Elimu ya mikopo katika taasisi za kifedha Tanzania


NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Likes
37
Points
145
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 37 145
Katika utafiti uliofanyika unaonyesha katika population ya Tanzania only 10% ndio ina tumia huduma za kibenki. Hata hivyo asilimia hiyo kiduchu haijui au haina Elimu ya mikopo inayotakiwa.

Kwa mfano, Interest rates charged, Mortgage(movable and unmovable),sifa za kupata mkopo, incase of default haki ya kudai restructuring na hata grace period ili ku recover na sio bank/taasisi ya fedha kukimbilia kuuza mali za mteja ambazo ziliwekwa kama thamani/security/collateral.

Incase of death namna ya mkopo kulipika hata kama ulikuwa mkubwa kiasi gani.

Kwa muktasari tu nimegusia maeneo machache katika nyanja ya mikopo ambayo watu wengi hasa wajasiriamali yana watatiza.

Kama kuna mtu ana swali lolote kuhusu mikopo aina yoyote, i.e

1. Retail category, personal (express loans), busness loans from TZS 1m-50m. SME inaweza range from TZS 50m-499m.

2. Corporate Credit Loans with whatever range.
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Kwa mfano, Interest rates charged, Mortgage(movable and unmovable),sifa za kupata mkopo, incase of default haki ya kudai restructuring na hata grace period ili ku recover na sio bank/taasisi ya fedha kukimbilia kuuza mali za mteja ambazo ziliwekwa kama thamani/security/collateral.

Incase of death namna ya mkopo kulipika hata kama ulikuwa mkubwa kiasi gani.

Thank you for this useful post. Mie nina swali, hizo items ulizotolea mfano hapo juu, kwa benki za bongo,
huwa negotiated kati ya benki na mteja au benki ina-detect hizo terms through a standard contract?.
 
M

minye

Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
9
Likes
0
Points
0
M

minye

Member
Joined Nov 5, 2010
9 0 0
Nguli.................Hata hivyo asilimia hiyo kiduchu haijui au haina Elimu ya mikopo inayotakiwa. Kwa mfano said:
Napata ugumu kidogo. Unaposema kama mtu ana swali.....................!! unamaanisha unatoa elimu ya mikopo au unatoa mikopo?
 
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
872
Likes
5
Points
0
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
872 5 0
Naomba contact yako niwasiliane nawe moja kwa moja.
 
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2008
Messages
4,811
Likes
37
Points
145
NGULI

NGULI

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2008
4,811 37 145
Thank you for this useful post. Mie nina swali, hizo items ulizotolea mfano hapo juu, kwa benki za bongo,
huwa negotiated kati ya benki na mteja au benki ina-detect hizo terms through a standard contract?.
Nagotiated ila inategemea na amount ya mkopo utakayochukua na in what currency. USD inakuwa chini(7-9) na TZS juu kuanzia 14-26.

Napata ugumu kidogo. Unaposema kama mtu ana swali.....................!! unamaanisha unatoa elimu ya mikopo au unatoa mikopo?
Elimu

Naomba contact yako niwasiliane nawe moja kwa moja.
Nimekutumia tayari
 

Forum statistics

Threads 1,238,859
Members 476,196
Posts 29,334,435