Godbless Lema...Dakika za mwisho za Ubunge. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Godbless Lema...Dakika za mwisho za Ubunge.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbwiga_Plus, Apr 3, 2012.

  1. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeongea na watu mbalimbali, wakiwemo wanasheria waliobobea, wamehakikisha kuwa ifikapo tarehe 05.04.2012 Ubunge wa Godbless Lema utatenguliwa rasmi, kutokana na mapungufu ya kisheria yanayoukabili upande wa utetezi.

    Kutokana na hilo, hali ya usalama ya Arusha huenda ikaingia katika changamoto mpya na majaribu, kutokana na upenzi wa wanacdm juu ya Mbunge wao anayeelekea kung'olewa.

    Kufuatia tukio hilohilo, mkuu wa usalama wa Taifa ametua rasmi jana mkoani Arusha, ili kupanga mikakati na kushauriana na maafisa wengine, waangalie jinsi ya kukabiliana na hali hiyo.

    Wanajamvi,
    -Nini itakuwa hatima ya Lema?..Je kisheria ataruhusiwa kugombea tena?
    -Unaisemeaje nafasi ya Lema, ana uwezekano wa kushinda iwapo atarejeshwa kugombea?

    Nawasilisha.
     
  2. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,959
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Hii ni Suicide kwa CCM
     
  3. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,866
    Likes Received: 2,077
    Trophy Points: 280
    Subiri kwanza hukumu itolewe
     
  4. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,468
    Likes Received: 792
    Trophy Points: 280
    Mahangaiko na attention diversion ni synonymous na CCM siku hizi, wakitoka hapo ni matusi............ its all good kwani tunazoea
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    kwani Lema kafanyaje??? Jibu kwanza swali hili ili tuweze kuendelea na mjadala,
     
  6. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Wachokoze vilivyolala
     
  7. P

    PJS Senior Member

    #7
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata uchaguzi urudiwe leo,CHADEMA waweke mbwa harafu CCM waweke serikali nzima,CHADEMA lazima ishinde kwa ARUSHA na hilo kila mtu anajua halina ubishi,hata CCM wanalitambua hilo.
     
  8. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #8
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inadaiwa kuwa Lema alitumia lugha ya matusi na ya kudhalilisha wakati wa kampeni, na ushahidi umeonyesha hivyo...dai kuu ni hilo
     
  9. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #9
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baba,
    Hukumu ya Lema imepata shinikizo kubwa sana kutoka kwa watu mbalimbali!
    Kuna shinikizo toka kwa EL, serikali(kumbuka skendo bungeni ya Pinda na uwongo) na Bunge lenyewe, kuanzia spika na watu wa ccm.
     
  10. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuombe Mungu kaka.
     
  11. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 2,491
    Likes Received: 1,149
    Trophy Points: 280
    Mi Naomba chadema waweke Punda Kama Mgombea na wasipige campaign, Vilaza hao hawapati Jimbo.
     
  12. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #12
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka,
    Ni kweli usemayo.
    CCM wameshindwa Arumeru kutokana na sababu kuu moja ambayo wengi hawaijui.
    Ni kwamba Arumeru hapakuwa na nafasi ya kupandikiza UDINI(hasa ubaguzi wa kiislamu) ndiyo gia kuu ya ccm jamani. Arumeru ilishindikana hiyo ndiyo maana wakajaribisha hata kuwingia makanisani kuwaghilibu maaskofu na kuwatumia washili, gia iliyoshindwa pia.
    Lakini kwa Arusha mjini kuna uwezekano mkubwa zaidi wa kupitisha fodgery kutokana na michanganyiko ya dini na makabila mbalimbali!
     
  13. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,617
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Kikubwa ninachotaka kujua kama Lema ataruhusiwa kugombea tena.
     
  14. by default

    by default JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata watengue leo sisiem walikuwa wanapima upepo wa arumeru kucheck kama wangepata hapo ningekuwa na hofu ila kwa arusha sina shaka hata kidogo kama wangesema aliiba kupa ningehofu tutazipata je hizo tena ila kura zilikuwa za haki,mbona lusinde amemwaga matusi tena ya kudhalilisha.WAJARIBU TUTAWEKA KAMBI NA WATENGUE KESI YA MADIWANI TUINGIE UWANJANI.WASIPIME KINA CHA MAJI KWA miguu,kudadeki
     
  15. Mbwiga_Plus

    Mbwiga_Plus Senior Member

    #15
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuseme kwa vile ni sheria za serikali tu, lakini ingewezekana kuzuia hizi chaguzi, hakika marudio ya Arusha ni kupoteza muda!../actually ni kuitengenezea mazingira mazuri sana cdm na kuitangaza zaidi jina....
     
  16. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 24,966
    Likes Received: 6,514
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli basi tupeleke video ya Lusinde nae
     
  17. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #17
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,721
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    nguvu iliyotumika arumeru ni kubwa sana kulinganisha na nguvu itakayo tumika arusha'nasema hivii arusha yote ile ni chadema sasa sijui ccm watachezaje afadhali hata arumeru walipumua kwa kuondoka na kura 26000
     
  18. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #18
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mkuu tetesi hizo ndizo zilizoshika kasi katika jiji la Arusha kwa mujibu wa vyanzo vilivyopo huko. Nilijaribu kuomba ushauri kama G. Lema atavuliwa ubunge kama anaruhusiwa kugombea tena na kujibiwa kuwa ANARUHUSIWA kwa sababu kosa lake siyo CORRUPT PRACTICE ambayo inamuengua mtu kugombea tena endapo akinaswa na hatia.

    Kuhusu kushinda hilo halina shida atashinda kwa kishindo hata akija kugombea Mukama!!!!!! Na CCM watajutia maamuzi yao kama yatakuwa waliyapika!!!!!
     
  19. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #19
    Apr 3, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,500
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mahakama sio bunge hao wooote uliowasema ni wanasiasa sio part ya mahakama....ila cha msingi hata wamtoe Lema leo na CDM wakasimamisha kunguru na CCM wakaweka serikali yao yooote lazima CDM washinde tena kwa 99%
     
  20. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #20
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,721
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    Nilwahi kusema hapa njia nzuri kabisa ya chadema kujitangaza na kujijenga ni chaguzi'mfano mzuri arumeru na igunga'hakuna mtu asiyejua kuhusu chadema'tuombe mungu chaguzi ndogo zijitokeze kwa wingi hasa mikoa ya kusini
     
Loading...