Mkuu acha kabisa, tena JWTZ Intelligence yake ilikuwa sahihi sana.
Intelligency ya TZ ilikuwa inadai M23 ni kazi nyepesi sana na hatuhitaji kutoa Askari ambao ni Nguli kwenda kule.
DRC na UN waliamini M23 ni mziki mnene, hivyo wakaomba Tz itoe Batallion ya Nguvu. Jeneral Mwamunyange na wenzake wakasema tutatoa na mokamando wachache pamoja na Brigedia ambae ni Mchapakazi aliebobea ktk mbinu za vita lakini si kutoa Ballion ya nguvu kama Mataifa mengine wanavyotaka hususani Kabila.
Wakati wa mapambano, hakuna majeshi yoyote yalokaa mstari wa mbele isipokuwa JWTZ, kuanzia mizinga mpaka wale wa front line ni Tanzania. South Africa na Malawi waliombwa na Tanzania wakae pembeni waangalie jinsi Tz itakavopiga mziki.
Asikwambie mtu Jmail, M23 walipata kupigo kizito vibaya sana.
Kila mda waliposubiri JWTZ wawe busy kwa kazi yoyote ili washambulie wakakuta kila wakipiga Wanaume wanajibu tena kwa mapigo makubwa.
Ule mlima ambao ulikuwa ni ngome yao kuu, haukutekwa kwa Risasi pekee. Ule Mlima uligwa Mizinga vibaya sana, maiti za Watutsi zikawa zinashuka tu kutoka Mlimani.
Kwa Bahati nzuri JWTZ huwa halipendi maneno maneno, lenyewe likaiambia Serikali ya DRC isitangaze habari yoyote kuhusu mapigano na vifo vya M23 vilivyotokea kule.