FIFA yatishia kuifungia tanzania endapo!

FIFA yatishia kuifungia tanzania endapo!

Leak

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2012
Posts
52,944
Reaction score
43,607
Mgogora uliopo kati ya serikali na TFF umechukua sura mpya baada ya shirikisho la kabumbu dunia(FIFA) kuiandikia barua TFF kusudio la kuifungia Tanzania endapo itathibitika kuwa serikali imekuwa ikiingilia maamuzi ya TFF.

Pia katika barua hiyo FIFA imeeleza wazi kuwa waziri wa habari tamaduni na michezo amekuwa akionekana kwenye vyombo vya habari akitoa maagizo kwa TFF !

FIFA kupitia barua hiyo imeeleza wazi kuwa serikali haitakiwi kuingilia TFF kwenye maamuzi kama alivyo fanya waziri wa habari ,utama duni na michezo kwa kuagiza TFF kuanza upya mchakato wa kutafuta viongozi kwani wa mwanzo ulionekana kuto fata utaratibu.

Pia FIFA wame muagiza Rais wa TFF kufikisha ujumbe huo kwa serikali, pamoja na kueleza athari zinazo weza kuikumba TFF kama itathibitika serikali kuingilia maamuzi ya TFF.
Athari hizo ni kama
* kufungiwa kushiriki michuano ya kimataifa
*kukosa misaada kutoka FIFA


Barua hii imekuja ikiwa imebaki siku moja kabla ya TFF kupeleka majibu kwa serikali kuhusu kukubali au kukataa maamuzi yaliyo chukuliwa na serikali yaliyo itaka TFF kuanza upya mchakato wa kutafuta viongozi na marekebisho ya katiba!

++++++++++++
hili swala nikiliangalia kwa undani inaonesha ni wazi TFF wamekwenda kushitaki FIFA baada ya kugonga mwamba!
 
Sovereight state Haina mipaka kwenye kusimamia Taasisi zilizopo! Kama Serikali haipaswi kuzuia TFF kuvunja katiba yake yenyewe Ipo siku Coup detat itaandaliwa kwenye majengo ya TFF NA SERIKALI ITAKATAZWA KUINGILIA KWA KISINGIZIO CHA KUFUNGIWA.Dola la Tanzania kwanza Michezo baadae!Serikali iliacha kuingilia lakini Fifa ikaacha mzozo unaendelea tu kwanini hawana utaratibu wa ku respond HARAKA? Wambura kapeleka malalamiko wanasema malizaneni huko huko! Bora tufungiwe ili Tumiss migogoro,kuuza/kununua mechi kama kandanda safi Tunacheki la Duniani!
 
Hao hao TFF watalalamika serikali haisaidii michezo tanzania!
 
Me naona pesa nyingi zimekuwa zikitumika kugharamia michezo lakini hatujapata faida yeyote zaidi ya migogoro, Tff wamekuwa chanzo cha migogoro kila leo kwa maslai yao binafsi!
Sovereight state Haina mipaka kwenye kusimamia Taasisi zilizopo! Kama Serikali haipaswi kuzuia TFF kuvunja katiba yake yenyewe Ipo siku Coup detat itaandaliwa kwenye majengo ya TFF NA SERIKALI ITAKATAZWA KUINGILIA KWA KISINGIZIO CHA KUFUNGIWA.Dola la Tanzania kwanza Michezo baadae!Serikali iliacha kuingilia lakini Fifa ikaacha mzozo unaendelea tu kwanini hawana utaratibu wa ku respond HARAKA? Wambura kapeleka malalamiko wanasema malizaneni huko huko! Bora tufungiwe ili Tumiss migogoro,kuuza/kununua mechi kama kandanda safi Tunacheki la Duniani!
 
Me naona pesa nyingi zimekuwa zikitumika kugharamia michezo lakini hatujapata faida yeyote zaidi ya migogoro, Tff wamekuwa chanzo cha migogoro kila leo kwa maslai yao binafsi!

Kisha tujiulize hao wanao karibia kutoana mimacho kwa kugombea uongozi wana jipya, au ni kwa sababu kuna mnuso TFF?
 
The World soccer governing body (Fifa) has threatened to ban Tanzania from all competitions if the government continues to interfere with the operations of Tanzania Football Federation (TFF).
Fifa says there have been various reports of accusations by local media that the ministry of sports has interfered with the operations of the local football body.
A letter to President Leodegar Tenga from Fifa has quoted the Minister of Sports in Tanzania Dk. Fenella Mukangara saying that the government has urged TFF to use the 2006 constitution in this year's election, while it has already been amended.
"It also indicated that the TFF has been urged to stage a General Assembly and the elections by the date calculated by the government. Also indicated that the Government intends to establish an Interim Committee if TFF fail to undertake the orders," said part of the letter signed by the Secretary General of Fifa, Jerome Valcke.
Fifa says if the accusations reported by the local media shall be established to be true, it means the government is intervening the activities of TFF.
"We would like to remind all members of Fifa are required to conduct their activities freely without interference by another person as defined in Articles 13 and 17 of the Constitution of Fifa."
"So if these instructions issued by the government will be implemented, this issue will taken to the top Fifa authorities for further action, including suspension of Tanzania as it becomes when there is a government intervention," said the letter.
A copy of the letter was also sent Confederation of African Football (Caf) reiterating some of the penalties that Tanzania will face if they are suspended which includes suspension of the national team and participation international club competitions in accordance with Article 14 of Fifa's constitution.
"The claims of the decision made by the Ministry Sports is a sad fact after Fifa send its message earlier to examine how the current situation is and make recommendations. Given this situation, the Fifa delegation that was to come investigate (the upcoming elections) will have to wait since it is first necessary to solve this problem."
 
Hakuna jipya zaidi ya kutaka kula tuu!
Kisha tujiulize hao wanao karibia kutoana mimacho kwa kugombea uongozi wana jipya, au ni kwa sababu kuna mnuso TFF?
 
Hii yote ni sababu ya kina malinzi na tamaa zao za kutaka kula hela za tff. Mtu hata alipokuwa chuo kulikuwa na magari bure ya kwenda uwanjani na alikuwa haendi. Hata mchezo mmoja hajawahi kuunusa na baada ya kuona dili za hela wanataka kutuletea shida. Ulizeni walosoma nao miaka ya mwanzoni mwa 80 udsm engineering watawaambia. Ni uchu tu wa hela ndo unawafanya wafanye upuuzi wote. Nitafurahi sana tukifungiwa ili kina makala waendelee kuwa wadau wa michezo na hoja zao za kijinga. Namtetea sana leodgar tenga, siyo tz tu iliyofanyiwa hivyo iliwahi wakumba wanigeria pia. Tuacheni siasa ndo zinaturudisha nyuma.
 
Mgogora uliopo kati ya serikali na TFF umechukua sura mpya baada ya shirikisho la kabumbu dunia(FIFA) kuiandikia barua TFF kusudio la kuifungia Tanzania endapo itathibitika kuwa serikali imekuwa ikiingilia maamuzi ya TFF.

Pia katika barua hiyo FIFA imeeleza wazi kuwa waziri wa habari tamaduni na michezo amekuwa akionekana kwenye vyombo vya habari akitoa maagizo kwa TFF !

FIFA kupitia barua hiyo imeeleza wazi kuwa serikali haitakiwi kuingilia TFF kwenye maamuzi kama alivyo fanya waziri wa habari ,utama duni na michezo kwa kuagiza TFF kuanza upya mchakato wa kutafuta viongozi kwani wa mwanzo ulionekana kuto fata utaratibu.

Pia FIFA wame muagiza Rais wa TFF kufikisha ujumbe huo kwa serikali, pamoja na kueleza athari zinazo weza kuikumba TFF kama itathibitika serikali kuingilia maamuzi ya TFF.
Athari hizo ni kama
* kufungiwa kushiriki michuano ya kimataifa
*kukosa misaada kutoka FIFA


Barua hii imekuja ikiwa imebaki siku moja kabla ya TFF kupeleka majibu kwa serikali kuhusu kukubali au kukataa maamuzi yaliyo chukuliwa na serikali yaliyo itaka TFF kuanza upya mchakato wa kutafuta viongozi na marekebisho ya katiba!

++++++++++++
hili swala nikiliangalia kwa undani inaonesha ni wazi TFF wamekwenda kushitaki FIFA baada ya kugonga mwamba!

.....Ama kweli wajinga ndio waliwao inamaana FIFA aiku hizi wanasoma magazeti ya UDAKU ya BONGO... Asalaleh!!! Tumekwisha, mbona hiyo nakala halisi ya barua FF hawaionyeshi hadharani... Boara tuafungiwe kulikoni huu ujinga ujinga wa akina Angetile...
 
TFF ni kichaka cha majambazi. Tenga et al. Wanafaidi fedha kutoka FIFA, safari za timu ya taifa, viingilio vya mechi za kimataifa, kusafiri na timu ya taifa n.k. Ili kutaka kuimarisha genge la matapeli, hivyo.
TFF ndio ya kwanza kupitisha kapu la kuomba michango kwa timu za taifa, matokeo yake ni sifuri. Kila siku mpira hausongi mbele, kumbe wacheza rafu ni wachezaji wenzetu. Huyo Tenga et al. Wameamua kubadili Katiba kihuni ili kumpa ulaji wa jamaa zao.
Yaani leo mtoto akigoma kuosha vyombo, ukampa maagizo, kisha, akakimbilia kwa balozi, eti baba mwenye nyimba umuogope balozi!
BORA TUFUNGIWE, ILI TUNYOONYANE SISI KWA SISI. Tenga ni janga kuu kwa soka la Tanzania.
 
tenga ndio anavuruga uchaguzi kwani anataka watu wake waingie yaani mpira bongo kama siasa za chama kimoja tunakomaa basi tu..
 
tenga ndio anavuruga uchaguzi kwani anataka watu wake waingie yaani mpira bongo kama siasa za chama kimoja tunakomaa basi tu..
Hivi Serikali inashindwa kutumia "Rungu la dola" kumshughulikia huyu tenga mmoja?
 
Hii yote ni sababu ya kina malinzi na tamaa zao za kutaka kula hela za tff. Mtu hata alipokuwa chuo kulikuwa na magari bure ya kwenda uwanjani na alikuwa haendi. Hata mchezo mmoja hajawahi kuunusa na baada ya kuona dili za hela wanataka kutuletea shida. Ulizeni walosoma nao miaka ya mwanzoni mwa 80 udsm engineering watawaambia. Ni uchu tu wa hela ndo unawafanya wafanye upuuzi wote. Nitafurahi sana tukifungiwa ili kina makala waendelee kuwa wadau wa michezo na hoja zao za kijinga. Namtetea sana leodgar tenga, siyo tz tu iliyofanyiwa hivyo iliwahi wakumba wanigeria pia. Tuacheni siasa ndo zinaturudisha nyuma.

Kaka kwa hili ckubaliani na wewe!tatizo hapa c wambura au malinzi,je hayo mabadiliko ya katiba yalifuata utaratibu unaotakiwa kuyapitisha?kwa kuitisha mkutano mkuu wa vyama vya soka vya mikoa?badala yake waliwatumia walaka tu!na baadhi ya mikoa walipinga utaratibu huo,hususani mkoa wa kagera,ukiongozwa na Malinzi!ila wakafanya ujanja wakafanikiwa.Hapo ndipo kwenye hoja ya msingi,na Tff wamebanwa pabaya mno,ndio maana wanashindwa kujibu hoja wanakimbilia FIFA!na ndio maana tenga anajichanganya eti kwenye katiba ilikosewa badala ya kuandikwa BY GENERAL ASSEMBLY,ili andikwa AT GENERAL ASSEMBLY!hivyo sio lazima wakutane wote pamoja,kwenye ukumbi mmoja!anasahau kuwa kila kilichoandikwa kwenye katiba huwezi kusema tu,kimekosewa bila kufuata utaratibu wa malekebisho yake!Hapa serikali isirudi nyuma,na wa tz wengi tuko nyuma yake,na jua kuna wazandiki wachache mlio nyuma ya kina tenga poleni,zamu hi imekula kwenu.
 
sasa kwa nini serikali inamlipa kocha wa Taifa stars kama hairuhusiwi kuingilia michezo . aah to hell watufungie tu kwanza sioni hata faida ya hiyo michezo zaidi ya kuwa wasindikizaji tu kila siku.
 
Back
Top Bottom