Gharama za kununua gari kutoka Zanzibar

Gharama za kununua gari kutoka Zanzibar

JFMemba

Senior Member
Joined
Jun 28, 2021
Posts
134
Reaction score
247
Habari wakuu

Nataka kununua gari kwa mtu (used) iko Zanzibar, naomba kujua gharama zake hadi naanza kulitumia huku bara

Gari yenyewe ni Klugger ananiuzia kwa 9m.
Naomba kujua aina ya tozo zote kuanzia huko Zenji makadirio ya usafirishaji na tozo zote za huku bara hadi naanza kulitumia inaweza kuwa kiasi gani?

Asante
 
Habari wakuu

Nataka kununua gari kwa mtu (used) iko Zanzibar, naomba kujua gharama zake hadi naanza kulitumia huku bara

Gari yenyewe ni Klugger ananiuzia kwa 9m.
Naomba kujua aina ya tozo zote kuanzia huko Zenji makadirio ya usafirishaji na tozo zote za huku bara hadi naanza kulitumia inaweza kuwa kiasi gani?

Asante
Kwani Tz na zazibar si nchi moja? au hizo ndo kero za muungano
 
Kwani Tz na zazibar si nchi moja? au hizo ndo kero za muungano
Hehe ni nchi moja lakini Tanganyika tuna TRA ila Zanzibar wana ZRB na kila moja inajitegemea! So gari ikitoka Zanzibar kuja Bara lazima ilipiwe ushuru (inaitwa differential tax) ambao mara nyingi huwa ni nusu ya bei halisi ya gari husika kama sikosei!
 
Hehe ni nchi moja lakini Tanganyika tuna TRA ila Zanzibar wana ZRB na kila moja inajitegemea! So gari ikitoka Zanzibar kuja Bara lazima ilipiwe ushuru (inaitwa differential tax) ambao mara nyingi huwa ni nusu ya bei halisi ya gari husika kama sikosei!
Mkuu ningeshukuru kama ungeingia ndani kidogo
 
Hehe ni nchi moja lakini Tanganyika tuna TRA ila Zanzibar wana ZRB na kila moja inajitegemea! So gari ikitoka Zanzibar kuja Bara lazima ilipiwe ushuru (inaitwa differential tax) ambao mara nyingi huwa ni nusu ya bei halisi ya gari husika kama sikosei!
Ukitaja zanzibar taja Tanganyika..ukitaja visiwani taja bara..huo ndio muongozo.

#MaendeleoHayanaChama
 
Mkuu, achana kabisa.

Yaani ukinunua uko gari (mfano IST ukanunua Mil 1) ukija huku unalipia ushuru TRA sawa tu na mtu alietoa gari Japan (mfano kwa IST labda mil 6).
 
Ninavyojua mimi ni kwamba wanakokotoa tofauti ya kodi kati ya Bara na Z’bar.

Mfano labda Klugger ushuru wa Z’bar ni 3M wakati Bara ni 5M maana yake ni kwamba utalipa 2M iliyobaki ili kukamilisha ushuru kamili wa Klugger kwa huku Bara.

I stand to be corrected.
 
Habari wakuu

Nataka kununua gari kwa mtu (used) iko Zanzibar, naomba kujua gharama zake hadi naanza kulitumia huku bara

Gari yenyewe ni Klugger ananiuzia kwa 9m.
Naomba kujua aina ya tozo zote kuanzia huko Zenji makadirio ya usafirishaji na tozo zote za huku bara hadi naanza kulitumia inaweza kuwa kiasi gani?

Asante

Habari wakuu

Nataka kununua gari kwa mtu (used) iko Zanzibar, naomba kujua gharama zake hadi naanza kulitumia huku bara

Gari yenyewe ni Klugger ananiuzia kwa 9m.
Naomba kujua aina ya tozo zote kuanzia huko Zenji makadirio ya usafirishaji na tozo zote za huku bara hadi naanza kulitumia inaweza kuwa kiasi gani?

Asante
Kabla ujanunua hilo gari ..chukua namba za gari nenda tra Zanzibar office zao zipo hapo mlandege..hapo utajua gharama zake alafu utajumlisha na gharama za kupakia kwenye meli mpaka dar.
 
Habari wakuu

Nataka kununua gari kwa mtu (used) iko Zanzibar, naomba kujua gharama zake hadi naanza kulitumia huku bara

Gari yenyewe ni Klugger ananiuzia kwa 9m.
Naomba kujua aina ya tozo zote kuanzia huko Zenji makadirio ya usafirishaji na tozo zote za huku bara hadi naanza kulitumia inaweza kuwa kiasi gani?

Asante
Mwaka jana mwezi wa 10 nilitaka kununua kwa mtu mark x ya 2009 hapo zanzibar, ilikuwa inauzwa million 7. Nilipanda boat mpaka zanzibar nikaonana na jamaa wa gari na kumuomba form ina m14 kama sijakosea. Nilienda na ile form ZRA na kukuta ile gari inadaiwa ushuru million 4.3 maana wao zanzibar kuna asilimia nafikiri ni 40 ya ushuru ukishalipa basi hiyo 60 utalipia taratibu. Basi baada kupiga hesabu zangu pale nikaona itakula kwangu maana bado nikaambia huku bara nitalipa tena TRA na jamaa kishatumia gari kule kama miaka miwili hivi. Hivyo nikaachana na hiyo biashara
 
Nasikia wana kodi kubwa sana kulivusha bara
 
Nasikia wana kodi kubwa sana kulivusha bara
Kama gari ilishalipiwa ushuru wote kule zanzibar kulivusha inakuwa sio bei, shida magari mengi ya zanzibar yamelipiwa ushuru kidogo na kuingia barabarani. Hivyo kabla hujanunua gari kule hakikisha umeenda ZRA na kuona hiyo gari ililipiwa ushuru bei gani na umebaki bei gani.
 
Mkuu kuna jamaa huku anatokea sumbawanga kasema kama utakua na nia umtafute maswala ya usafiri atakuja muende nae mrudi nalo huku unaliendesha mkuu...
 
Inasemekana kuna vikero vya muungano hapo kati..

--Stori za vijiweni--
 
Kwani Tz na zazibar si nchi moja? au hizo ndo kero za muungano
Nchi moja kwenye sio na sio mengine, mifumo yao ya kodi ni rafiki milioni 9 unapata harrier huku ni mara mbili yake
 
Kile ni kisiwa ndo maana Kodi Iko chini. Na baada ya miaka Mamia kinaweza kikapotea kisiwepo ndo maana na tozo ziko chini.....
 
Uzi huu haulengi masuala hayo, bali nataka kujua hizo gharama kabla ya kufanya maamuzi
jiandae ,umenunua 9m ,ushuru ni half 9m ya manunuz =13.5m. bola ukomae na za huku tanganyika mkuu.
 
Uzi huu haulengi masuala hayo, bali nataka kujua hizo gharama kabla ya kufanya maamuzi
jiandae ,umenunua 9m ,ushuru ni half 9m ya manunuz =13.5m. bola ukomae na za huku tanganyika mkuu.
 
Back
Top Bottom