Haki ya kuchukua mafao kutoka mifuko ya jamii

Haki ya kuchukua mafao kutoka mifuko ya jamii

Duuuh! Aisee!!

Kama ndio Sheria yenyewe inasema hivi, hivyo basi nitarudi kuja kuchukua mkopo kupitia KWA mwajiri wangu.Nikishapata tu fedha za mkopo immediately nitaandika barua ya kuacha kazi, ili mwajiri wangu alazimike kurejesha mkopo wangu kupitia fedha zangu za mafao. Naona mabadiliko haya ya Sheria yamekuwa kama dhulma au 'wizi wa kimachomacho' KWA waajiriwa.
huwezi kupata mkopo kwa njia hiyo
 
Duuuh! Aisee!!

Kama ndio Sheria yenyewe inasema hivi, hivyo basi nitarudi kuja kuchukua mkopo kupitia KWA mwajiri wangu.Nikishapata tu fedha za mkopo immediately nitaandika barua ya kuacha kazi, ili mwajiri wangu alazimike kurejesha mkopo wangu kupitia fedha zangu za mafao. Naona mabadiliko haya ya Sheria yamekuwa kama dhulma au 'wizi wa kimachomacho' KWA waajiriwa.

Hii njia sidhani kama its applicable na ikitokea umepewa huu mkopo mwajiri wako hato sign resignation letter yako sababu ni usumbufu kuipata hiyo ela kwenye mfuko wa mafao unless mtakubaliana njia nyingine ya kulipana

Cc Kingsmann
 
wewe upo likizo hujaacha kazi huwezi kupata mafao ,ongea na bosi wako akupe barua ya kukufukuza kazi kwanza ndio uanzie hapo

Yes labda afanye hivi lakini akiandika yeye barua ya kuend contract ela za kwenye mafao azisahau kwa sasa

Cc Kingsmann
 
Tuliokaa benchi kwa muda miaka 2+ pasi na michakato yeyote ile ili hali kuna viakiba vyetu vilivyopo kwenye hii mifuko ya hifadhi ya jamii ni muda muafaka kwa sisi kujikwamua, serikali iwe na dhati katika hili pasi na kuleta siasa uchwara.tumetaabika vya kutosha kufuatilia amana zetu huku tukichezeshwa kwata na wanasiasa.

* Kwa hakika Mungu ni mwema.

Naomba hili litimie na isiwe rongo rongo za uchaguzi 2020.
 

Wewe unaweza mkopesha mtu ela kwa bond ya makaratasi ya amount ya ela usiojua inatoka lini??

Unarudi kutoka likizo then unaomba mkopo labda tuseme wa kuanza kukatwa kila mwezi alafu within the period unaandika barua ya kuacha kazi kwa sababu zako unaexpect mwajiri wako akusignie tu barua yako kwamba utamlipaga ukifika umri wa kustaafu??
Na bila hii barua huwezi kwenda kuclaim hizo ela na hakuna sehemu mwajiri wako anaweza kwenda kuclaim hizo ela kwakua unadaiwa lazima uwe wewe mwenyewe mwajiriwa

Cc Kingsmann
 
Uchaguzi ukiisha mwakani, watarudi kwenye miaka 55. Subirini muone
 
Nina vimilioni vyangu nilivitelekeza nssf tangu 2015, nadhani ni muda muafaka nikiamua kuchukua
 
wewe upo likizo hujaacha kazi huwezi kupata mafao ,ongea na bosi wako akupe barua ya kukufukuza kazi kwanza ndio uanzie hapo

Nataka niombe likizo ya muda mrefu ya miezi kama mitatu au minne hivi kutoka KWA mwajiri wangu wa sasa (Sheria za nchi hii ninayoishi sasa hivi zinaruhusu kufanya hivyo KWA wafanyakazi kutoka Mataifa mengine ya nje) kisha nitarudi huko nyumbani Tz.Nikifika huko Tz nitaenda kuripoti KWA mwajiri wangu wa huko Tz kwamba sasa nimerudi rasmi kuja kuendelea NA kazi, and then immediately nitaomba mkopo. Nikishapata mkopo kisha nitaandika barua ya kuacha kazi Mimi mwenyewe KWA hiari yangu, kisha nitarejea kwa mwajiri wangu wa sasa wa nje ya Tz ili kuendelea na kazi.Nataka nifanye hivi ili niweze kupata fedha zangu za mafao nilizokatwa.

Sitaki mwajiri wangu ndio awe wa kwanza kunifukuza kazi, sipendi kuharibu CV yangu ktk hili.

Je kwa njia hiyo nayo itakuwa haiwezekani kupata mkopo??
Kama ndiyo haiwezekani, je nitumie njia gani mbadala ili niweze kupata fedha zangu za mafao??Lakini sitaki mwajiri wangu wa Tz aonekane kuwa ndiye aliyenifukuza kazi, sitaki kuharibu CV yangu.

Naombeni ushauri wenu hapa wadau.Thanks
 
Naomba na Mimi mnijulishe kuhusu jambo hili.

Nilifanya kazi huko nyumbani Tz kwa kipindi cha miaka kadhaa, kwa waajiri wawili tofauti.
Baadaye nilipata mkataba wa kazi ktk nchi zingine, niliamua kuomba likizo isiyokuwa NA malipo ya miaka kadhaa kutoka KWA mwajiri wangu wa pili, naye amenikubalia.Mpaka sasa nipo nafanya kazi nje nchi na nimekuwa nikihama kutoka nchi moja mpaka nyingine, NA KWA kweli sina Mipango tena ya kurudi kuja kufanya kazi tena huko nyumbani Tz. Lakini kwenye mafao yangu niliacha fedha nyingi tu wakati nilipokuwa naondoka huko.
1.Naomba kujulishwa, kupitia mabadiliko haya ya Sheria niinaweza kuja kuomba pesa zangu za mafao nilizokatwa wakati nilipoajiriwa huko Tz?
2.Kama jibu ni ndiyo, process zake za kuomba ni zipi?
3.Kama haiwezekani, je ninaweza kuja kuchukua mkopo kupitia KWA mwajiri wangu NA kisha baadaye mkopo ukalipwa kupitia mafao yangu hayo? Bado sijamtaarifu rasmi mwajiri wangu kuwa Mimi sina Mipango tena ya kurudi huko nyumbani Tz na kuendelea na kazi, nataka niandike barua ya kuacha kazi baada ya kupata mkopo KWA sababu sitaki hela zangu za mafao zije kuliwa NA mfuko wa pensheni.

Naombeni ushauri wenu wadau, ingawaje nimevamia Uzi wa MTU hapa.

Hupati hadi uwe na barua ya kuacha kazi.
 
Mbona nasikia iko applicable kwa wafanyakazi wa serikali tu aijumuishi private sector .Naomba mwenye ufafanuzi please
 
naomba nifahamishwe awali ilikua mkataba wako wa ajira ukikoma au ukiachiswa kazi unasubiri niezi sita ndio upate mafao yako, na unapewa 33% ya michango yako, je sasa utapewa aslimia 100% ya nichango yako? au tu ule muda wa kusubiri miezi sita ndio umeondolewa?
 
Back
Top Bottom