Magodi Katuni
Member
- May 18, 2023
- 27
- 68
Tunapofikiria mwaka 2035, ni rahisi kufikiria magari mapya, majengo marefu na teknolojia kubwa. Lakini swali muhimu zaidi ni mtu wa kawaida atakuwa anahitaji skills gani?
Teknolojia inaweza kuwa imebadilisha kazi nyingi. AI inaweza kuwa sehemu ya kawaida ya ofisi, shule, hospitali, biashara na huduma za serikali.
Katika mazingira hayo, kuwa na cheti pekee kunaweza kutokuwa mwisho wa safari ya kujifunza.
Kijana anaweza kuhitaji uwezo wa kujifunza haraka, kutumia teknolojia, kuwasiliana, kufikiri kwa kina na kubadilika pale mazingira yanapobadilika.
Lakini teknolojia haitafanya kila kitu. Uaminifu, ubunifu, uongozi, teamwork na uwezo wa kuelewa watu bado vinaweza kuwa muhimu.
Kwa Tanzania, maandalizi ya vijana yanaweza kuhusisha shule, vyuo, familia, sekta binafsi na serikali.
Pia kuna umuhimu wa kuwapa vijana nafasi ya kujaribu. Vijana wakipewa elimu lakini hawapati mazingira ya kutumia elimu hiyo, pengo kati ya maarifa na utekelezaji linaweza kubaki.
2035 SIO MBALI SANS
Mtoto anayesoma shule leo anaweza kuwa mfanyakazi, mjasiriamali, mwalimu, daktari, engineer au kiongozi katika kipindi hicho.
Swali la msingi ni kama tunamwandaa kwa dunia tunayojua au dunia inayokuja.
Kwa maoni yako, ni skillS gani moja ambayo kila kijana wa Tanzania anapaswa kuwa nayo kabla ya mwaka 2035?
Teknolojia inaweza kuwa imebadilisha kazi nyingi. AI inaweza kuwa sehemu ya kawaida ya ofisi, shule, hospitali, biashara na huduma za serikali.
Katika mazingira hayo, kuwa na cheti pekee kunaweza kutokuwa mwisho wa safari ya kujifunza.
Kijana anaweza kuhitaji uwezo wa kujifunza haraka, kutumia teknolojia, kuwasiliana, kufikiri kwa kina na kubadilika pale mazingira yanapobadilika.
Lakini teknolojia haitafanya kila kitu. Uaminifu, ubunifu, uongozi, teamwork na uwezo wa kuelewa watu bado vinaweza kuwa muhimu.
Kwa Tanzania, maandalizi ya vijana yanaweza kuhusisha shule, vyuo, familia, sekta binafsi na serikali.
Pia kuna umuhimu wa kuwapa vijana nafasi ya kujaribu. Vijana wakipewa elimu lakini hawapati mazingira ya kutumia elimu hiyo, pengo kati ya maarifa na utekelezaji linaweza kubaki.
2035 SIO MBALI SANS
Mtoto anayesoma shule leo anaweza kuwa mfanyakazi, mjasiriamali, mwalimu, daktari, engineer au kiongozi katika kipindi hicho.
Swali la msingi ni kama tunamwandaa kwa dunia tunayojua au dunia inayokuja.
Kwa maoni yako, ni skillS gani moja ambayo kila kijana wa Tanzania anapaswa kuwa nayo kabla ya mwaka 2035?