Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Enzi za Chama kushika hatamu: Unakumbuka nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gagurito, Feb 22, 2012.

  1. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    ebwana unakumbuka nini juu ya enzi zile za chama kushika hatamu? Ninachokumbuka mimi ni juu ya uwepo wa falsafa ya maendeleo chini ya utekelezaji wa mashirika ya umma. Nowdays mambo yapo tofauti sana!
     
  2. F

    FUSO JF-Expert Member

    #2
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,838
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    sikumbiki chochote zaidi ya kujipanga asubuhi hadi jioni kusubiria vitu adimu, sukari, sabuni, chumvi kwenye duka letu la ushirika -- wakati huo supplier ni mmoja tu -- RTC. (R.I.P

    Yes, nimekumbuka kingine, nikiwa darasa la sita sikukaa nielewe katiba ya CCM ambayo eti waliiweka kweye syllabus yetu, unakaririshwa wajumbe wa mikutano ya CCM toka kijiji hadi Taita - aisee sikupenda kitu ka hicho na hadi leo sikumbuki chochote.

    Badala ya kutufundisha katiba ya nchi wao wanatukaririsha katiba ya CCM tukiwa wadogo, aisee CCM walikuwa ni wanoma.
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 20,142
    Likes Received: 2,380
    Trophy Points: 280
    Ukienda kweneye muziki wa dansi wimbo wa mwisho lazime uwe wa CCM Yamega nchi
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ilikuwa coupling au configuration ya Katiba ya nchi na katiba ya ccm!
    Katiba ya nchi inatekelezwa kupitia katiba na sera za ccm!...huendi nje ya nchi kama huna kadi ya ccm!..Hiyo ndiyo chama kushika hatamu za serikali!
     
  5. kakakuona40

    kakakuona40 JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilikua sijazaliwa
     
  6. M

    Mat.E Member

    #6
    Feb 22, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nakumbuka chama kilikuwa na nguvu(ki-maamzi) kuliko bunge! Nakumbuka udikteta ulikithiri dhidi ya demokrasia. Angalau cku hiz tunaona bunge linavinguvu nguvu, japo bado sana mpaka hapo wa bunge wa sisiem watakapoacha ushabik na unafiki ktk kufanya maamzi yenye maslahi kwa taifa!
     
  7. F

    FUSO JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,838
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    vyama vingi vimeingia 1994, ina maana ww umezaliwa 1995 - if that is the case unatakiwa uwe shule muda huu, unafanya nini JF.
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,823
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    tehe tehe maisha yalikuwa magumu mnoo. kila kitu ilikuwa CCM thanks to Gorbechev aliyeuvunja u comunist kile ulaya mashariki mtikisiko ukafika mpaka Africa, eti wakajidai kuupokea mfumo wa Vyama vingi
     
  9. k

    kitero JF-Expert Member

    #9
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kitabu cha kiswahili cha darasa la tatu mashairi ya ahadhi kumi za mwana tanu.nitakuwa mtiifu waserekali na watu wake.
     
  10. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #10
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,588
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nakumbuka misemo ya ajabu ajabu ambayo sasa hivi ukiisema tu wenye hela wanakufunga. Mfano' ubepari ni unyama!(uwekezaji) makabaila!(wahisani) mabwanyenye(wafadhili) twende geza ulole, ujamaa ni imani!....aagh! Nachoka. Kuna siku Mwenyekiti wa chama alikuja eneo letu,kwa kiherehere cha katibu kata akakimbilia kufungua mlango wa gari kabla usalama wa taifa hawajafungua, wee alipigwa kibao kimoja cha kufa mtu! Akazunguka kama pia! Baada ya maumivu akasema,"jeuri ya chama"!
     
  11. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #11
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,490
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Mkuu itakuwa pale Kihesa! Tehe tehe
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,490
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Mkuu kulikuwa na maduka ya Kaya pia kulikuwa na Shirika la Ugawaji la Taifa. Kulikuwa na raba mtoni, akin Mama walikuwa wakipaka mafuta yanaitwa Ladyguy!
    Tulikuwa tunadumisha fikra sahihi za mwenyekiti wa chama.
     
  13. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2012
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nakumbuka siku aliyokuwa akija Rais tulikuwa tunafunga shule kwenda kujipanga barabarani kutwa nzima ili akipita tumpunge mikono!Hii haikuwa hiari ilikuwa ni lazima
     
  14. hasan124

    hasan124 JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 716
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakumbuka ile slogan Yao ya 'zidumu fikra za mwenyekiti'. Dah! Umbumbumbu ule?!!
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Pole kwa yaliyokusibu utotoni. Chezea CCM wewe?!
     
  16. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wizi mtupu, wenyekiti wenyewe ni dizaini hii ya J.K?
     
  17. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #17
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwezi mmoja kabla tulikuwa tukijiandaa kwa nyimbo!
     
  18. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #18
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kidumu chama cha ......?
     
  19. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,410
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Kulikuwa hakuna unafiki kama wakina 6 na mwaembe.
     
  20. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Chezea mafisadi wewe?
     
Loading...