For Critical Thinkers Only: Nini tatizo la Waraka wa Mabadiliko 2013?

For Critical Thinkers Only: Nini tatizo la Waraka wa Mabadiliko 2013?

Paul S.S

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2009
Posts
6,411
Reaction score
3,280
Wakuu.

mengi yameongewa kuhusu kuvuliwa nyadhifa zao zote za kiuongozi Zitto, Kitila na Mwigamba kwa tuhuma za kuwa na mkakati waliouita wa mabadiliko 2013 na kuonekana wasaliti

Naomba tuweke kando kwanza tuhuma zingine za nyuma kama ambavyo zimeainishwa kwenye waraka ulioitwa wa siri wa kumchunguza Zitto ulionezwa mitandaoni hivi karibuni
Pia tuweke kando tuhuma nyingine za kumuhusisha Zitto na kupitisha wagombea wa CCM bila kupingwa kwa janja yake

Hapa naomba tujadili huu waraka wa mabadiliko 2013 una matatizo gani na unavunja vipi katiba ya CDM hadi kupelekea kuvuliwa wadhifa

Kimsingi kugombea uongozi ni mchakato unao hitaji kujipanga na mikakati na kutafuta watu wa kukusapoti
Kwa jicho langu waraka huu ni mkakati wa kujipanga kwaajili ya kuja kugombea MM kama alivyoainishwa kwenye waraka

Je katiba ya CDM hairuhusu mtu kujiandalia mkakati wa kugombea uongozi
Je ni kosa linalo stahiki cheo cha kuitwa msaliti na kustahiki adhabu ya kuvuliwa uongozi na uanachama

Narudia tena kugombea uongozi popote pale ni swala mchakato unaoambatana na kumjua mshindani wako na namna ya kupambana naye................hiki ndicho ninachokiona kwenye waraka huu wa mabadiko

Tujadili bila kejeli dharau......... Hapa ni hoja tu
 
Kuhusu mapambano ya kuchafuana kwenye mitandao ya kijamii:

Katika hili sisi hatukuona haja ya kufanya hivyo kwa sababu mbili:
Imani yetu kwamba taasisi yetu ni kubwa kuliko watu kwa hiyo ni muhimu kuzingatia kwamba hatuiui taasisi katika mapambano haya. Tukiendekeza mashambulizi kwa njia ya mitandao ya kijamii hatutakuwa na ngao ya kuwakinga watu wa kawaida (wanataasisi na wasio wanataasisi) dhidi ya kujikuta wakiamini kwamba taasisi hii nayo haina jipya ni sawa tu na ile tunayotaka kuitoa. Tutakuwa tumeiua taasisi na mkakati huu hautakuwa na maana sana kama lengo ni kufanya mabadiliko ya uongozi wa taasisi tu lakini malengo ya taasisi ya mwaka 2015 yasitimie! "


hawa jamaa walikua focused sana
 
Cjaona tatizo ktk huu waraka.....ila nadhani kilichowatoa hawa ni ile ripoti ya siri toka makao makuu cdm
 
Kiukweli nina hamu sana ya kuona wana CCM wakiunga mkono huu waraka hasa Mangula.
JK mpaka dk hii anapambana na mtandao uliomuweka madarakani (nje ya mfumo rasmi wa chama) na hii imepelekea uchaguzi uliopita kutumia familia yake kupambana maana hawakuwa wanaaminiana.
Leo tuunge mkono mitandao hii tena huu ukiwa si wa kwanza kuvunjwa ukimuhusisha Zitto.
Kama akina Zitto wangekuja na ushahidi kama huu wa kundi la Mbowe ningewaunga mkono.
 
I am not sure who does cut the critical thinker threshold and who doesn't.

I do not know the intricacies of the case, but - if at all the presented accusatory account is credible- still, some first principles hold regardless.

Uwazi katika uongozi wetu wa leo ni kitu muhimu sana. Huwezi kusema unapiga vita rushwa na unawaandama walioweka mabilioni Uswizi wakati wewe mwenyewe huna hata uwazi tu.

Ukishakuwa na nyaraka za siri katika chama, hususan zisizo na baraka zote za uongozi wa juu, maana yake unakigawa chama katika makundi.Hata kama nia yako ni nzuri, ule usiri tu unakuwa ushatoa uzuri, maana unatoa muonekano kama unataka kufanya mapinduzi yasiyo ya wazi wala ya kidemokrasia.

Watu safi wenye madukuduku yao katika chama wanatakiwa kuyapeleka madukuduku katika vikao vya chama yaongelewe wazi, na kama hayawezi kuongelewa wazi kwa uzuri, basi inaonekana hicho chama hakiwafai, wajitoe tu.

Hizi habari za mikakati ya usiri na innuendos zinaondoa legitimacy hata kama mkakati ulikuwa unajadili kitu kizuri tu.

Uongozi wa leo hautaki usiri, hizi ni zama za mitandao ya teknolojia na shifting alliances, wenye hekima watajua kwamba ni rahisi sana kwa kinachofanywa gizani kuja kuanikwa juani. Mpaka Wamarekani na NSA yao wanaumbuliwa na kina Bradley Manning, Edward Snowden, WikiLeaks etc.

Kiongozi anayefanya mambo kwa usirisiri muda huu anaonesha sio tu hana kujiamini kuzungumza anachofikiri wazi, bali pia hapendi uwazi (a recipe for corruption), ana undumilakuwili na hata kama si benevolent/ altruistic hana hata mahesabu ya self-interest ya kujua kwamba anachokifanya kwa siri leo kitakuja kuibuka kuwa wazi kesho kikamuumbua.

Kwa hiyo regardless ya uzuri au ubaya wa mambo ya kwenye waraka, ule ukweli tu - kama ni ukweli at all- kwamba viongozi wa chama wamefanya conspiracy kuwazunguka wenzao na kuanzisha vikundi ndani ya chama kisiri ni indictment tosha inayoonesha kwamba viongozi hawa wamekosa integrity.
 
Transparency and openness, kwanini utumie hidden or cod names kama MM, MM1 ili kupata democracy au kufikisha ujumbe kwenye chama kilicho na utaratibu wa kikatiba

this is cowardiness

Mkuu mikakati ya ushindi haiwekwagi hadharani
Unadhani Mbowe kama anataka kugombea hana mikakati yake behind
 
Kuficha udhaifu wa mm wa kukosa subira, uvumilivu na uropokaji. Sifa ambazo mtayarishaji wa waraka ameona ni udhaifu wa kutishia mstakabali wa mm kama kiongozi mkuu mtarajiwa wa chama.

Pia ile dhambi ya udini bado imejionesha kwenye huu waraka ingawa imejificha lazima utumie miwani ya microscope ili kuiona.
 
Mkuu,
Hata mimi nimeshindwa kuelewa kama huu ndio waraka eti wa kumwita mtu Msaliti?

Hii kitu ndio inaitwa critical analysis report au critical appraisal report. Kwenye nchi zilizoendelea, hata wanatoa kazi kwa kampuni binafsi kuandaa kwa faida ya chama au mgombea.

Hii ni kitu ya kawaida mno, labda tu uelewo wa watu wetu umekuwa chini mno.

Nakumbuka Nyerere aliposema I can't let my country go to the dogs. Wakaja baadhi ya wachambuzi uchwara na kusema kawaita upinzani mbwa.

Tatizo la siasa zetu ni akili ndogo kuongoza akili kubwa.


Wakuu.

mengi yameongewa kuhusu kuvuliwa nyadhifa zao zote za kiuongozi Zitto, Kitila na Mwigamba kwa tuhuma za kuwa na mkakati waliouita wa mabadiliko 2013 na kuonekana wasaliti

Naomba tuweke kando kwanza tuhuma zingine za nyuma kama ambavyo zimeainishwa kwenye waraka ulioitwa wa siri wa kumchunguza Zitto ulionezwa mitandaoni hivi karibuni
Pia tuweke kando tuhuma nyingine za kumuhusisha Zitto na kupitisha wagombea wa CCM bila kupingwa kwa janja yake

Hapa naomba tujadili huu waraka wa mabadiliko 2013 una matatizo gani na unavunja vipi katiba ya CDM hadi kupelekea kuvuliwa wadhifa

Kimsingi kugombea uongozi ni mchakato unao hitaji kujipanga na mikakati na kutafuta watu wa kukusapoti
Kwa jicho langu waraka huu ni mkakati wa kujipanga kwaajili ya kuja kugombea MM kama alivyoainishwa kwenye waraka

Je katiba ya CDM hairuhusu mtu kujiandalia mkakati wa kugombea uongozi
Je ni kosa linalo stahiki cheo cha kuitwa msaliti na kustahiki adhabu ya kuvuliwa uongozi na uanachama

Narudia tena kugombea uongozi popote pale ni swala mchakato unaoambatana na kumjua mshindani wako na namna ya kupambana naye................hiki ndicho ninachokiona kwenye waraka huu wa mabadiko

Tujadili bila kejeli dharau......... Hapa ni hoja tu
 
Mkuu mikakati ya ushindi haiwekwagi hadharani
Unadhani Mbowe kama anataka kugombea hana mikakati yake behind

Kama mikakati ya Mbowe ni ya kuchafua washindani wake basi huo ushahidi uwekwe wazi ili tuhukumu.
Mkakati ni kuwa mtumishi uliyetukuka na wanachama wataona uwezo na si kutengeneza waraka wenye mikakati yenye udini,dharau na ukabila.
 
Mkuu Kiranga,
Ni mikakati gani ya wagombea ambayo inawekwa wazi? Siku hizi tunajua yaliyopangwa kwa kusoma vitabu vya wahusika baada ya kuacha madaraka au kusoma vitabu vya strategists wao baada ya kuondoka kwenye hizo kazi.

Sijawahi kuona kiongozi wa dunia hii ambaye anaweka mikakati yake wazi. Wengine sasa tunasoma mikakati ya akina Brown kumwondoa Blair. Tunasoma mikakati ya akina mama Clintn dhidi ya Obama na Obama dhidi ya Clinton.

Mikakati ya ushindi kwenye uchaguzi ni document ya siri full stop.

I am not sure who does cut the critical thinker threshold and who doesn't.

I do not know the intricacies of the case, but - if at all the presented accusatory account is credible- still, some first principles hold regardless.

Uwazi katika uongozi wetu wa leo ni kitu muhimu sana. Huwezi kusema unapiga vita rushwa na unawaandama walioweka mabilioni Uswizi wakati wewe mwenyewe huna hata uwazi tu.

Ukishakuwa na nyaraka za siri katika chama, hususan zisizo na baraka zote za uongozi wa juu, maana yake unakigawa chama katika makundi.Hata kama nia yako ni nzuri, ule usiri tu unakuwa ushatoa uzuri, maana unatoa muonekano kama unataka kufanya mapinduzi yasiyo ya wazi wala ya kidemokrasia.

Watu safi wenye madukuduku yao katika chama wanatakiwa kuyapeleka madukuduku katika vikao vya chama yaongelewe wazi, na kama hayawezi kuongelewa wazi kwa uzuri, basi inaonekana hicho chama hakiwafai, wajitoe tu.

Hizi habari za mikakati ya usiri na innuendos zinaondoa legitimacy hata kama mkakati ulikuwa unajadili kitu kizuri tu.

Uongozi wa leo hautaki usiri, hizi ni zama za mitandao ya teknolojia na shifting alliances, wenye hekima watajua kwamba ni rahisi sana kwa kinachofanywa gizani kuja kuanikwa juani. Mpaka Wamarekani na NSA yao wanaumbuliwa na kina Bradley Manning, Edward Snowden, WikiLeaks etc.

Kiongozi anayefanya mambo kwa usirisiri muda huu anaonesha sio tu hana kujiamini kuzungumza anachofikiri wazi, bali pia hana uwazi, ana undumilakuwili na hana mahesabu ya kujua kwamba anachokifanya kwa siri leo kitakuja kuibuka kuwa wazi kesho.

Kwa hiyo regardless ya uzuri au ubaya wa mambo ya kwenye waraka, ule ukweli tu - kama ni ukweli at all- kwamba viongozi wa chama wamefanya conspiracy kuwazunguka wenzao na kuanzisha vikundi ndani ya chama kisiri ni indictment tosha inayoonesha kwamba viongozi hawa wamekosa integrity.
 
Mtanzania,
Hao wote ni viongozi kwanini wasipambane kwa hoja kwenye vikao?
Mtu anasema M4C imefeli huku akiwa sehemu ya uongozi na hata ushiriki wake ukiwa hafifu tumueleweje?
Hapa hachukiwi mtu hebu tuwe wakweli mkuu.
 
Mkuu mikakati ya ushindi haiwekwagi hadharani
Unadhani Mbowe kama anataka kugombea hana mikakati yake behind

Kama mtu anajua kwamba mikakati ya ushindi haiwekwi hadharani, anatakiwa ajue pia kuwa - at least in the relevant context of the current case here- haiandikwi, kwani kuandika vingine ni kuweka ushahidi, if you really want to get Machiavellian.

Kama kweli hawa jamaa wamepanga some kinda palace coup d'etat wakaandika mipango (that the given text is authentic, and not some PR war fabrication), inaonesha si tu wako weak katika kufikiri kwamba mambo kama haya yanaweza kuwa siri kwa watu wengi kwa muda mrefu, bali pia wamekuwa weak kiasi cha kuamini kwamba wanaweza kuyaandika na kuacha papertrail evidence bila consequences.

Of course the real story could be more complicated and what we are seeing now could entirely be a conspiracy masquerading over another conspiracy, to befit a Kennedysque assasination theory.

Kama hii story ni kweli, inaonesha hawa kina Zitto wameshindwa namna mbili.

Namna moja wameshindwa kuwa na ushawishi katika chama ili kuleta mabadiliko ya wazi na kidemokrasia.

Namna ya pili wameshindwa kufanya a Machiavellian subterranean palace coup d'etat.
 
Mtanzania,

Akili ndogo kuongoza akili kubwa una maana CC ya Chadema ina akili ndogo na Zitto,Kitila akili kubwa?
Kwahiyo ukubwa wa akili ni idadi ya degree sio?
Mulugo na Mnyika nani akili ndogo? Acheni propaganda tuongee fact.
 
Transparency and openness, kwanini utumie hidden or cod names kama MM, MM1 ili kupata democracy au kufikisha ujumbe kwenye chama kilicho na utaratibu wa kikatiba

this is cowardiness

hivi matakwa ya kikatiba yalifuatwa pale ambapo uongozi wa juu uliposhindwa kuitisha uchaguzi? Na kama viongozi wawili waliopita hawakuonesha kumiliki madaraka kwa muda mrefu...iweje huyu wa sasa aoneshe muelekeo wa kumiliki madaraka....shida ni kwamba nyie wa zidumu fikra za kaskazini hamtaki kabisa kufikiri nje ya boksi...zzk alianza na cdm tofauti na padri...au shibuda....tushafahamu mbivu na mbichi....cdm is in the point of diminishing return....cuf and nccr has already pass thru this stage.....na tusubiri
 
kwa mtu mwenye akili timamu,hawezi kukubali kuwa hii ndio sababu ya kumfukuza mtu uwanachamaa.

Hapa cdm wameuwa mende kwakumpiga risasi ya moto.sikuzote mwenyekiti wa chama anapaswa kuwa nabusara ubinaadam,ustahamirivu,nauelewa wakupembua mambo.
 
Mkuu wangu,
Nimesema siasa zetu kwa maana ya Tanzania na sio chadema tu. Kwahiyo na hao uliowasema ni hayo hayo.
Mtanzania,

Akili ndogo kuongoza akili kubwa una maana CC ya Chadema ina akili ndogo na Zitto,Kitila akili kubwa?
Kwahiyo ukubwa wa akili ni idadi ya degree sio?
Mulugo na Mnyika nani akili ndogo? Acheni propaganda tuongee fact.
 
Mkuu Kiranga,
Ni mikakati gani ya wagombea ambayo inawekwa wazi? Siku hizi tunajua yaliyopangwa kwa kusoma vitabu vya wahusika baada ya kuacha madaraka au kusoma vitabu vya strategists wao baada ya kuondoka kwenye hizo kazi.

Sijawahi kuona kiongozi wa dunia hii ambaye anaweka mikakati yake wazi. Wengine sasa tunasoma mikakati ya akina Brown kumwondoa Blair. Tunasoma mikakati ya akina mama Clintn dhidi ya Obama na Obama dhidi ya Clinton.

Mikakati ya ushindi kwenye uchaguzi ni document ya siri full stop.

Sawa.

Lakini ukishindwa kuifanya siri, haiwi siri tena.

Ndicho kilichotokea hapa. Watu wamekuwa macho pima kwenye ushindi, wamesahau kwamba ile mikakati ya kuwafikisha kwenye ushindi ina some conspiratorial elements katika chama, na kama kujulikana, inatakiwa kujulikana baada ya ushindi kama ulivyosema, sio kabla.

Kwa sababu ikijulikana kabla ya ushindi, there is a very thin line between kutafuta ushindi na kufanya conspiracy ya kukigawa chama.

Kwa hiyo wameshindwa kufanya mikakati hii kuwa siri, imejulikana kabla, inaonekana kama ni conspiracy ya kukigawa chama.

Hapo inawezekana kabisa huyo mwenzao wa nne kawauza na kumwaga mchele kama insurance policy, ndiyo maana unaambiwa "kuna wa nne" lakini huambiwi jina. Kushatembea deal hapo kwamba atasamehewa pengine.

Politics is a dirty game.
 
Hii itakua ni mikakati ya mpinzani wa zzk yaani dr slaa kugombea upresident. Hebu yusibiri tumuone 2015 mungu akitujaalia uhai
 
Back
Top Bottom