GUPTAGATE SCANDAL - Wajue wahindi waliomwangusha Jacob Zuma

GUPTAGATE SCANDAL - Wajue wahindi waliomwangusha Jacob Zuma

Richard

Platinum Member
Joined
Oct 23, 2006
Posts
16,846
Reaction score
26,349
Siku ya alhamisi ya kesho chama cha ANC walipanga kupiga kura ya kutokuwa na Imani na aliekuwa raisi wa nchi hiyo Jacob Zuma.

Kuona mipango hiyo imemuumbua zaidi na tena kwa aibu kubwa Jacob Zuma na washauri wake wakakaa kitako kupanga namna ya kuja na suluhisho na wakakosa hata suluhisho moja isipokuwa kwa kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 75 kujiuzulu.

Hatua hii na Jacob Zuma kuingia chumba cha habari kutangaza kujiuzulu kumetokana na kitendo ya kikosi maalum cha polisi wa Hawks katika kipindi cha masaa 24 yalopita kuvamia makazi ya wafanyabiashara wawili wenye asili ya kiasia waitwao The Guptas ambao wanahusika na raisi Zuma kwa namna nyingi za ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka..

Vijana wa Hawks walivamia makazi ya wahindi hao yaliyoko sehemu ya Saxonworld na kisha kwenye ofisi zao zilizoko kweye kitongoji cha Santon lakini waasia hao hawajakamatwa.

Jacob Zuma anatuhumiwa kujhusisha na ufisadi na vitendo vya rushwa, kuidhinisha utoaji mikataba mbalimbali ya ujenzi na hata uteuzi wa baraza la mawaziri kwa shinikizo kutoka kwa familia ya akina Gupta ambao wanamiliki biashara za aina mablimbali nchini humo.

The Guptas ni nani?
4934BED500000578-5389549-image-a-23_1518615296203.jpg

Ajay kushoto na Atul Gupta. Picha kwa hisani ya getty images.

Ni familia ya kaka watatu Rajay, Atul na Rajesh ambae anafahamika kama "Tony" ambao walihamia nchini Afrika Kusini mwaka 1983 wakitokea kaskazini mwa India kwenye mji wa Utar Pradesh.

Wahindi hao baada ya kuisha kwa sera za kibaguzi za utawala wa makaburu, walianzisha biashara mbalimbali zikiwemo kompyuta, madini, tasnia ya habari, teknolojia na uhandisi.

Mwaka 2010 walianzisha gazeti liitwalo The New Age ambalo linalenga kumpamba na kumtukuza Jacob Zuma na mwaka 2013 kukknzishwa chaneli ya masaa 24 iitwayo ANN7 ambayo nayo ilikuwa ni ya kumpamba kiongozi huyo.

Wahindi hao walianzisha mahusiano na ANC na ndio walompa nguvu kubwa kiongozi huyo kupita uchaguzi wa mwaka 2009 ambapo aliteuliwa kuwa kiongozi wa ANC.

Mwanae wa kiume Jacob Zuma aitwae Duduzane anaongoza kampuni ya Sahara Computers jina likiwa ni la eno wanakotoka "the Zumas" liitwalo Saharanpor.

Mke wa tatu wa Zuma aitwae Bongi Ngema pamoja na mtoto wake wa kike inasemwa kwamba ni waajiriwa kwenye kampuni hiyo ya Sahara Computers.

Mahusiano wa Jacob Zuma na wahindi hao kulipelekea kupatiwa jina la Zupta na kuja kwa jina maarufu sana nchini humo.

Mwaka 2013 wahindi hao walishutumiwa baada ya kuwa walitumia uwanja wa ndege wa jeshi wa Pretoria kupitisha wageni wa sherehe ya harusi ya familia hiyo hivyo kukiuka taratibu na sheria.

​
 
HAWKS walianza kuzingira nyumba yao majuzi na walitoa tamko kuwa hawapo kucheza maana walijua Zuma anaewabeba anaondoka hao hawks wanashughulika na rushwa kubwa na ujambazi wa kuteka Magari yanayosafirisha feadha,bank na business robbery...
 
Siku ya alhamisi ya kesho chama cha ANC walipanga kupiga kura ya kutokuwa na Imani na aliekuwa raisi wa nchi hiyo Jacob Zuma.

Kuona mipango hiyo imemuumbua zaidi na tena kwa aibu kubwa Jacob Zuma na washauri wake wakakaa kitako kupanga namna ya kuja na suluhisho na wakakosa hata suluhisho moja isipokuwa kwa kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 75 kujiuzulu.

Hatua hii na Jacob Zuma kuingia chumba cha habari kutangaza kujiuzulu kumetokana na kitendo ya kikosi maalum cha polisi wa Hawks katika kipindi cha masaa 24 yalopita kuvamia makazi ya wafanyabiashara wawili wenye asili ya kiasia waitwao The Guptas ambao wanahusika na raisi Zuma kwa namna nyingi za ufisadi na matumizi mabaya ya madaraka..

Vijana wa Hawks walivamia makazi ya wahindi hao yaliyoko sehemu ya Saxonworld na kisha kwenye ofisi zao zilizoko kweye kitongoji cha Santon lakini waasia hao hawajakamatwa.

Jacob Zuma anatuhumiwa kujhusisha na ufisadi na vitendo vya rushwa, kuidhinisha utoaji mikataba mbalimbali ya ujenzi na hata uteuzi wa baraza la mawaziri kwa shinikizo kutoka kwa familia ya akina Gupta ambao wanamiliki biashara za aina mablimbali nchini humo.

The Guptas ni nani?
4934BED500000578-5389549-image-a-23_1518615296203.jpg

Ajay kushoto na Atul Gupta. Picha kwa hisani ya getty images.

Ni familia ya kaka watatu Rajay, Atul na Rajesh ambae anafahamika kama "Tony" ambao walihamia nchini Afrika Kusini mwaka 19883 wakitokea kaskazini mwa India kwenye mji wa Utar Pradesh.

Wahindi hao baada ya kuisha kwa sera za kibaguzi za utawala wa makaburu, walianzisha biashara mbalimbali zikiwemo kompyuta, madini, tasnia ya habari, teknolojia na uhandisi.

Mwaka 2010 walianzisha gazeti liitwalo The New Age ambalo linalenga kumpamba na kumtukuza Jacob Zuma na mwaka 2013 kukknzishwa chaneli ya masaa 24 iitwayo ANN7 ambayo nayo ilikuwa ni ya kumpamba kiongozi huyo.

Wahindi hao walianzisha mahusiano na ANC na ndio walompa nguvu kubwa kiongozi huyo kupita uchaguzi wa mwaka 2009 ambapo aliteuliwa kuwa kiongozi wa ANC.

Mwanae wa kiume Jacob Zuma aitwae Duduzane anaongoza kampuni ya Sahara Computers jina likiwa ni la eno wanakotoka "the Zumas" liitwalo Saharanpor.

Mke wa tatu wa Zuma aitwae Bongi Ngema pamoja na mtoto wake wa kike inasemwa kwamba ni waajiriwa kwenye kampuni hiyo ya Sahara Computers.

Mahusiano wa Jacob Zuma na wahindi hao kulipelekea kupatiwa jina la Zupta na kuja kwa jina maarufu sana nchini humo.

Mwaka 2013 wahindi hao walishutumiwa baada ya kuwa walitumia uwanja wa ndege wa jeshi wa Pretoria kupitisha wageni wa sherehe ya harusi ya familia hiyo hivyo kukiuka taratibu na sheria.

​
Kaulize Zimbabwe wanahelaa sana

Sema naona sana gundu..hata Zimbabwe kimewawakia

Kwamnaokumbuka huyu bwana ana ndege za kukodi Zimbabwe..wakati Mugabe analianzisha huyu Rais wa sasa akawa anatafuta njia ya kukimbilia safrica

Bahati mbaya akawapigia wakurug hao ndugu anaomba kukodisha ndege kwenda jnb

Wakamwambia atuwezi kuharibu mahusiano yetu ya biashara kwa shida za siasa zenu...tunaomba utafute njia nyingine

Jamaa.wakampitisha boda NA basi...shaah safrica

Amerudi jamaa Raisi....kilichoendelea kamuulize Gupta
 
Pdiddy,Mnanangwa alikimbilia Msumbiji na si SA maana mpaka wa Zim na Msumbiji sio mbali na ndio alikoweza kutembea kwa miguu kwa masaa matatu huku akiwa amevaa hijabu alipofika Maputo ni rahisi kwenda Johannesburg asingeweza kupita Messina kivyovyote vile angeuawa maana Babu Mugabe maeneo hayo alikua na ngome kubwa sana ya kiuchunguzi ambayo hata Mnanangwa alikua anaijua...
 

Jacob Zuma anatuhumiwa kujhusisha na ufisadi na vitendo vya rushwa, kuidhinisha utoaji mikataba mbalimbali ya ujenzi na hata uteuzi wa baraza la mawaziri kwa shinikizo kutoka kwa familia ya akina Gupta ambao wanamiliki biashara za aina mablimbali nchini humo.


Mwaka 2013 wahindi hao walishutumiwa baada ya kuwa walitumia uwanja wa ndege wa jeshi wa Pretoria kupitisha wageni wa sherehe ya harusi ya familia hiyo hivyo kukiuka taratibu na sheria.
​

Mkuu Richard, natamani ungeelezea kiufasaha ni wapi wahindi hawa walimponza Zuma
 
Ukiona sehem. wahindi wanafanya biashara na kuneemeka sana ujue lazima kuna mchezo mchafu wahindi na ufisadi ni ndugu
 
Back
Top Bottom