Facebook, Google na wengine walipe kodi TRA


Third Eye

Third Eye

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2012
Messages
364
Likes
136
Points
60
Third Eye

Third Eye

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2012
364 136 60
Mitandao mikubwa kama Facebook na Google hupata revenue zake kupitia matangazo yanayokuwa displayed. The more visitors you have the more revenue kama unatumia pay per impression au hata kama unatumia pay per click.

Both impression and clicks zinatokana na visitors ambao wengine ni wa Tanzania hivyo kufanya Tanzanians kuwa source ya revenue.

My question, why mitandao hii hailipi kodi kwa serikali ilhali sehemu ya mapato yao yanatokana na watanzania? Wadau hii imekaaje?
 
mito

mito

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2011
Messages
8,926
Likes
3,935
Points
280
mito

mito

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2011
8,926 3,935 280
Wanalipa kodi aisee, sema hujajua wanalipaje!
ukinunua product toka kwenye mitandao hii mfano amazon, ebay, alibaba, yahoo shipping yako (tena naomba more details khs hii kitu aisee) si unatozwa kodi, hiyo kodi si inaenda serikalini ndg.

hii mitandao ni sawa na duka la mtu, ila tofauti ni kwamba unanua bidhaa toka dukani bila kulipa kodi ila kabla hujaifikisha home kwako somewhere unabanwa kulipa kodi ndo unaanza kutumia bidhaa yako!!
 
Third Eye

Third Eye

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2012
Messages
364
Likes
136
Points
60
Third Eye

Third Eye

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2012
364 136 60
Mitandao mikubwa kama Facebook na Google hupata revenue zake kupitia matangazo yanayokuwa displayed. The more visitors you have the more revenue kama unatumia pay per impression au hata kama unatumia pay per click.

Both impression and clicks zinatokana na visitors ambao wengine ni wa Tanzania hivyo kufanya Tanzanians kuwa source ya revenue.

My question, why mitandao hii hailipi kodi kwa serikali ilhali sehemu ya mapato yao yanatokana na watanzania? Wadau hii imekaaje?
Acha hao wanaoship vitu kuja huku, nazungumza mitandao ya service sio products, anyway mfano jamii forums

Si unaona hayo matangazo? Kuna kitu wanaita ad network mtani Airtel wanalipa Google, Google wanaweka matangazo kwenye websites mbalimbali wanakata cha juu na hao wenye website wanapata chao kwa system ya either pay per click or pay per impression.

Yaani kwa lugha rahisi kila unapotembelea mtandao mfano now si unaona tangazo then wamiliki wa JF wanalipwa, nahisi hawa wanatumia adserve ya German sio Google

Hiyo ni system kwa Google inaitwa AdSense unalipwa kutokana na idadi ya watu wanaona tangazo (impression) or wanaofungua hilo tangazo (pay per click)

So mimi ugomvi wangu ni haya makampuni yanayotoa ads online why hayalipi?
 
mito

mito

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2011
Messages
8,926
Likes
3,935
Points
280
mito

mito

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2011
8,926 3,935 280
Mitandao kama jamii forums, facebook, google ni ngumu au siyo fair kuwabana kulipa kodi kwa sababu wao wanajifanya wanatoa huduma kwa jamii - which is true, na hiyo huduma wanatoa bure, which is also true ndo maana tunajimwaga bure. Ila wanadai hizo ads ndo zinawasaidia ku-offset gharama za uendeshaji e.g server maintanance, hosting charges etc.
 
B

Bin Masunga

Member
Joined
Feb 4, 2013
Messages
24
Likes
0
Points
13
B

Bin Masunga

Member
Joined Feb 4, 2013
24 0 13
Wakuu.
Vipi Kuhusu Blog Zetu Za Kitanzania Zinazotoa Various Services Kama Kuuza Kazi Za Wasanii,Is There A Really Strict Channel In Our System To Drain Incomes From These??
 
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
9,489
Likes
286
Points
180
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
9,489 286 180
Mi kwa uzoefu wangu mdogo wa kuishi ndani ya nchi hii segment ya watu wanao trade online si kubwa sana ukilinganisha na wale wanao trade on a direct contact basis. Ukiangalia kwenye economy unaweza kukuta sana sana ni asilimia moja tu ya population ndo ina trade online. Needless to say, it will be very low contribution no matter how significant it may look. Anyway, perhaps TRA could create a specific department to monitor and evaluate this business and see how they can keep it sustainable now that every coin counts in the expenditure of the government
 

Forum statistics

Threads 1,274,333
Members 490,676
Posts 30,508,619