Fahamu immobilizer system kwenye gari

Brainze11

Senior Member
Joined
Sep 2, 2012
Messages
173
Points
225

Brainze11

Senior Member
Joined Sep 2, 2012
173 225
Je ulishawahi kusikia watu au fundi anakuambia gari limeingia kwenye immobilizer na ukashindwa kufahamu nini?

Immobilizer ni mfumo wa security ya funguo katika gari. Mfumo huu umewekwa ili kudhibiti wizi wa magari, kwani mtu akichonga funguo aina sawa na gari hawezi kuliwasha.

JINSI MFUMO UNAVOFANYA KAZI

Mfumo huu unafanya kazi kutokana na sensor(transponder) ambayo inakua kwenye funguo wa gari husika, sensor hii hutumika kama utambuzi wa funguo ni sahihi wa gari hilo au la,kama ni sahihi basi sensor hiyo hutoa signal kwenye immobilizer, na immobilizer huruhusu mfumo wa mafuta, spark na ignition kufanya kazi na kuwezesha gari kuwaka.

Kama funguo itakua ni tofauti, basi immobilizer hupata signal tofauti, hivyo basi huzuia mfumo wa mafuta, spark na starter kufanya kazi na kupelekea gari kuto kuwaka.

VITU VINAVYO SABABISHA GARI KUINGIZA FAULT YA IMMOBILIZER

Kwanza kabisa ni ufunguo wa gar kupotea, hii husababisha gari kutokuwaka hata pale utakapochonga ufunguo sawa na wa mwanzo. Kwani inahitajika kuprogram sensor nyingine ambayo itawekwa kwenye ufunguo ili kuwezesha gari kuwaka.

Kudondosha funguo mara kwa mara hii husababisha sensor kuvunjika kwa ndani, pia funguo kuingiliwa na maji kwani hua yanatengezeza unyevu ambao pia una haribu ile sensor na kusababisha gari kuto kuwaka.

BAADHI YA ALAMA ZA TAA KWENYE GARI ILI KUJUA GARI KAMA IMEINGIA KWENYE IMMOBILIZER

*KAMA UNA SWALI USISITE KUULIZA*
KWA MAWASILIANO ZAIDI;-
Phone:+255714704097
Email:info@wakudesahrt.com
Website:www.wakudesahrt.com
 

kotelyimola

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2015
Messages
1,072
Points
2,000

kotelyimola

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2015
1,072 2,000
Inawezekana,ila itahitaji mpaka ubadili mfumo mzima wa umeme wa gari na uweke mfumo mwingine kutoka kwenye gar ambayo haitumii immobilizer
Mueleweshe kuwa ukipoteza ufunguo kuna code wamekuandikia unaituma japan wanakuletea funguo nyingine. Kusema za ukweli hii ni ulinzi tosha wa gari na wengine imetusaidia sana
 

Alure

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2014
Messages
1,104
Points
2,000

Alure

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2014
1,104 2,000
Out of topic!nataka kubadilisha funguo na ikiwezekana vitasa vyote vya milango vya gari yangu inawezekana boss ...
 

Brainze11

Senior Member
Joined
Sep 2, 2012
Messages
173
Points
225

Brainze11

Senior Member
Joined Sep 2, 2012
173 225
Out of topic!nataka kubadilisha funguo na ikiwezekana vitasa vyote vya milango vya gari yangu inawezekana boss ...
Inawezekana,ila sisi hatu deal na kuchonga funguo. Sisi tunafanya Programming peke yake. Ila kuna fundi anechonga funguo yupo pale sinza anaweza kukusaidia hilo swala lako
 

chifu77

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2014
Messages
904
Points
1,000

chifu77

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2014
904 1,000
Je ulishawahi kusikia watu au fundi anakuambia gari limeingia kwenye immobilizer na ukashindwa kufahamu nini?

Immobilizer ni mfumo wa security ya funguo katika gari. Mfumo huu umewekwa ili kudhibiti wizi wa magari, kwani mtu akichonga funguo aina sawa na gari hawezi kuliwasha.

JINSI MFUMO UNAVOFANYA KAZI

Mfumo huu unafanya kazi kutokana na sensor(transponder) ambayo inakua kwenye funguo wa gari husika, sensor hii hutumika kama utambuzi wa funguo ni sahihi wa gari hilo au la,kama ni sahihi basi sensor hiyo hutoa signal kwenye immobilizer, na immobilizer huruhusu mfumo wa mafuta, spark na ignition kufanya kazi na kuwezesha gari kuwaka.

Kama funguo itakua ni tofauti, basi immobilizer hupata signal tofauti, hivyo basi huzuia mfumo wa mafuta, spark na starter kufanya kazi na kupelekea gari kuto kuwaka.

VITU VINAVYO SABABISHA GARI KUINGIZA FAULT YA IMMOBILIZER

Kwanza kabisa ni ufunguo wa gar kupotea, hii husababisha gari kutokuwaka hata pale utakapochonga ufunguo sawa na wa mwanzo. Kwani inahitajika kuprogram sensor nyingine ambayo itawekwa kwenye ufunguo ili kuwezesha gari kuwaka.

Kudondosha funguo mara kwa mara hii husababisha sensor kuvunjika kwa ndani, pia funguo kuingiliwa na maji kwani hua yanatengezeza unyevu ambao pia una haribu ile sensor na kusababisha gari kuto kuwaka.

BAADHI YA ALAMA ZA TAA KWENYE GARI ILI KUJUA GARI KAMA IMEINGIA KWENYE IMMOBILIZER

*KAMA UNA SWALI USISITE KUULIZA*
Mkuu kama mtu anahitaji kuchonga ufunguo mwingine ni mpaka akawekewe hiyo sensor? ndo itaweza kuiwasha garihusika?
 

Brainze11

Senior Member
Joined
Sep 2, 2012
Messages
173
Points
225

Brainze11

Senior Member
Joined Sep 2, 2012
173 225
Mkuu kama mtu anahitaji kuchonga ufunguo mwingine ni mpaka akawekewe hiyo sensor? ndo itaweza kuiwasha garihusika?
Kama ukichonga ufunguo mwingine itabidi uitoe sensor kwenye ufunguo wa zaman uweke kweny hio uliochonga. Ila kama uta taka kutumia funguo zote mbili hapo itabid upate sensor ingine na ifanyiwe program.
 

immadagascar

Member
Joined
Feb 2, 2017
Messages
12
Points
45

immadagascar

Member
Joined Feb 2, 2017
12 45
Mkuu kama mtu anahitaji kuchonga ufunguo mwingine ni mpaka akawekewe hiyo sensor? ndo itaweza kuiwasha garihusika?
Kama ukichonga ufunguo mwingine itabidi uitoe sensor kwenye ufunguo wa zaman uweke kweny hio uliochonga. Ila kama uta taka kutumia funguo zote mbili hapo itabid upate sensor ingine na ifanyiwe program.
Kwaiyo sensor zinauzwa mkuu
 

JT2014

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
1,866
Points
2,000

JT2014

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
1,866 2,000
Je,kama nataka funguo ya spare
yenye sensor,kampuni yako inasaidiaje?
Naweza kuja na funguo ya kwangu original
mkanitengenezea au kuna utaratibu gani mkuu?
asante.
 

Brainze11

Senior Member
Joined
Sep 2, 2012
Messages
173
Points
225

Brainze11

Senior Member
Joined Sep 2, 2012
173 225
Je,kama nataka funguo ya spare
yenye sensor,kampuni yako inasaidiaje?
Naweza kuja na funguo ya kwangu original
mkanitengenezea au kuna utaratibu gani mkuu?
asante.
Hapo inabidi uje na gari,kuna kifaa cha kutoa ambacho ndio immobilizer ili kusoma data na kuongeza funguo ya pili ili itambulike kwenye gari.
 

Mwarukuni

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2012
Messages
335
Points
250

Mwarukuni

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2012
335 250
Dah, hii ishu ilinitoka laki 3.5 hivi hivi kizembe zembe,..nilimrushia funguo muosha magari akashindwa kuidaka ikaanguka, utumbo wa ndani ukatoka. Kaiokota kairudisha fresh tu, kujakuiwasha gari ngoma haiwaki (inatekenyeka lakin haipokei). Kwenye dashboard kuna kialama cha funguo kina blink. Kumbe kuna kidude kidogo sana ndio sensa kimepotea funguo ilipo anguka. Laki3 na nusu hivi hivi zikanitoka ili fundi kuchokonoa control box na kuiprogram upya. Niliumia sana kwa uzembe wangu.
 

Brainze11

Senior Member
Joined
Sep 2, 2012
Messages
173
Points
225

Brainze11

Senior Member
Joined Sep 2, 2012
173 225
Dah, hii ishu ilinitoka laki 3.5 hivi hivi kizembe zembe,..nilimrushia funguo muosha magari akashindwa kuidaka ikaanguka, utumbo wa ndani ukatoka. Kaiokota kairudisha fresh tu, kujakuiwasha gari ngoma haiwaki (inatekenyeka lakin haipokei). Kwenye dashboard kuna kialama cha funguo kina blink. Kumbe kuna kidude kidogo sana ndio sensa kimepotea funguo ilipo anguka. Laki3 na nusu hivi hivi zikanitoka ili fundi kuchokonoa control box na kuiprogram upya. Niliumia sana kwa uzembe wangu.
Pole sana mkuu,funguo hizi zinahitaji umakini na utunzaji, maana naona hata watu wengi wanapenda kuweka funguo ya gari ma simu pamoja,hii pia kwa muda mrefu husababisha sensor kuharibika sababu ya muingiliano wa mawimbi. Sema hua inachukua muda mrefu kwa haraka haraka huwez ona effect zake
 

Forum statistics

Threads 1,364,605
Members 520,767
Posts 33,322,334
Top