajibisha.Sasa ndio utendaji umeanza na kwa kweli kwa kosa la mama Kilango raisi asingekua na njia nyingine.Kilichomuudhi zaidi ni kuwa kwa uongo huo wa mkuu wa mkoa taifa lilishapata tena hasara ya kulipa hewa ml.339.9 tena kwa wilaya tatu tu mkoani humo.Kwani alichokifanya raisi baada ya kushtushwa na taarifa ya mkuu wa mkoa huo akiwa Chato likizo ni kipi?Alipimpigia simu mkuu wa usalama mkoa na kumwagiza afanye upya uchunguzi kama ni kweli mkoa mzima hauna mtumishi hewa na ndipo walipowagundua hao 45 katika wilaya tatu tu.Jambo hilo hilo angeweza kulifanya mkuu huyo wa mkoa kwani watendaji wote kwenye mkoa wapo chini yake.Nimesikia kwenye magazeti ya leo kuwa wanaomsikitikia Kilango wanadai hali ya afya ya mumewe ilichangia pengine mama kushindwa ufuatiliaji.Nasema hapana kwani ofisini alikuwa na siku26tu sawa na kusema angeweza kuukataa uteuzi huo akamhudumia mumewe.Nimemsikia na mkuu wa wilaya nadhani ya Kishapu nae alishangaa aliposikia taarifa ya mkuu wake wa mkoa.Tahadhari kwa wateule wa raisi ni kuwa raisi hapendi taarifa za kupikiwa maofisini,ule wakati wa kujua raisi atatembelea mkoa/wilaya yako ukamwandalia ngonjera na kuwatoa wanafunzi madarasani kumfanyia raisi maigizo na halaiki umekwisha.Enzi za kujifariji ni mwenzetu katika chama tutaonywa au kuhamishwa,mtaisoma namba wengi na kama mlidhani hizo namba zitasomwa na wapinzani mlikosea.Upinzani haujaongoza nchi muwe makini bila kusahau HAPA KAZI TU.
 
[QUOTE="Mpunilevel, post: 15863065, member: 325404" the best wapo chadema?[/QUOTE]
Lini wamepewa nafasi ya uongozi ukawapima zaidi ya majizi na CCM?
 
Back
Top Bottom