Haijawahi kutokea Duniani, Katiba ikawa kikwazo!

Haijawahi kutokea Duniani, Katiba ikawa kikwazo!

Mkuu haujaelimika hao wazungu walikuja na katiba hizo enzi unazozizungumzia


Uingereza mpaka leo hii haina written constitution, isitoshe Wazungu wote walitawala Afrika kidikteta yaani Gavana anatumwa kutoka Ulaya kama vile Askofu anavyotumwa na Papa anayeishi Roma kutawala Wakristo waishio Geita au sijui Tunduru!
 
Boss Barbosa Kwanini nyumbani kwako au unapoishi unaweka au kuna Sheria?? Au unataka kuniambia nyumbani kwako hakuna Mwongozo wowote au sheria au utaratibu wowote, kila mtu anafanya atakalo na apendalo wakati wowote??

Kwanini Nchi au Taasisi wanaweka Sheria au Miongozi au Mipango???

Katiba ni kama mwongozo au sheria au mpango ambao jamii imejiwekea. Ili Taifa liweze kuendelea, ni budi kuwa na mwongozo au mikakati ambayo imejiwekea kwa muda fulani, uwe muda mfupi au mrefu.

Wahenga walisema, Mali bila ..., hupotea bila ... !!!

My Take: Katiba na Sheria za Nchi ziheshimiwe.
Utamwambia nini akuelewe wakati ni vuvuzela la Chama chake?
 
wewe mshenzi, unajua bei ya mahindi 1kg kwa sasa? mbaazi je? niliingia shambani nikapambana kulima sasa uliza ni nani aliyevuruga huko juu? nikifanikiwa kukumata nitakupiga ngumi za kutosha
 
Uchizi kwa zama hizi sio mpaka uokote makopo......
Kumtetea yule bwana tu pale kivukoni ni zaidi ya uendawazimu..
 
wewe mshenzi, unajua bei ya mahindi 1kg kwa sasa? mbaazi je? niliingia shambani nikapambana kulima sasa uliza ni nani aliyevuruga huko juu? nikifanikiwa kukumata nitakupiga ngumi za kutosha


Hata ukirusha Ngumi hakutaongeza IQ yako ya below average, jaribu kumpa lishe bora mtoto wako yeye labda kutakuwa na tofauti lkn wewe ulishachelewa!
 
Hivi wanaounga mkono hoja hii ni binadamu, majini au misukule fulani? Nimepigwa na butwaa, hakuna hata nchi moja duniani iliyofanikiwa bila kuwa na katiba nzuri. Tupeni mifano kama ipo. Kilangila.
 
Sawa swali ni kwamba kama Raisi Magufuli hawafwati Katiba na ndiyo maana wewe ni masikini ina maana waliopita ambao walikuwa wanafwata Katiba tulikuwa matajiri? Je maisha yetu yalikuwa bora kabla ya Raisi Magufuli?
Hata marekani si kweli kuwa watu wote ni matajiri,isipokuwa kutokana na kufuata misingi ya katiba yao na utawala bora,hakuna mafisadi hakuna wezi wa mali ya umma,watu ni wazalendo wanalipa kodi na kodi haifujwi na watumishi wa umma watu wananufaika hakuna fukara marekani labda utake mwenyewe ufukara wetu unasababishwa na watumishi wa umma.
 
naunga mkono hoja...
Katiba sio kichocheo cha maendeleo, bali katiba ni hitaji la wanasiasa ili ikiwezekana iwawekee mazingira mazuri ya wao kutimiza ndoto zao.
ndio maana umoja wa katiba uliimarika wakati wa mijadala ya katiba lilipokuja suala la uchaguzi(kutimiza ndoto zao) ulisambaratika na kujiua unachokiona sasa ni mabaki dhaifu ya umoja huo
Yaani et wasomi hawajui maana ya katiba kweli basi mfumo wetu wa elimu inashida kabisa.
 
Yaani et wasomi hawajui maana ya katiba kweli basi mfumo wetu wa elimu inashida kabisa.
ni ajabu dunia nzima kuwa na mawazo mrandano.
hoja ni kwamba haujawa masikini kwa sababu ya katiba mbovu. Maana kuna ambao hawana katiba kabisa lkn walitawala dunia.
Pia mtanzania mmoja mmoja hayuko jinsi alivyo kwa sababu ya katiba kuwa mbovu.
kwangu mimi takwa la katiba ni takwa la kisiasa. Hata iwekwe katiba inayosema kila mwisho wa mwezi wanagawa pesa bure kama hatujabadilika tutakuwa masikini tu.
mtazamo wangu lkn.
hata zile siasa kwamba katiba mpya imemtambua mkulima,mfugaji,mwanamke haimfanyi mkulima kupanda na kuvuna mazao mengi na kuyauza soko zuri kama hana maarifa
 
Hivi wanaounga mkono hoja hii ni binadamu, majini au misukule fulani? Nimepigwa na butwaa, hakuna hata nchi moja duniani iliyofanikiwa bila kuwa na katiba nzuri. Tupeni mifano kama ipo. Kilangila.


Toa kwanza maana ya Katiba nzuri ndiyo nikujibu swali lamp!
 
Boss Barbosa Kwanini nyumbani kwako au unapoishi unaweka au kuna Sheria?? Au unataka kuniambia nyumbani kwako hakuna Mwongozo wowote au sheria au utaratibu wowote, kila mtu anafanya atakalo na apendalo wakati wowote??

Kwanini Nchi au Taasisi wanaweka Sheria au Miongozi au Mipango???

Katiba ni kama mwongozo au sheria au mpango ambao jamii imejiwekea. Ili Taifa liweze kuendelea, ni budi kuwa na mwongozo au mikakati ambayo imejiwekea kwa muda fulani, uwe muda mfupi au mrefu.

Wahenga walisema, Mali bila ..., hupotea bila ... !!!

My Take: Katiba na Sheria za Nchi ziheshimiwe.
amrgeuka nyani huyu mana maendeleo ya nchi hayaletwi na mtu mmoja mmoja bali ni kikundi cha watu au wananchi kwa ujumla hivyo bila ya mwongozo wwt hao and watu mil 40 utawaongozaje? jamani hebu mnuseni mdomo kwanza hajalewa?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
naunga mkono hoja...
Katiba sio kichocheo cha maendeleo, bali katiba ni hitaji la wanasiasa ili ikiwezekana iwawekee mazingira mazuri ya wao kutimiza ndoto zao.
ndio maana umoja wa katiba uliimarika wakati wa mijadala ya katiba lilipokuja suala la uchaguzi(kutimiza ndoto zao) ulisambaratika na kujiua unachokiona sasa ni mabaki dhaifu ya umoja huo
hapo sasa mitale na midimu ndio unaweza kujua matumizi sahihi ya katiba baina ya nchi tajwa na Tanzania sio km hawatumii katiba bali matumizi yake yanatofautiana. Tanzania katiba ipo kwa ajili ya kumlinda mkuu na walaji wengine na hizo nchi nyengine zipo kwa ajili ya kumlinda mwananchi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sasa wewe unahuhakika Mkuu viwanda nitakuja , Ebu nioshe base itakayoleta viwanda,

Sent using Jamii Forums mobile app
Japo mwanzo hua mngumu lakini naamini vitakuja...hii sera ikiboreshwa zaidi na sheria za uwekezaji ziborehshwe kuodoa ukiritiba kwenye usajili na kadhalika, kua kodi stahiki na TRA yenye kujali pande zote sio kama ilivyo sasa wanajiangalia wao tu mambo yatakaa sawa..naamini hayo na mengine yakitazamwa kwa upana makampuni mengi yatakuja kuwekeza..maana amani iliyopo nchi ni silaha tosha nchi kua headquater ya viwanda vingi ukizingatia tumepakana na nchi nyingi tu...
 
Sijaiona,nchi ambayo haina katiba,wazungu walikuja na katiba,,ambayo waliitumia kututawala,,ndo iliyowaongoza,,China wanayokatiba iliyoshiba,,mfano ukikutw ha hatia ya kuka rushwa unanyongwa,,kiongozi anaifuata,,hakurupuki kwenye maamuzi,,kwa iyo ndugu jipange

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom