Faida na hasara mtumishi wa umma anapokopa benki kupitia mshahara wake

Hivi punde

JF-Expert Member
Apr 1, 2017
2,291
2,000
Ewe mtumishi wa umma !

Tumia mshahara wako ukope to the maximum huko NMB au CRDB . Hakikisha unaplan project nzuri itakayokuingizia pesa , otherwise makato ya mshahara kwa mrefu husumbua akili sanaaa .


Ukikopa ukafanya anasa , jua kwamba utateseka miaka 4 mpk 7 mbele. Wengi wameumia sana.

Uwe mwangalifu
 

REJESHO HURU

JF-Expert Member
Mar 6, 2014
3,012
2,000
Acha kutisha watumishi acha wakope mambo yabane wachangamshe akili ya kuongeza kipato unataka wasikope wageuke watumwa wa michango ya harusini na kanisani? au unataka wageuke maboss kwenye familia

Kopeni watumishi maana nwisho wa siku tunawaona uku mwenye mkopo na asiye na mkopo maisha Yale Yale tu uyu anakatwa bank uyu ana sifa za kuwa mwanakamati wa sherehe na kuhudhuria misiba makwao maana rejesho hana pesa yake anairejesha uko kwenye michango ya harusi nk
 

Mlenge

Verified Member
Oct 31, 2006
1,345
2,000
Sheria, kanuni na taratibu za utumishi wa umma zinakataza mtumishi kuwa na madeni yaliyokithiri. Kopa kwa kiasi.

Hata hivyo sishauri ukope benki. Wana riba kubwa na makato ya yasiyo maana. Ukikopa shilingi alfu moja, utarejesha wastani wa alfu moja na mia kadhaa.

Bora ukope SACCOS. Kila mtumishi wa umma ni mwanachama AU mwanachama-mtarajiwa wa Hazina SACCOS. Jiunge nayo au SACCOS iliyo ofisini uliko.

Na ukopapo, fanyia jambo lidumulo au lenye matokeo makubwa sasa.
 

JipuKubwa

JF-Expert Member
Jun 1, 2013
2,223
2,000
Sheria, kanuni na taratibu za utumishi wa umma zinakataza mtumishi kuwa na madeni yaliyokithiri. Kopa kwa kiasi.

Hata hivyo sishauri ukope benki. Wana riba kubwa na makato ya yasiyo maana. Ukikopa shilingi alfu moja, utarejesha wastani wa alfu moja na mia kadhaa.

Bora ukope SACCOS. Kila mtumishi wa umma ni mwanachama AU mwanachama-mtarajiwa wa Hazina SACCOS. Jiunge nayo au SACCOS iliyo ofisini uliko.

Na ukopapo, fanyia jambo lidumulo au lenye matokeo makubwa sasa.
Naomba kujua jinsi ya kujiunga na hazina Saccoss
 

Ramaan

Member
Aug 7, 2020
75
150
Ewe mtumishi wa umma !

Tumia mshahara wako ukope to the maximum huko NMB au CRDB . Hakikisha unaplan project nzuri itakayokuingizia pesa , otherwise makato ya mshahara kwa mrefu husumbua akili sanaaa .


Ukikopa ukafanya anasa , jua kwamba utateseka miaka 4 mpk 7 mbele. Wengi wameumia sana.

Uwe mwangalifu
Hii kitu Mola anisaidie Tu, sitaki kurudia tena
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom